ผลการแข่งขัน ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดขอนแก่น
ระหว่าง วันที่ 20-22 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2560

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 710
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 94.17 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนปิยะมหาราชาลัย สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 90.17 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนนาจานศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนมุกดาหาร สพม. เขต 22 (นครพนม,มุกดาหาร) 88.33 ทอง 4  
5 โรงเรียนปากช่อง สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 87.67 ทอง 5  
6 โรงเรียนกัลยาณวัตร สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 87.50 ทอง 6  
7 โรงเรียนสกลราชวิทยานุกูล สพม. เขต 23 (สกลนคร) 82.50 ทอง 7  
8 โรงเรียนกระสังพิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 82 ทอง 8  
9 โรงเรียนมัธยมวาริชภูมิ สพม. เขต 23 (สกลนคร) 79.17 เงิน 9  
10 โรงเรียนสตรีราชินูทิศ สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 79.17 เงิน 9  
11 โรงเรียนร้อยเอ็ดวิทยาลัย สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 78.83 เงิน 11  
12 โรงเรียนสตรีสิริเกศ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 78.83 เงิน 11  
13 โรงเรียนโกสุมวิทยาสรรค์ สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 77.67 เงิน 13  
14 โรงเรียนเลยพิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 76.50 เงิน 14  
15 โรงเรียนปรางค์กู่ สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 75.83 เงิน 15  
16 โรงเรียนหนองหินวิทยาคม สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 75.83 เงิน 15  
17 โรงเรียนอำนาจเจริญ สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 75.83 เงิน 15  
18 โรงเรียนสุรวิทยาคาร สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 75.50 เงิน 18  
19 โรงเรียนยโสธรพิทยาคม สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 75.17 เงิน 19  
20 โรงเรียนจักราชวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 74.67 เงิน 20  
21 โรงเรียนหนองสองห้องวิทยา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 73.67 เงิน 21  
22 โรงเรียนสุวรรณภูมิพิทยไพศาล สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 73.17 เงิน 22  
23 โรงเรียนปทุมเทพวิทยาคาร สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 72.50 เงิน 23  
24 โรงเรียนโพธิ์ไทรพิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 71.67 เงิน 24  
25 โรงเรียนบ้านไผ่ สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 71.33 เงิน 25  
26 โรงเรียนส้มป่อยพิทยาคม สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 69 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษา สพม. เขต 23 (สกลนคร) 68.83 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนสารคามพิทยาคม สพม. เขต 26 (มหาสารคาม) 68.33 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนรัตนบุรี สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 67.33 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนคำแสนวิทยาสรรค์ สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 67.17 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวิจิตราพิทยา สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 67 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนชุมพลโพนพิสัย สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 66 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนสุรนารีวิทยา สพม. เขต 31 (นครราชสีมา) 63.83 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนน้ำพองศึกษา สพม. เขต 25 (ขอนแก่น) 63.67 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนภูเรือวิทยา สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 63.67 ทองแดง 34  
36 โรงเรียนสมเด็จพิทยาคม สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 63.67 ทองแดง 34  
37 โรงเรียนกันทรลักษ์วิทยา สพม. เขต 28 (ศรีสะเกษ,ยโสธร) 62.83 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการอุดรธานี สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 61.67 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนหนองหานวิทยา สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 61.33 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนร่องคำ สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 60.33 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนกุมภวาปี สพม. เขต 20 (อุดรธานี) 57.67 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนยางหล่อวิทยาคาร สพม. เขต 19 (เลย,หนองบัวลำภู) 57.67 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนแนงมุดวิทยา สพม. เขต 33 (สุรินทร์) 52.83 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนพรเจริญวิทยา สพม. เขต 21 (หนองคาย,บึงกาฬ) 51.17 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนชัยภูมิภักดีชุมพล สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) 48 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนเสลภูมิพิทยาคม สพม. เขต 27 (ร้อยเอ็ด) 47.67 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนศรีเมืองวิทยาคาร สพม. เขต 29 (อุบลราชธานี,อำนาจเจริญ) 41.67 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนบุรีรัมย์พิทยาคม สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 40.50 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนนางรอง สพม. เขต 32 (บุรีรัมย์) 38.33 เข้าร่วม 49  
50 โรงเรียนยางตลาดวิทยาคาร สพม. เขต 24 (กาฬสินธุ์) 38.33 เข้าร่วม 49  
51 โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา สพม. เขต 30 (ชัยภูมิ) 38 เข้าร่วม 51  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน