งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ .จังหวัดขอนแก่น....
ระหว่าง วันที่ ..20-22... เดือน ...ธันวาคม... พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   20 ธ.ค. 2560   21 ธ.ค. 2560   22 ธ.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 20 ธ.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 527,528 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
2 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 525,526 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
3 650 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2 ห้อง 522,523 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
4 651 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 2,3 ห้อง 524,537 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
5 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง 535,536 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
6 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 3 ห้อง 533,534 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.30
7 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 3 ชั้น 2,3 ห้อง 328,331,332 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
8 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 3 ชั้น 2,3 ห้อง 327,333,334 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
9 654 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 335-338 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
10 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 431-433 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.00
11 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 434-436 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-10.00
12 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา หอประชุมโรงเรียน ชั้น 1 ห้อง หอประชุมโรงเรียน 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย หอประชุม 2 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
08.00-16.00
2 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สนามหน้าเสาธง **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-12.00
3 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สนามหน้าเสาธง **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
4 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 6 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
5 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 6 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
6 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย เวทีอุทยานการศึกษา 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
7 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย เวทีลานสานสุข 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
8 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 3 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
9 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 3 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
10 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 สนามกีฬากลางจังหวัดขอนแก่น อาคารพลศึกษา 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
08.00-16.00
11 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 สนามกีฬากลางจังหวัดขอนแก่น อาคารพลศึกษา 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
08.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 433-435 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 436-437,446 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 4 ห้อง 443-445 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร4 ชั้น 4 ห้อง 441-442 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
5 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร1 ชั้น 2 ห้อง 126-128 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 4 ห้อง 447-448 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
7 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคารจอดรถหลังอาคาร 1 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 522 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
2 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 524 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
3 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 526 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
4 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 3 ห้อง 534 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
5 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 3 ห้อง 536 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
6 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 3 ห้อง 538 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
7 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 542 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 544 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
9 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 546 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
10 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 548 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
11 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ เวทีคนเก่ง ห้อง ข้างอาคารคหกรรม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
12 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ สนามบาสเกตบอล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
13 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ สนามฟุตบอล ด้านทิศใต้ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 20

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 21 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
14 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ สนามฟุตบอล ด้านทิศเหนือ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 20

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 21 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
15 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร2 หน้าห้องแนะแนว 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
16 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร2 ลานต้นโพธิ์ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
17 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร3 ลานน้ำตก 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
18 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร 3 ลานมวยไทย 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
19 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร2 เวทีกิจกรรม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
20 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ศูนย์การเรียนทางไกล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
21 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร2 ชั้น 2 ห้อง 225 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
22 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร2 ชั้น 2 ห้อง 228 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
23 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
24 692 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 1 ห้อง ศตวรรษที่21 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
25 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 สำนักงานเทศเมืองบัานไผ่ ห้อง หอประชุมเอนกประสงค์ ประชาเมืองไผ่ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
26 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา อาคารพละ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 ที่ว่าการอำเภอหนองเรือ หอประชุมอำเภอหนองเรือ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา เวทีหน้าอาคาร 1 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา หอประชุมแสนเมือง ชั้น 2 ห้อง เวทีหอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา โดมวอลเลย์บอล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา ลานไทร หน้าอาคาร 4 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา หอประชุม ห้อง เวทีหอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา โดมหอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา โรงอาหาร ห้อง เวที 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา อาคารอุตสาหกรรม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 703 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 241 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
2 704 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 245 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
3 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 421 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
4 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง 414 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
5 707 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเยอรมัน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 126 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 708 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 631 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
7 709 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 623 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
8 710 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง 616 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
9 711 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 248 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
10 712 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 625 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
11 713 การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 231 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
12 714 การแข่งขันละครสั้งภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 228 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
13 715 การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 631 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.30
14 716 การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 623 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.30
15 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 238 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
16 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 638 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
17 719 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 222 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
18 720 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 625 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 และชั้น 4 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คอมพิวเตอร์ 4 แข่งขันลำดับที่ 32-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-14.00
2 080 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์1 แข่งขันลำดับที่ 1-40 คอมพิวเตอร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 41-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 และชั้น 2 ห้อง คณิตศาสตร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คณิตศาสตร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 32-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 121 การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 และชั้น 2 ห้อง คณิตศาสตร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คณิตศาสตร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 32-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.00
5 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง ห้อง632 ลำดับ 1-5 ห้อง633 ลำดับ 6-10 ห้อง634 ลำดับ 11-15 ห้อง635 ลำดับ16-20 ห้อง636 ลำดับ 21-25 ห้อง637 ลำดับ 26-31 ห้อง632 ลำดับ 32-36 ห้อง633 ลำดับ 37-41 ห้อง634 ลำดับ 42-46 ห้อง635 ลำดับ 47-51 ห้อง636 ลำดับ 52-56 ห้อง637 ลำดับ 57-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.00
6 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 4 ห้อง ห้อง642 ลำดับ 1-5 ห้อง643 ลำดับ 6-10 ห้อง644 ลำดับ 11-15 ห้อง645 ลำดับ 16-20 ห้อง646 ลำดับ 21-25 ห้อง 647 ลำดับ 26-31 ห้อง642 ลำดับ 32-36 ห้อง643 ลำดับ 37-41 ห้อง644 ลำดับ 42-46 ห้อง645 ลำดับ 47-51 ห้อง646 ลำดับ 52-56 ห้อง 647 ลำดับ 57-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.00
7 134 การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 และชั้น 4 ห้อง คอมพิวเตอร๋ 1 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คอมพิวเตอร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 32-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 62
09.00-14.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามวอลเลย์บอล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-13.00
2 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอลด้านทิศใต้ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม อาคารเอนกประสงค์ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม หน้าอาคารเกียรติยศ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61

20 ธ.ค. 2560
09.00-เป็นต้นไป
5 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอลด้านทิศตะวันตก 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอลด้านทิศตะวันตกออก 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-เป็นต้นไป
7 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม หน้าอาคาร 2 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
8 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
9 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม ลานมรกต 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.30
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 5 ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุดโรงเรียน 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคารเกียรติยศรวมใจ 2554 ห้อง อาคารเกียรติยศรวมใจ 2554 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 2 ห้อง 322 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
2 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 331 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
3 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 333 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
4 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 335 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
5 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 337 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]