งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ .จังหวัดขอนแก่น....
ระหว่าง วันที่ ..20-22... เดือน ...ธันวาคม... พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   20 ธ.ค. 2560   21 ธ.ค. 2560   22 ธ.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 21 ธ.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 3 ชั้น 2,3 ห้อง 328,331,332 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
2 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 3 ชั้น 2,3 ห้อง 327,333,334 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
3 655 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 335-338 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
4 687 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา หอประชุมโรงเรียน ชั้น 1 ห้อง หอประชุมโรงเรียน 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย หอประชุม 2 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
08.00-16.00
2 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สนามหน้าเสาธง **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-12.00
3 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย สนามหน้าเสาธง **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
4 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 6 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
5 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 6 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
6 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย เวทีอุทยานการศึกษา 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
7 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย เวทีลานสานสุข 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
8 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 3 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
9 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย แนวถนนหน้าอาคาร 3 **ทีมแข่งนำโต๊ะและปลั๊กมาเอง 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 24

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 25 - 48

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 49 - 61
08.00-16.00
10 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 สนามกีฬากลางจังหวัดขอนแก่น อาคารพลศึกษา 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
08.00-16.00
11 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 สนามกีฬากลางจังหวัดขอนแก่น อาคารพลศึกษา 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
08.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 433-435 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 436-437,446 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 443-445 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร4 ชั้น 4 ห้อง 441-442 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
5 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 4 ชั้น 4 ห้อง 447-448 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคารจอดรถหลังอาคาร 1 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 522 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
2 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 524 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
3 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 2 ห้อง 526 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
4 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 3 ห้อง 534 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
5 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 3 ห้อง 536 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
6 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 3 ห้อง 538 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
7 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 542 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 544 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
9 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 546 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
10 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 4 ห้อง 548 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
11 643 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ เวทีคนเก่ง ห้อง ข้างอาคารคหกรรม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
12 644 การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ สนามบาสเกตบอล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
13 135 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ สนามฟุตบอล ด้านทิศใต้ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 20

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 21 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
14 136 การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ สนามฟุตบอล ด้านทิศเหนือ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 20

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 21 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
15 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร2 หน้าห้องแนะแนว 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
16 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร2 ลานต้นโพธิ์ 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
17 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร3 ลานน้ำตก 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
18 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร 3 ลานมวยไทย 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
19 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หน้าอาคาร2 เวทีกิจกรรม 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
20 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร2 ชั้น 1 ห้อง ศูนย์การเรียนทางไกล 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
21 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร2 ชั้น 2 ห้อง 225 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
22 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร2 ชั้น 2 ห้อง 228 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
23 649 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร4 ชั้น 1 ห้อง โสตทัศนูปกรณ์ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
24 692 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร5 ชั้น 1 ห้อง ศตวรรษที่21 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
25 258 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3 สำนักงานเทศเมืองบัานไผ่ ห้อง หอประชุมเอนกประสงค์ ประชาเมืองไผ่ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30
26 259 การประกวดขับขานประสานเสียง ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ หอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 30

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 31 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา อาคารพละ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
2 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 ที่ว่าการอำเภอหนองเรือ หอประชุมอำเภอหนองเรือ 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
3 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา เวทีหน้าอาคาร 1 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
4 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา หอประชุมแสนเมือง ชั้น 2 ห้อง เวทีหอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
5 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา โดมวอลเลย์บอล 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
6 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา ลานไทร หน้าอาคาร 4 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
7 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนหนองเรือวิทยา หอประชุม ห้อง เวทีหอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
8 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา โดมหอประชุม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
9 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา โรงอาหาร ห้อง เวที 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30
10 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนหนองเรือวิทยา อาคารอุตสาหกรรม 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-17.30

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 693 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 122 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
2 694 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 1 ชั้น 2 ห้อง 126 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
3 697 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 623 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
4 698 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง 626 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
5 699 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 638 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
6 700 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 631 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
7 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง 616 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
8 702 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง ห้องนนทรี 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

22 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
9 703 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 241 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
10 704 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 4 ห้อง 245 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
11 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 421 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
12 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง 414 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
13 713 การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 231 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
14 714 การแข่งขันละครสั้งภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง 228 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
15 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา อาคาร 2 ชั้น 3 ห้อง 238 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 40

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 41 - 61
09.00-16.30
16 721 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมแพศึกษา หอประชุมเอนกประสงค์ 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
17 722 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 โรงเรียนชุมแพศึกษา หอประชุมเอนกประสงค์ 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลรัตน์พิทยาคม อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์1 แข่งขันลำดับที่ 1-40 คอมพิวเตอร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 41-61 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 และชั้น 4 ห้อง คอมพิวเตอร๋ 1 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คอมพิวเตอร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 32-61 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-14.00
3 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 และชั้น 4 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คอมพิวเตอร์ 4 แข่งขันลำดับที่ 32-61 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 634 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 และชั้น 4 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คอมพิวเตอร์ 4 แข่งขันลำดับที่ 32-61 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.00
5 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง ห้อง632 ลำดับ 1-5 ห้อง633 ลำดับ 6-10 ห้อง634 ลำดับ 11-15 ห้อง635 ลำดับ16-20 ห้อง636 ลำดับ 21-25 ห้อง637 ลำดับ 26-31 ห้อง632 ลำดับ 32-36 ห้อง633 ลำดับ 37-41 ห้อง634 ลำดับ 42-46 ห้อง635 ลำดับ 47-51 ห้อง636 ลำดับ 52-56 ห้อง637 ลำดับ 57-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.00
6 126 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 6 ชั้น 4 ห้อง ห้อง642 ลำดับ 1-5 ห้อง643 ลำดับ 6-10 ห้อง644 ลำดับ 11-15 ห้อง645 ลำดับ 16-20 ห้อง646 ลำดับ 21-25 ห้อง 647 ลำดับ 26-31 ห้อง642 ลำดับ 32-36 ห้อง643 ลำดับ 37-41 ห้อง644 ลำดับ 42-46 ห้อง645 ลำดับ 47-51 ห้อง646 ลำดับ 52-56 ห้อง 647 ลำดับ 57-61 20 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 31

21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 32 - 61
09.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามวอลเลย์บอล 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-13.00
2 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอลด้านทิศใต้ 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม อาคารเอนกประสงค์ 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 079 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม หน้าอาคารเกียรติยศ 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-เป็นต้นไป
5 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอลด้านทิศตะวันตก 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 100 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอลด้านทิศตะวันตกออก 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-เป็นต้นไป
7 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม หน้าอาคาร 2 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
8 115 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม สนามฟุตบอล 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
9 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนศรีกระนวนวิทยาคม ลานมรกต 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัญจาศึกษา อาคารเกียรติยศรวมใจ 2554 ห้อง อาคารเกียรติยศรวมใจ 2554 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 123-124 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 113-114 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 111-112 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 115-116 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 117-118 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
6 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 2 ห้อง 322 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
7 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 331 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
8 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 333 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
9 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ชั้น 3 ห้อง 335 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30
10 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านไผ่ อาคาร3 ห้อง 337 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-16.30

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 และชั้น 2 ห้อง คณิตศาสตร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คณิตศาสตร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 32-61 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนน้ำพองศึกษา อาคาร 4 ชั้น 1 และชั้น 2 ห้อง คณิตศาสตร์ 2 แข่งขันลำดับที่ 1-31 คณิตศาสตร์ 3 แข่งขันลำดับที่ 32-61 21 ธ.ค. 2560
ลำดับที่ 1 - 61
13.00-16.00

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]