ผลการแข่งขัน วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดขอนแก่น
ระหว่าง วันที่ 20-22 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2560

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 664
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนโพนทองพัฒนาวิทยา สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 87 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านม่วงพิทยาคม สพม. เขต 23 (สกลนคร) 83.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนธารทองพิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 81.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนกันทรลักษ์วิทยา สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 80 ทอง 4  
5 โรงเรียนบรบือวิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 80 ทอง 4  
6 โรงเรียนร่องคำ สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 80 ทอง 4  
7 โรงเรียนโคราชพิทยาคม สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 80 ทอง 4  
8 โรงเรียนขามสะแกแสง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 72 เงิน 8  
9 โรงเรียนบ้านไผ่ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 72 เงิน 8  
10 โรงเรียนพิศาลปุณณวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 72 เงิน 8  
11 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา ๑ นครพนม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 72 เงิน 8  
12 โรงเรียนศรีธรรมวิทยา สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 72 เงิน 8  
13 โรงเรียนอำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 72 เงิน 8  
14 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาภาคตะวันออกเฉียงเหนือ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 72 เงิน 8  
15 โรงเรียนเมืองแกพิทยาสรรค์ สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 72 เงิน 8  
16 โรงเรียนกำแพง สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 66 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนดงมะไฟวิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 66 ทองแดง 16  
18 โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 66 ทองแดง 16  
19 โรงเรียนน้ำโสมพิทยาคม สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 66 ทองแดง 16  
20 โรงเรียนปากช่อง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 66 ทองแดง 16  
21 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ ๒๙ ศรีสะเกษ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 66 ทองแดง 16  
22 โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม. เขต 23 (สกลนคร) 66 ทองแดง 16  
23 โรงเรียนสังขะ สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 66 ทองแดง 16  
24 โรงเรียนห้วยราชพิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 66 ทองแดง 16  
25 โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย เลย สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 63 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนชื่นชมพิทยาคาร สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 63 ทองแดง 25  
27 โรงเรียนนาหว้าพิทยาคม สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 63 ทองแดง 25  
28 โรงเรียนประจักษ์ศิลปาคาร สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 63 ทองแดง 25  
29 โรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 63 ทองแดง 25  
30 โรงเรียนวาปีปทุม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 63 ทองแดง 25  
31 โรงเรียนศรีวิไลวิทยา สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 63 ทองแดง 25  
32 โรงเรียนสมเด็จพิทยาคม สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 63 ทองแดง 25  
33 โรงเรียนสวงษ์วิทยาคม สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 63 ทองแดง 25  
34 โรงเรียนหนองบัวพิทยาคาร สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 63 ทองแดง 25  
35 โรงเรียนเสียมทองพิทยาคม สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 63 ทองแดง 25  
36 โรงเรียนแคนดงพิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 63 ทองแดง 25  
37 โรงเรียนชุมแพศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 61 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนดงหลวงวิทยา สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 61 ทองแดง 37  
39 โรงเรียนดูกอึ่งประชาสามัคคี สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 61 ทองแดง 37  
40 โรงเรียนท่าช้างราษฏร์บำรุง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 61 ทองแดง 37  
41 โรงเรียนบ้านเหลื่อมพิทยาสรรพ์ สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 61 ทองแดง 37  
42 โรงเรียนภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 61 ทองแดง 37  
43 โรงเรียนหนองหินวิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 61 ทองแดง 37  
44 โรงเรียนหนองแสงวิทยศึกษา สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 61 ทองแดง 37  
45 โรงเรียนเมืองพญาแลวิทยา สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) 61 ทองแดง 37  
46 โรงเรียนท่าบ่อ สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 60 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนบุแกรงวิทยาคม สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 60 ทองแดง 46  
48 โรงเรียนพิมพ์รัฐประชาสรรค์ สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 60 ทองแดง 46  
49 โรงเรียนลือคำหาญวารินชำราบ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 60 ทองแดง 46  
50 โรงเรียนวัดสวายน้อยวิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 60 ทองแดง 46  
51 โรงเรียนสันติพัฒนกิจวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 60 ทองแดง 46  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน