ผลการแข่งขัน วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดขอนแก่น
ระหว่าง วันที่ 20-22 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2560

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 663
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสนมวิทยาคาร สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 96 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบัวเชดวิทยา สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนภูกระดึงวิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนนาสวรรค์พิทยาคม สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 82 ทอง 4  
5 โรงเรียนคำแสนวิทยาสรรค์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 81 ทอง 5  
6 โรงเรียนศรีรัตนวิทยา สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 81 ทอง 5  
7 โรงเรียนสกลนครพัฒนศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 81 ทอง 5  
8 โรงเรียนนาแกสามัคคีวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 80 ทอง 8  
9 โรงเรียนเกล็ดลิ้นวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80 ทอง 8  
10 โรงเรียนประจักษ์ศิลปาคาร สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 75 เงิน 10  
11 โรงเรียนทุ่งฝนพัฒนศึกษา สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 74 เงิน 11  
12 โรงเรียนกำแมดขันติธรรมวิทยาคม สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 73 เงิน 12  
13 โรงเรียนนางรอง สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 73 เงิน 12  
14 โรงเรียนวาริชวิทยา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 73 เงิน 12  
15 โรงเรียนเสียมทองพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 73 เงิน 12  
16 โรงเรียนปรางค์กู่ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 66 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนสุรวิทยาคาร สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 66 ทองแดง 16  
18 โรงเรียนร่มธรรมานุสรณ์ สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 65 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนหนองกราดวัฒนา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 65 ทองแดง 18  
20 โรงเรียนจตุรภูมิพิทยาคาร สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 64 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนดงหลวงวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 64 ทองแดง 20  
22 โรงเรียนดูกอึ่งประชาสามัคคี สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 64 ทองแดง 20  
23 โรงเรียนนาโพธิ์พิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 64 ทองแดง 20  
24 โรงเรียนบัวหลวงวิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 64 ทองแดง 20  
25 โรงเรียนบ้านไผ่ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 64 ทองแดง 20  
26 โรงเรียนภูลังกาพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 64 ทองแดง 20  
27 โรงเรียนภูเวียงวิทยาคม สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 64 ทองแดง 20  
28 โรงเรียนลือคำหาญวารินชำราบ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 64 ทองแดง 20  
29 โรงเรียนกุดสะเทียนวิทยาคาร สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 62 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนกุมภวาปี สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 62 ทองแดง 29  
31 โรงเรียนบรบือ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 62 ทองแดง 29  
32 โรงเรียนพลับพลาชัยพิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 62 ทองแดง 29  
33 โรงเรียนภักดีชุมพลวิทยา สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) 62 ทองแดง 29  
34 โรงเรียนภูเขียว สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) 62 ทองแดง 29  
35 โรงเรียนมัธยมตระการพืชผล สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 62 ทองแดง 29  
36 โรงเรียนหนองบัวระเหววิทยาคาร สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) 62 ทองแดง 29  
37 โรงเรียนหนามแท่งพิทยาคม รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 62 ทองแดง 29  
38 โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 62 ทองแดง 29  
39 โรงเรียนเชียงยืนพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 62 ทองแดง 29  
40 โรงเรียนโพนทองพัฒนาวิทยา สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 62 ทองแดง 29  
41 โรงเรียนคำม่วง สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 61 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนชุมพวงศึกษา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 61 ทองแดง 41  
43 โรงเรียนท่าบ่อพิทยาคม สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 61 ทองแดง 41  
44 โรงเรียนพนาศึกษา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 61 ทองแดง 41  
45 โรงเรียนมัธยมภูฮังพัฒนวิทย์ สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 61 ทองแดง 41  
46 โรงเรียนศรีสมเด็จพิมพ์พัฒนาวิทยา สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 61 ทองแดง 41  
47 โรงเรียนสามชัย สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 61 ทองแดง 41  
48 โรงเรียนหนองสองห้องวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 61 ทองแดง 41  
49 โรงเรียนเชียงกลมวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 61 ทองแดง 41  
50 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ขอนแก่น สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 61 ทองแดง 41  
51 โรงเรียนกันทรารมณ์ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 60 ทองแดง 51  
52 โรงเรียนคำเขื่อนแก้วชนูปถัมภ์ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 60 ทองแดง 51  
53 โรงเรียนทุ่งศรีอุดม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 60 ทองแดง 51  
54 โรงเรียนท่าช้างราษฏร์บำรุง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 60 ทองแดง 51  
55 โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 60 ทองแดง 51  
56 โรงเรียนพยัคฆภูมิวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 60 ทองแดง 51  
57 โรงเรียนภูมิพิชญ สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 60 ทองแดง 51  
58 โรงเรียนโคราชพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 60 ทองแดง 51  
59 โรงเรียนโนนสมบูรณ์วิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 60 ทองแดง 51  
60 โรงเรียนภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) - -  
61 โรงเรียนสองครพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน