::sp-acr

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางนงสุรางค์ บุญรอดผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขุมเหล็กประธานกรรมการ
2. นางฉลาด วรเถกิงกุลครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางวราภรณ์ วงษ์ธรรมครูโรงเรียนบ้านไร่ขีกรรมการ
5. นายสุขปสิทธิ์ กตัญญูครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายชำนาญ อักษรพิมพ์ครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
3. นางอรชร กันภูมิครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (ปทุมราชวงศา)กรรมการ
4. นางศิรินัดดา นาแพงครูโรงเรียนอนุบาลพนา (อุดมวิทยากร)กรรมการ
5. นางอรอรุณ ไชยวิเศษครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน (รัตนวารี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นายรังสิต สังสนาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตาดประธานกรรมการ
2. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นางสำรวย กาญจนีย์ครูโรงเรียนหัวดงหนองคลองกรรมการ
4. นางสาวจิตรดา คำศรีครูโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54 จังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางเยาวลักษณ์ รักภูเสนครูโรงเรียนดอนชีหนองมะยอดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
1. นางมนัส อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางธนัญญา ดวงใจครูโรงเรียนแก้งกฐินภูจำปากรรมการ
3. นางสาวปัทมา นามบุตรครูโรงเรียนเหล่ายางชุมสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวชมัยพร บุบผาจีนครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
5. นางนาฎนภา โลหะสารครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
1. นางวิจิตร วุฒสังข์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางสุภาลักษณ์ ธุมาลาครูโรงเรียนมิ่งมงคลกรรมการ
3. นางดวงจันทร์ บาระมีครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
4. นางรจนา กันยวิมลครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางดวงใจ แสนโทครูโรงเรียนบ้านกุดน้ำกินกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นางมนัญญา ลาหาญครูโรงเรียนบ้านนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์สามััคคี)ประธานกรรมการ
2. นางอรชร กันภูมิครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ(ปทุมราชวงศา)กรรมการ
3. นางศิริพร จำปาทองครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการ
4. นางลำเทียน ปุระมงคลครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการ
5. นางธิดาวรรณ จิตจักร์ครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
1. นางสาววิภาพร โหมดม่วงครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางเพียรมณี จำปาโทครูโรงเรียนบ้านชาดกรรมการ
3. นางวันนิภา พงษ์พันธ์ครูโรงเรียนนาผือโคกกอกกรรมการ
4. นางสาวอุไร เนื้อแก่นครูโรงเรียนบ้านสร้อย (ประชารัฐรังสรรค์)กรรมการ
5. นางธนัญญา ดวงใจครูโรงเรียนบ้านแก้งกฐินภูจำปากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นางปัจฉิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นางพงษ์ลดา นรารักษ์ครูโรงเรียนบ้านดงมะยางหนองนกหอกรรมการ
3. นางเพ็ญพัฒน์ พลเทพครูโรงเรียนบ้านไม้กลอนดอนหวายกรรมการ
4. นางพิสมัย แก่นสาร์ครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการ
5. นางพิรัฎฐา แสงสุขวาวครูโรงเรียนบ้านดอนแดงนาโนนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางจินตนา อำนาจวรรณพรครูโรงเรียนบ้านไร่ขีประธานกรรมการ
2. นางรจนา กันยวิมลครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
4. นายสิทธิศักดิ์ ชาววังครูโรงเรียนบ้านหนองแคนกรรมการ
5. นางระพีพร เบ้าทองครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นายวิรัตน์ บุญยงค์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกก่องนครประธานกรรมการ
2. นายชาตรี อุปาละนักวิชาการศึกษา สพป.อำนาจเจริญกรรมการ
3. นางเพ็ญพัฒน์ พลเทพครูโรงเรียนบ้านไม้กลอนดอนหวายกรรมการ
4. นางสาวจิมาพร อินลีครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการ
5. นางพิรัฎฐา แสงสุขวาวครูโรงเรียนบ้านดอนแดงนาโนนกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายสมคิด ทาริวงศ์ศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายศรศักดิ์ ไชยมงคลครูโรงเรียนบ้านนาเวียง (วรพจน์นานุสรณ์)กรรมการ
3. นางประครอง ผสมศรีครูโรงเรียนบ้านโคกก่องนครกรรมการ
4. นางสาวประไพ บรรลุครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นางวัชรี เกตุกุลครูโรงเรียนบ้านตาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
1. นางนงสุรางค์ บุญรอดผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขุมเหล็กประธานกรรมการ
2. นางปิยาภรณ์ มารุตะพันธ์ครูโรงเรียนบ้านนาผาง (วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
3. นางอมรรัตน์ ทำเลดีครูโรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
4. นางสุภาวดี เทียมทัดครูโรงเรียนบ้านไร่ขีกรรมการ
5. นางวิระวรรณ หลวงเทพครูโรงเรียนบ้านหนองปลิงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
1. นางปัจฉิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นางสุทธิดา ขวัญเพชรครูโรงเรียนชุมชนบ้านนาไร่ใหญ่กรรมการ
3. นางประริญา วาปีครูโรงเรียนบ้านจอกพัฒนากรรมการ
4. นางสาวบัณฑิตา บัณฑิตครูโรงเรียนบ้านโพนเมืองกรรมการ
5. นางรพีพร จันทร์แจ้งครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. นางวัชราภรณ์ จิตรมาศศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางละออ ทองเถาว์ครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางประครอง ผสมศรีครูโรงเรียนบ้านโคกก่องนครกรรมการ
4. นายชาตรี อุปาละนักวิชาการศึกษา สพป.อำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวธิติกุล หวานอ่อนครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางปัจฉิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นางอำไพ มีบ้านต้นครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
3. นางเติม หลอดโสภาครูโรงเรียนบ้านเจริญสามัคคีกรรมการ
4. นางรัชนี สามัคคีครูโรงเรียนบ้านแยหนองแคนกรรมการ
5. นางสุพัฒน์ ทิพอุตร์ครูโรงเรียนบ้านหนองมะเสี่ยงโนนม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นางศิรินัดดา นา่แพงครูโรงเรียนอนุบาลพนา (อุดมวิทยากร)ประธานกรรมการ
2. นางปิยภรณ์ มารุตะพันธ์ครูโรงเรียนบ้านนาผาง (วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
3. นางอมรรัตน์ ทำเลดีโรงเรียนกรรมการ
4. นายวิเชียร กล่อมใจครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
5. นางละออ ทองเถาว์ครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางลิขิต รักพรมครูโรงเรียนบ้านนาป่าแซงประธานกรรมการ
2. นางอาภรณ์ ทองเพ็ญครูโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่กรรมการ
3. นางวิภารัตน์ กล่อมใจครูโรงเรียนบ้านโนนกุงกรรมการ
4. นางสาวบัณฑิตา บัณฑิตครูโรงเรียนบ้านโพนเมืองกรรมการ
5. นางเบญจมาศ บุตรวังครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน (รัตนวารี)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางมนัส อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางกองมี จันทบาลครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
3. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
4. นางกัญณภัทร พันธ์วงศ์ครูโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่กรรมการ
5. นางสาวจินตนา ลุสมบัติครูโรงเรียนบ้านนาผาง (วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)กรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นางพิศประภา โสดาภักดิ์สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ ชุมรัตน์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายวิเชียร สำโรงแสงครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวหนูเวียง อนุภักดิ์ครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
5. นางศรีสุดา พุทธรักษารองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายจิรศักดิ์ ยุติรักษ์ผู้อำนวยโรงเรียนบ้านดอนชาดประธานกรรมการ
2. นางสาวพรหมภรณ์ เผ่าพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นางพิไล อุตส่าห์ครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
4. นายเจษดา อุดมสันต์ครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
5. นางสาวลัดดาวรรณ ได้พึ่งครูโรงเรียนบ้านภูเขาขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายชาญวิทย์ โหมดม่วงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านจอกพัฒนาประธานกรรมการ
2. นายนนทวัฒน์ ดำมาครูโรงเรียนหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
3. นายสุพจน์ บุญเพิ่มครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการ
4. นางสาวจันทรา ศิลปรายะครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
5. นางรัชนี สิงห์โทครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายชาญณรงค์ หวานใจผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชูชาติประธานกรรมการ
2. นางสาวสมาวดี ศรีมาชัยครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสมัคร เมืองจันทร์ครูโรงเรียนบ้านหล่ายางชุมสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวชนัดดา คณะรัตน์ครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
5. นางสุณิสา มาลีรัตน์ครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายชาญณรงค์ หวานใจผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านชูชาติประธานกรรมการ
2. นางสาวสมาวดี ศรีมาชัยครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสมัคร เมืองจันทร์ครูโรงเรียนบ้านหล่ายางชุมสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวชนัดดา คณะรัตน์ครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
5. นางสุณิสา มาลีรัตน์ครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายกฤตมนูญ ศรีโคตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสูงประธานกรรมการ
2. นางสุณิสา มาลีรัตน์ครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
3. นางรัชนี สิงห์โทครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
4. นายวิเชียร สำโรงแสงครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
5. นางณัฎฐวิกา ธานีครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายเกรียงไกร กะมณีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านก่อนาดีประธานกรรมการ
2. นางธิติพร ทรวงดอนครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการ
3. นางไทยศรี โสเสมอครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ(เสนางคนิคม)กรรมการ
4. นางกมลรัตน์ ผิวเหลืองครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกกรรมการ
5. นางพิไล อุตส่าห์ครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายอนุชิต ดิษฐะเนตรผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาเรืองประธานกรรมการ
2. นางสาวประภากร ปัญญาดีครูโรงเรียนบ้านดอนแดงนาโนนกรรมการ
3. นางสาวอุรักษ์ บุพชาติครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางสายชล ทัศบุตรครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
5. นายนิติพล คัทนศรีครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นางอนงค์นุช วิริยสุขหทัยผู้อำนวยการโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นางศิริพร จันจอมครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
3. นางสาวปัทมวรรณ กองทุนครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการ
4. นางสาววรารัตน์ ภาคสุโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านเหล่าขวาวกรรมการ
5. นางสาวอุไรวรรณ สิริสุภะครูโรงเรียนบ้านหนองแก้วกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นางสาวจันทรา ศิลปรายะครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกประธานกรรมการ
2. นางรินญา มงคลครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางสาวอัปสร พึ่งภพครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
4. นางวรรณพร สง่าศรีครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวศิรินทรา ราชวังครูโรงเรียนบ้านหินกอง(บ้านนามน)กรรมการ
6. นายชยวีร์ มณีศรีครูโรงเรียนเจริญวิทยากรรมการ
7. นางสาวสุภาวดี ผสมทรัพย์ครูโรงเรียนอาเวมารีอาอำนาจเจริญกรรมการ
8. นางสาวเกษร พันคูครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นางสาวกรุณา ชุมจันทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนดู่ประธานกรรมการ
2. นายสมชาย ระหงษ์ครูโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นางสาวศรุดา พันธุ์ดวงชุดาครูโรงเรียนอาเวมารีอาอำนาจเจริญกรรมการ
4. นายพลาย เสมอภาคครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
5. นางสาวสุภาพรรณ ตรีเดชครูโรงเรียนบ้านหินสิ่งกรรมการ
6. นางสุวรีย์ โกมลศรีครูโรงเรียนบ้านกุงชัยกรรมการ
7. นางสาววิมลรัตน์ หาญจิตรครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
8. นางสาวอัญชลี ศิริวาลย์ครูโรงเรียนเจริญวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นางอนงค์นุช วิริยสุขหทัยผู้อำนวยการโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์ประธานกรรมการ
2. นายไพบูลย์ กลยนีย์ครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
3. นางมัลฑลิกา นีระพันธ์ครูโรงเรียนบ่อบุโปโลกรรมการ
4. นางรัตนาวดี อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
5. นางนิภาพร จันทร์อินครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการ
6. นางพรพันธ์ วรรณโสภาครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวญาณี ผุเพชรครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
8. นางสาวสุรีรัตน์ บุญรอดครูโรงเรียนชุมชนบ้านจิกดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายอดิศักดิ์ แสนวัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาแวงหนองหัวลิงประธานกรรมการ
2. นางสุขสันต์ ศรีโคตรครูโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
3. นางสาวบรรณวัลลิ์ มณีพันธ์ครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
4. นายภมรินทร์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
5. นายนราเทพ ขยันทำครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
6. นางธิติพร ทรวงดอนครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการ
7. นางจุฬาลักษณ์ ศรีธัญครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
8. นางประคอง อินทร์อร่ามครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
9. นายสุวิทย์ ศรีบูครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายอดิศักดิ์ แสนวัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาแวงหนองหัวลิงประธานกรรมการ
2. นางสุขสันต์ ศรีโคตรครูโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
3. นางสาวบรรณวัลลิ์ มณีพันธ์ครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
4. นายภมรินทร์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
5. นายนราเทพ ขยันทำครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
6. นางธิติพร ทรวงดอนครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการ
7. นางจุฬาลักษณ์ ศรีธัญครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
8. นายสุวิทย์ ศรีบูครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นางสุนันทา ปริปุรณะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนดู่(ปทุมราชวงศา)ประธานกรรมการ
2. นางสุนิดา อุปาละครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
3. นางสาวบรรณวัลลิ์ มณีพันธ์ครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
4. นายภมรินทร์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
5. นางรัชนี สิงห์โทครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
6. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
7. นางกมลนุช ไวยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
8. นางสาววรวรรณ โพธิสุวรรณครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
9. นายอธิวัฆัมพร วามะลุนครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางสุนันทา ปริปุรณะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนดู่(ปทุมราชวงศา)ประธานกรรมการ
2. นางสุนิดา อุปาละครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
3. นางสาวบรรณวัลลิ์ มณีพันธ์ครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
4. นายภมรินทร์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
5. นางรัชนี สิงห์โทครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
6. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
7. นางกมลนุช ไวยพันธ์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
8. นางสาววรวรรณ โพธิสุวรรณครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
9. นายอธิฆัมพร วามะลุนครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางเกษมศรี ประทุมชาติครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)ประธานกรรมการ
2. นางอำนาจ ทองตามครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
3. นางสาวกษมภรณ์ วันทองครูโรงเรียนบ้านห้วย (คุรุประชาคาร)กรรมการ
4. นายณรงฤทธิ์ พลศรีครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
5. นางบังอร กาญจนาภาครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายอำนาจ รุจิตรผอโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคี (เมืองฯ)ประธานกรรมการ
2. นางสาวบุปผา สุระเกษครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางฯ)กรรมการ
3. นางชัญญา รัตนวงศ์ครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางดวงใจ โยริพันธ์ครูโรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
5. นางเบญจวรรณ ช่วยสุขครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นางสมพานรัศมี พรมโสภาผอ.โรงเรียนสามแยกชมภูโคกเจริญยางเครือพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางสุกฤษฏิญา เทศวงศ์ครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
3. นางสาววิมล พลราชครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
4. นางวราภรณ์ สารธิมาครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
5. นางประสงค์ ปามุทาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายสวัสดิ์ สิมเสมอศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายประเสริฐ โสวะภาสน์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางสุลักษณา จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
4. นายฤทธิเดช ศรีเมืองครูโรงเรียนบ้านโนนเมืองกรรมการ
5. นางศิริเนตร สุดใจครูโรงเรียนชุมชนบ้านจิกดู่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางไพฑูรย์ ทัศบุตรครูโรงเรียนบ้านดอนไร่ประธานกรรมการ
2. นายสมศรี โคตะการครูโรงเรียนบ้านโสกท่าวังหินกรรมการ
3. นางอำนาจ ทองตามครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
4. นางสาวรัชนี เมืองจันทร์ครูโรงเรียนบ้านนาสะอาดกรรมการ
5. นายธีระศักดิ์ อินทร์ทองครูโรงเรียนบ้านเป้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นางทองสอน สุ่มมาตย์ครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
2. นายศิริสรณ์ พลราชมครูโรงเรียนบ้านโคกก่งกรรมการ
3. นางอนงค์ ดองโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นางสุธีกานต์ ราชวงศ์ครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการ
5. นางสาวศกุณธัญนาถ จุละกะพนักงานราชการบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นางจารุวรรณ มีศรีครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (ปทุมราชวงศา)ประธานกรรมการ
2. นางวงเดือน ทองเกลียวครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
3. นางสาวสุภาวดี เผ่าผมครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
4. นางสาวสุธาสินี แฟมไธสงครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยกรรมการ
5. นางกันยารัตน์ สุพรมครูผู้ช่วยโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายสวัสดิ์ สิมเสมอศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเรืองเดช ค่าแพงครูโรงเรียนบ้านหนองโนสวนโคกกรรมการ
3. นายวิชัย จำปาโทครูโรงเรียนบ้านเป้ากรรมการ
4. นางสาวสุภาวดี เผ่าผมครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
5. นายภูมิพัฒน์ วงษ์ศาครูผู้ช่วยโรงเรียนบ้านสามัคคีพัฒนากรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายณรงค์ ทันใจผู็อำนวยการโรงเรียนบ้านบ่อชะเนงประธานกรรมการ
2. นางอะลวย กองอุดมครูโรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
3. นางรำไพภัทร สืบสินครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
4. นางอันธิกา เจริญวงศ์ครูโรงเรียนบ้านชะแงะกรรมการ
5. นายวรวัตร วิริยะพันธ์ครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายถาวร รับรองฤทธิ์อนันต์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นายประวิทย์ ระภาเพศครูโรงเรียนบ้านห้วยทมกรรมการ
3. นายธเนศ สนธิหาครูโรงเรียนบ้านโสกใหญ่กรรมการ
4. นางจงใจ จันทบาลครูโรงเรียนบ้านโนนดู๋กรรมการ
5. นางเจษฎาพร สุทธินนท์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายสานิตย์ กาตีวงศ์ครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเดช วงศ์ละครครูโรงเรียนบ้านหนองแคนกรรมการ
3. นางสุภาพร จันมีครูโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
4. นางสาวกัญรดา เวฬุวนารักษ์ครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
5. นายทินกร โทนุการพนักงานราชการโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายจารึก ทองวิเศษครูโรงเรียนบ้านเหล่าเลิงกรรมการ
2. นายสมชีย เกษโมฬีครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางฯ)กรรมการ
3. นางบุษยา หาญกล้าครูโรงเรียนบ้านหนองมะเสี่ยงโนนม่วงกรรมการ
4. นายธรรมนูญ ล้อมทองครูโรงเรียนบ้านสว่างใต้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายบุญส่ง เศรษฐสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะอาดประธานกรรมการ
2. นายพรชัย ดวงศิริครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
3. นางกรรณิการ์ แพงเนตรครูโรงเรียนบ้านนาห้วยยางสองคอนกรรมการ
4. นางสุวารีย์ โกมลศรีครูโรงเรียนบ้านกุงชัยกรรมการ
5. นายสมยศ บุ่งหวายครูโรงเรียนบ้านเจริญสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสิทธิราช ชื่นชมครูโรงเรียนบ้านโนนกุงประธานกรรมการ
2. นายแสนถนัด อักษรศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
3. นายชาลี วันไชยครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการ
4. นายเรืองเดช ค่าแพงครูโรงเรียนบ้านหนองโนสวนโคกกรรมการ
5. นายญาณสิทธิ์ สิงห์นาคครูโรงเรียนบ้านสมสะอาดเนินกุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสมหวัง สินชูครูโรงเรียนบ้านไก่คำประธานกรรมการ
2. นายแมน มั่นแสงครูโรงเรียนบ้านกุงชัยกรรมการ
3. นายชาญวิทย์ ผิวสุวรรณครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการ
4. นายปัญญา จิตจักรครูโรงเรียนบ้านหนองแมงดากรรมการ
5. นายปนะมวล เจริญรัตน์ครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายสมพงศ์ สุรารักษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนโคกสวาสดิ์หนองสองห้องดอนแดงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย บุญหลงครูโรงเรียนบ้านห่องเตยกรรมการ
3. นางสาวพรรณกร หมื่นแสนครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
4. นางปัญญา สิงห์ศิริครูโรงเรียนบ้านสว่างใต้กรรมการ
5. นางอมรรัตน์ ทำเลดีครูโรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายเกียรติศักดิ์ โคตะสินครูโรงเรียนนิคมชานุมานสงเคราะห์ 1กรรมการ
3. นางวริษา สายวรณ์ครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
4. นายพชรธร หนันอ้ายครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางศิริกาญ มาศขาวครูโรงเรียนบ้านดงมะยางหนองนกหอกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายโกมิน ทัพซ้ายผู้อำนวยการโรงเรียนประชาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายวุฒิพล ศิลป์มูลครูโรงเรียนบ้านโนนกุงกรรมการ
3. นายสมคิด คณะบุตรครูโรงเรียนบ้านนาสีนวนกรรมการ
4. นายภาณุวัฒน์ เตปิตาครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
5. นางประนอม วรรณพัฒน์ครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายสหลาภ มิ่งไชยผู้อำนวยการโรงเรียน ตชด.บ้านหนองมะแซวประธานกรรมการ
2. นางสาวฉวีวรรณ สมบูรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางสาวบัวเครือ พันคูครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
4. นางบังอร ชาววังครูโรงเรียนบ้านเสียวกรรมการ
5. นางวัลภา คำจรครูโรงเรียนบ้านเจริญสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางวิจิตรา ทัพซ้ายผู้้อำนวยการโรงเรียนโนนสูงโคกกลางประธานกรรมการ
2. นางประจวบ ปัตตาลาโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านโคกกลางเหนือกรรมการ
3. นางนริสรา บาระมีครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นายศักดิ์ศรี แนวจำปาครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางทองสอน สุ่มมาตย์ครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางอมลณัฐ แก้วกองศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางยอแสง ปรัสพันธ์ครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
3. นายธรรมนูญ ล้อมทองครูโรงเรียนบ้านสว่างใต้กรรมการ
4. นายวิทยา พลเทพครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางพัชรินทร์ แก้วสาลีครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายเทวัญนิมิต ทิพอุตร์ศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีธีระกุล บุญประสารครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นายบุญวัฒนา ตั้งตระกูลครูโรงเรียนบ่อบุโปโลกรรมการ
4. นางรัชนี สิงห์โทครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
5. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการและเลขานุการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายเทวัญนิมิต ทิพอุตร์ศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยโทนิพนธ์ ดารุนิกรครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นายเสน่ห์ กาเล็กครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการ
4. นายถาวร รับรองฤทธิ์อนันต์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อกรรมการ
5. นายพงศ์วัฒนา สืบสิงห์ครูโรงเรียนบ้านหนองแมงดากรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายสมพรพนม ลาภรัตน์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเรือประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยโทนิพนธ์ ดารุนิกรครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางนวภรณ์ อุตมะครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
4. นางพิสมัย สุวรรณครูโรงเรียนบ้านไร่สมบูรณ์กรรมการ
5. นางสาวหทัยทิพย์ จันทร์แก้วครูโรงเรียนบ้านนาสีดากรรมการและเลขานุการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
1. นายประสิทธิ์ สิงห์งามผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)ประธานกรรมการ
2. นางอัมพรพรรณ ทะไกรราชครูโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำปลีกกรรมการ
3. นายประเสริฐ บัวลาครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการ
4. นางสุรีพร ศรีบูครูโรงเรียนบ้านแก้งกฐินภูจำปากรรมการ
5. นางสาวพรสรวง เถาว์ทวีครูโรงเรียนบ้านน้ำท่วมกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายวทัญญู ลุสมบัติผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโสกกระแต้ประธานกรรมการ
2. นางเสถียร สะดีวงศ์ครูโรงเรียนโคกสวาสดิ์หนองสองห้องดอนแดงกรรมการ
3. นางพิสมัย อิสระครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางวาสนา ต่อชาติผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแสนสุขประธานกรรมการ
2. นายอนันต์ แสงชาติครูโรงเรียนชุมชนบ้านจิกดู่กรรมการ
3. นายสุพรรณ หินทองครูโรงเรียนบ้านโคกกลางเหนือกรรมการ
4. นายศิริชัย อินบุตรครูโรงเรียนปลาค้าวหนองน้ำเที่ยงกรรมการ
5. นางปราณี โสภาพงษ์ครูโรงเรียนบ้านนาสีดากรรมการและเลขานุการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายวิทธวัตร เถาว์สอนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวสงยางประธานกรรมการ
2. นางศิริพร เหนือโชติครูโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
3. นางวิชญานันท์ อุปนันต์ครูโรงเรียนบ้านสร้อย (ประชารัฐรังสรรค์)กรรมการ
4. นายสุพจน์ มณีศรีครูโรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
5. นางมาลัยทอง กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านไม้กลอนดอนหวายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นางวิจิตรา ทัพซ้ายผู้อำนวยการโรงเรียนโนนสูงโคกกลางประธานกรรมการ
2. นางบังอร แก้วแสนครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางสาววิจิตร แก้วกัณหาครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการ
4. นายสุรทิน รัตนรักษ์ครูโรงเรียนบ้านหินสิ่วกรรมการ
5. นางรัชดา อุทโทครูโรงเรียนนาผือโคกกอกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นางนวนละออง มูลทราผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนงามประธานกรรมการ
2. นางละอองดาว จันทร์อ่อนครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการ
3. นางวันนิภา พงษ์พันธ์ครูโรงเรียนนาผือโคกกอกกรรมการ
4. นายวิศิษฎ์ สุดาชมครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
5. นางสาวมะลิวรรณ วาจิตรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นางปราณี อาษาสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเสียวประธานกรรมการ
2. นางสาวบุปผา สุระเกษครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางคนิคม)กรรมการ
3. นางเลี่ยมทอง จุรุเทียบครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการ
4. นางอุไร สุริยวงศ์ครูโรงเรียนบ้านหัวภูกรรมการ
5. นางพัชรินทร์ แก้วสาลีครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นางอมลณัฐ แก้วกองศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางสาวภัชราวดี โฉมโสภาครูโรงเรียนบ้านห้วยทมกรรมการ
3. นางรัชนี สามัคคีครูโรงเรียนบ้านแยหนองแคนกรรมการ
4. นางละเอียด งามเถื่อนครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
5. นางพิสมัย แก่นสาร์ครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการและเลขานุการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นายประยงค์ วรรณเสนผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวส่งศรี สาริบุตรครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการ
3. นางอนันตภรณ์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนบ้านนายมกรรมการ
4. นางกานดา หิรัญนุเคราะห์ครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
5. นางกรภัทร กาญจนสิงห์ครูโรงเรียนนาผือโคกกอกกรรมการและเลขานุการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายอุทิศ อุทธาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำท่วมประธานกรรมการ
2. นายเกริกศักดิ์ ศรีตัดสูงครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
3. นายพิทักษ์ โจระสาครูโรงเรียนบ้านห่องเตยกรรมการ
4. นายเอกวัฒน์ กาฬบุตรครูโรงเรียนบ้านแก้งกฐินภูจำปากรรมการ
5. นายเสน่ห์ รัตนศรีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายรัญจวน ถามะพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกกลางประธานกรรมการ
2. นายณัฎฐพงศ์ มาสขาวครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกกรรมการ
3. นายปัญญา คุณาครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
4. นางปิโยรส แสวงผลครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
5. ว่าที่ร้อยตรีอาวุธ มูลหลวงครูโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายสมเดช ศรีวิเศษผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนค้อทุ่งประธานกรรมการ
2. นายประทักษ์ ปอแก้วครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
3. นายเริงเดช หล้าบุดดาครูโรงเรียนบ้านนิคมกรรมการ
4. นายศักดา จันมีครูโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลากรรมการ
5. นายประเสริฐ จันทร์อินทร์ครูโรงเรียนดอนหวายหนองตาใกล้เหล่าเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายสมเดช ศรีวิเศษผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนค้อทุ่งประธานกรรมการ
2. นายประทักษ์ ปอแก้วครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
3. นายเริงเดช หล้าบุดดาครูโรงเรียนบ้านนิคมกรรมการ
4. นายศักดา จันมีครูโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลากรรมการ
5. นายประเสริฐ จันทร์อินทร์ครูโรงเรียนดอนหวายหนองตาใกล้เหล่าเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6
1. นายนริศ เชื้ออ่ำผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)ประธานกรรมการ
2. นายชนัศชัย แสงย้อยครูโรงเรียนชุมชนบ้านจิกดู่กรรมการ
3. นายมโนรส อดทนครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
4. นายสุวิช ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนบ้านบ่อชะเนงกรรมการ
5. นายไฉน ปริปุรณะครูโรงเรียนบ้านโค้งอร่ามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
1. นายนริศ เชื้ออ่ำผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)ประธานกรรมการ
2. นายชนัศชัย แสงย้อยครูโรงเรียนชุมชนบ้านจิกดู่กรรมการ
3. นายมโนรส อดทนครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
4. นายสุวิช ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนบ้านบ่อชะเนงกรรมการ
5. นายไฉน ปริปุรณะครูโรงเรียนบ้านโค้งอร่ามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายสมคิด ทาริวงศ์ศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเจนณรงค์ สุตะภักดิ์ครูโรงเรียนบ้านดอนดู่กรรมการ
3. ว่าที่ร้อยตรีอานนท์ มะอาจเลิศครูโรงเรียนบ้านน้ำท่วมกรรมการ
4. นายศุภเวทย์ ใจทนครูโรงเรียนบ้านหินสิ่วกรรมการ
5. นายอภิสิทธิ์ รังษีอรุณครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ(อ.ปทุมราชวงศา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายชยพล แพงเนตรศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเจริญ ศรีบุตรครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อกรรมการ
3. นายศุภกร อุทิตสารครูโรงเรียนบ้านสร้อย(ประชารัฐรังสรรค์)กรรมการ
4. นายเมธา บัติทิมครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
5. นายวิชัย เรืองสาครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายนิยม บุญแจ้งผู้อำนวยการโรงเรียนห้วยไร่หาดทรายมูลประธานกรรมการ
2. นายวีระพล วรรณขาวครูโรงเรียนบ้านสามัคคีกรรมการ
3. นางลัดดา โสดาภักดิ์ครูโรงเรียน ตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
4. นางปาริชาด วงศ์สิกุลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางกษมา บุญรอดครูโรงเรียนบ้านหนองปลิงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายสุทธินาถ ทานนท์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกุดสิมประธานกรรมการ
2. นายไพศาล สายวรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางจิราวัลย์ ทานนท์ครูโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลากรรมการ
4. นางสาวเบญจวรรณ สิมหลวงครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายประเชิญ จันทรภูมีผู้อำนวยการโรงเรียนนาแต้โคกสำราญประธานกรรมการ
2. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายพัชรพงศ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
4. นายมีชัย ต้นโพธิ์ครูโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่กรรมการ
5. นายสิทธิชัย ฉัตรวิไลครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นายสหลาภ มิ่งไชยผู้อำนวยการโรงเรียน ตชด.บ้านหนองมะแซวประธานกรรมการ
2. นายกรีศักดิ์ ประทุมชาติครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางจินตนา หินกองครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
4. นายฉลาด โทบุดดีครูโรงเรียนห้วยไร่หาดทรายมูลกรรมการ
5. นายสุชิน วิริยธรรมเจริญครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นายพรชัย จันทศิลป์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนทองประธานกรรมการ
2. นางอาภรณ์ รุ่งเรืองครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
3. นายนริศ นรารักษ์ครูโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
4. นางพิมชนก พัชรคำผุยครูโรงเรียนบ้านโคกก่องนครกรรมการ
5. นางสาวนัทปรียา ฉลูศรีครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายวิชัย มานะพิมพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศาประธานกรรมการ
2. นางอาภรณ์ รุ่งเรืองครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
3. นายสิทธิชัย ฉัตรวิไลครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นายโศภิษฐ์ พวงศรีครูโรงเรียนบ้านชูชาติกรรมการ
5. นายมานะ พิมพ์ชัยครูอัตราจ้างโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำปลีกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นางอัสนีย์ อุปนิสากรผู้อำนวยการโรงเรียนโคกศรีหนองคลองประธานกรรมการ
2. นายวิมลศักดิ์ บรรพตาธิครูโรงเรียนบ้านน้ำท่วมกรรมการ
3. นายเศรษฐกิจ นนทพจน์ครูโรงเรียนบ้านนาเรืองกรรมการ
4. นางวิไล นวลอินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลพนา(อุดมวิทยากร)กรรมการ
5. นายวิสิษฐ์ ศิริบูรณ์ครูโรงเรียนบ้านหินกอง(นามน)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายพิสิษฐ แสงสุขวาวผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนแดงนาโนนประธานกรรมการ
2. นางศศิธร พันธุ์อยู่ครูโรงเรียนบ้านอีเก้งกรรมการ
3. นายประคองสิน บุญมีครุโรงเรียนบ้านโนนกุงกรรมการ
4. นางเยาวลักษณ์ ไชยรักษ์ครูโรงเรียนบ้านตำแย(ประชาสงเคราะห์)กรรมการ
5. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายเตชพล พิมพ์เทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงมะยางหนองนกหอประธานกรรมการ
2. นายบุญมี มัฐผาครูโรงเรียนห้วยไร่หาดทรายมูลกรรมการ
3. นายดำเนิน บรรลือครูโรงเรียนบ้านสร้อย(ประชารัฐรังสรรค์)กรรมการ
4. นายบัญชา ใจทนครูโรงเรียนบ้านศรีราชากรรมการ
5. นางนิจวิภา เนาวะพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ(ปทุมราชวงศา)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายเศรษฐพงศ์ รักพรมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหินเกิ้งประธานกรรมการ
2. นางสาวมนัสนันท์ พวงทองครูโรงเรียน ตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
3. นายสุรศักดิ์ จรรยาเลิศครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
4. นางสาววันวิสา แก้วสีดาพนักงานราชการโรงเรียนบ้านสร้อย(ประชารัฐรังสรรค์)กรรมการ
5. นางพรศรี โสภาพรมครูโรงเรียนบ้านโคกชาดกลางท่าโพธิ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นางสาวจันทร์เพ็ญ อรพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองมะเสี่ยงโนนม่วงประธานกรรมการ
2. นางศิริวรรณ อุดรวงศ์ครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
3. นายเสนอ จันทสมครูโรงเรียนบ้านเหล่าขวาวกรรมการ
4. นายวิมลศักดิ์ บรรพตาธิครูโรงเรียนบ้านน้ำท่วมกรรมการ
5. นางสายทอง เจริญบุญครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายวิมาน สุริยะวรรณ์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลาประธานกรรมการ
2. นายพงษ์อนันต์ จันทนามครูโรงเรียนบ้านบุ่งเขียวกรรมการ
3. นางสาววิมล พลราชครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
4. นางเกศสุดา เชื้อกาญจน์ครูโรงเรียนบ้านยางช้ากรรมการ
5. นายอำนาจ ทองเกลียวครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายพนมพร ช่วงชิงผู้อำนวยการโรงเรียนนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์)ประธานกรรมการ
2. นางภัทรานิษฐ์ ธงไชยครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ(เสนางคนิคม)กรรมการ
3. นางศิริกาญจน์ มาศขาวครูโรงเรียนบ้านดงมะยางหนองนกหอกรรมการ
4. นายสุรพงษ์ เพชรโปลีครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวสุภาภรณ์ บูรณะศรีครูโรงเรียนห้วยไร่หาดทรายมูลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายสมศักดิ์ พูลเชื้อผู้อำนวยการโรงเรียนดอนหวายตาใกล้เหล่าเจริญประธานกรรมการ
2. นายพรชัย ดวงศิริครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
3. นายวีรศักดิ์ อุตมะครุโรงเรียนบ้านดอนไร่กรรมการ
4. นางสาวนันทา ทาทองครูโรงเรียน ตชด.ป่าก่อกรรมการ
5. นางอาริยา ชาซาดครุโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายพิทักษ์ ประสงค์ศิลป์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหมอม้าประธานกรรมการ
2. นายสงวน เถาว์โทครูโรงเรียนบ้านคำย่านางกรรมการ
3. นางอารยา กัณหาครูโรงเรียนบ่อบุโปโลกรรมการ
4. นางจินตนา หินทองครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายพรทวีวัฒน์ รัตนะโสภาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนผักหวานประธานกรรมการ
2. นางวัฒนานันท์ รักษาสัตย์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายพชรธร หนันอ้ายครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีวุฒิฐิชัย ตั้งเปี่ยมวรกุลครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
5. นายพรชัย จันทศิลป์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายพรทวีวัฒน์ รัตนะโสภาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนผักหวานประธานกรรมการ
2. นางวัฒนานันท์ รักษาสัตย์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายพชรธร หนันอ้ายครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีวุฒิฐิชัย ตั้งเปี่ยมวรกุลครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
5. นายพรชัย จันทศิลป์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นายกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นายกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการ
6. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายธนรรณพ ได้พึ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮ(เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
4. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
5. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายธนรรณพ ได้พึ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮ(เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
5. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
6. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
7. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทธ์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ (รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายสมมิตร มุ่งงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพุทธรักษาประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางสาววาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
4. นางสาวทัศนีย์ นิจพันธ์ครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการ
5. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายสมมิตร มุ่งงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพุทธรักษาประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
4. นางสาวทัศนีย์ นิจพันธ์ครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการ
5. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายสมมิตร มุ่งงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพุทธรักษาประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
4. นางสาวทัศนีย์ นิจพันธ์ครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการ
5. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสมมิตร มุ่งงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพุทธรักษาประธานกรรมการ
2. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
4. นางสาวทัศนีย์ นิจพันธ์ครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการ
5. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายธัญภูมิ แก้วสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่ประธานกรรมการ
2. นายพิสิษฐ แสงสุขวาวผู้อำนวยการโรงเรียนดอนแดงนาโนนกรรมการ
3. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวจิฬ นามศรีโคตรครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายธัญภูมิ แก้วสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่ประธานกรรมการ
2. นายพิสิษฐ แสงสุขวาวผู้อำนวยการโรงเรียนดอนแดงนาโนนกรรมการ
3. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวจิฬ นามศรีโคตรครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายธัญภูมิ แก้วสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ๋ประธานกรรมการ
2. นายพิสิษฐ แสงสุขวาวผู้อำนวยการโรงเรียนดอนแดงนาโนนกรรมการ
3. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวจิฬ นามศรีโคตรครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายธัญภูมิ แก้วสุขผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านถ่อนใหญ่ประธานกรรมการ
2. นายพิสิษฐ แสงสุขวาวผู้อำนวยการโรงเรียนดอนแดงนาโนนกรรมการ
3. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวจิฬ นามศรีโคตรครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายธนรรณพ ได้พึ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
5. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
6. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
7. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นายธนรรณพ ได้พึ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
4. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
5. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
6. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางสาวชลิตา วิชิตพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นางพจนีย์ ชื่นชมครูโรงเรียนบ้านคันสูงกรรมการ
3. นางสุขศิริ พลหาญครูโรงเรียนบ้านโนนผักหวานกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีหญิงวธิมาพร ทุมมาครูโรงเรียนบ้านหนองแก้วกรรมการ
5. นางสุกัญญา กะมุทาครูโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำปลีกกรรมการ
6. นางสาวชนาพรรณ อ่ำสมคิดครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
7. นางสาววรรณยุพา สาชิตครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางเอมอร สมนึกครูโรงเรียนบ้านบุ่งเขียวประธานกรรมการ
2. นางอมรรัตน์ บัวพัฒน์ครูโรงเรียนบ้านไร่สมบูรณ์กรรมการ
3. นางสาวสุขศิริ พลหาญครูโรงเรียนบ้านโนนผักหวานกรรมการ
4. นางสุกัญญา กะมุทาครูโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำปลีกกรรมการ
5. นางสาวชลาลัย เมืองคงครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
6. นางสาวชนาพรรณ อ่ำสมคิดครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
7. นางเสาวนีย์ บริบูรณ์ครูโรงเรียนบ้านสายนาดงอุปถัมภ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางมยุรี แก้วโสครูโรงเรียนนิคมชานุมานสงเคราะห์ 3ประธานกรรมการ
2. นางพจนีย์ ชื่นชมครูโรงเรียนบ้านคันสูงกรรมการ
3. นางสาวอมรรัตน์ บัวพัฒน์ครูโรงเรียนบ้านไร่สมบูรณ์กรรมการ
4. นางสุขศิริ พลหาญครูโรงเรียนบ้านโนนผักหวานกรรมการ
5. นางสาวนุชนาฎ พูลศิริครูโรงเรียนบ้านสมสะอาดเนินกุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางผ่องเพ็ญ กีกองครูโรงเรียนบ้านไก่คำประธานกรรมการ
2. นางสุจิตรา ประทุมพิทักษ์ครูโรงเรียนนาจิกหนองทุ่งมนต์หนองชาดกรรมการ
3. นางเสาวนีย์ บริบูรณ์ครูโรงเรียนบ้านสายนาดงอุปถัมภ์กรรมการ
4. นางภัสสิรินทร์ ตั้งเปี่ยมวรกุลครุโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
5. นางสาวอมรรัตน์ บัวพัฒน์ครูโรงเรียนบ้านไร่สมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางผ่องเพ็ญ กีกองครูโรงเรียนบ้านไก่คำประธานกรรมการ
2. นางภัสสิริรินทร์ ตั้งเปี่ยมวรกุลครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
3. นางสาววรรณยุพา สาชิตครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการ
4. นางมยุรี แก้วโสครูโรงเรียนนิคมชานุมานสงเคราะห์ 3กรรมการ
5. นางสาวนุชนาฏ พูลศิริครูโรงเรียนบ้านสมสะอาดเนินกุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางนภารัตน์ แสนคุ้มครูโรงเรียนบ่อบุโปโลประธานกรรมการ
2. นางสาวภัทราวรรณ แสงพันธุ์ครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
3. นางสาวณัฐกฤตา โปร่งจิตครูโรงเรียนบ้านพุทธรักษากรรมการ
4. นางสาววรรณยุพา สาชิตครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการ
5. นางสาวนุชนาฏ พูลศิริครูโรงเรียนบ้านสมสะอาดเนินกุงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางนภารัตน์ แสนคุ้มครูโรงเรียนบ่อบุโปโลกรรมการ
2. นางสุกัญญา รักสมบัติครูโรงเรียนบ้านคำกลางคำสมบูรณ์กรรมการ
3. นางสาวโสริยา พูลศิริครูโรงเรียนบ้านห้วยทมกรรมการ
4. นางสาววิไล สิงห์แก้วครูโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำหลีกกรรมการ
5. นางสาวชลาลัย เมืองคงครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
6. นางสาวชนาพรรณ อ่ำสมคิดครูโรงเรียนบ้านนาอุดมกรรมการ
7. นางมยุลี เกื้อทานครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางนภารัตน์ แสนคุ้มครูโรงเรียนบ่อบุโปโลประธานกรรมการ
2. นางซ่อนกลิ่น พูลเพิ่มครูโรงเรียนบ้านน้ำท่วมกรรมการ
3. นางสาวนาฏลดา อดกลั้นครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
4. นางสาวชลิตา วิชิตพันธ์ครูโรงเรียนบ้านหนองไฮ (เสนางคนิคม)กรรมการ
5. นางสาววรรณยุพา สาชิตครูโรงเรียนนาเจริญหนองแดงกรรมการ
6. นางสาวชลาลัย เมืองคงครูโรงเรียนชุมชนบ้านเสารีกกรรมการ
7. นางมยุลี เกื้อทานครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายณัฏฐ์พงศ์ ศรีประเสริฐผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนายมประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายวิทยา คำทวีรองผู้อำนวยการโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายนพภา เจริญบุญครูโรงเรียนดงบังโนนจานเสาเล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. นายณัฏฐ์พงศ์ ศรีประเสริฐผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนายมประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายวิทยา คำทวีรองผู้อำนวยการโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายนพภา เจริญบุญครูโรงเรียนดงบังโนนจานเสาเล้ากรรมการและเลขานุการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นายพินิจ บุญรำไพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสีนวนประธานกรรมการ
2. นายรังสิต สังสนาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตาดรองประธานกรรมการ
3. MissLi Shengnanครูโรงเรียนอาเวมารีอาอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางสาวกัญญภัทร บัณฑิตครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาววิลาวัลย์ ศรีสมบัติครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางสาวณัตินี หมายสินครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นายพินิจ บุญรำไพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสีนวนประธานกรรมการ
2. นายรังสิต สังสนาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตาดรองประธานกรรมการ
3. MissLi Shengnanครูโรงเรียนอาเวมารีอาอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางสาวกัญญภัทร บัณฑิตครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาววิลาวัลย์ ศรีสมบัติครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางสาวณัตินี หมายสินครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
1. นายอำนาจ โพธาทองรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางนิภาพร ไพรสณฑ์ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษากรรมการ
3. นางสาวกาญจนีย์ อักษรพิมพ์ครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายนายวัชร เสนสมครูโรงเรียนบ้านห้วยงูเหลือมกรรมการ
3. นางศิริพร เปรมทาครูโรงเรียนบ้านไร่ขีกรรมการ
4. นายบุญเถิง มลีรัตน์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายสุพรรณ หินทองครูโรงเรียนบ้านโคกกลางเหนือกรรมการ
6. นายศุภสิทธิ์ ทองแก้วครูโรงเรียนบ้านบุ่งเขียวกรรมการ
7. นายเมธา บัติทิมครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุรกิจ ก้อมสาครูโรงเรียนบ้านภูเขาขามกรรมการ
9. นายเศรษฐกิจ นนทพจน์ครูโรงเรียนบ้านนาเรืองกรรมการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายบุญมี พันธ์เจริญผอ.โรงเรียนบ้านดงบังพัฒนาประธานกรรมการ
2. นายสุพรรณ พุทธิวงศ์ครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
3. นายบุญมี เปรมทาครูโรงเรียนบ้านกุงชัยกรรมการ
4. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
5. นายสำเร็จ เถาว์โทข้าราชการบำนาญ สพป.อำนาจเจริญกรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีธีระกุล บุญประสารครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
7. นายเด่น พุทธิเฉลิมชัยข้าราชการบำนาญ สพป.อำนาจเจริญกรรมการ
8. นายผดุงศักดิ์ คำผาลาครูโรงเรียนคำมะเบื่อแสงเพชรกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายวิรัช ทองรังผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหนองใหญ่ประธานกรรมการ
2. นายจักรี ศรีมุงคุณครูโรงเรียนบ้านหนองสะโนกรรมการ
3. นายสมเดช ภานุสถิตย์นักวิชาการศึกษา ชำนาญการพิเศษ สพป.อำนาจเจริญกรรมการ
4. นางจุรีรัตน์ สุขภาคผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาดอกไม้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นางขนิษฐา ทองแลงรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมประธานกรรมการ
2. นางมยุรี บุดดาวงศ์ครูโรงเรียนนาผือโคกกอกกรรมการ
3. นายมนตรี เชื้อนิลครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
4. นางสาวศิริกร แก้วพิลาครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
5. นายสมควร อรอินทร์ครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นายชาตรี อปาละนักวิชาการศึกษา สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายปัญญา คุณาครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
3. นายเอกชาติ อยู่เย็นครูโรงเรียนบ้านเหล่ายางชุมสามัคคีกรรมการ
4. นางสันทยา ประทุมชาติครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ (ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการและเลขานุการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นายธนิต อุทิตสารนักวิชาการศึกษา สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางสาวบุญประคอง เบ้าคำครูผู้ช่วยโรงเรียนเหล่ายางชุมสามัคคีกรรมการ
3. นายณัฏฐพงศ์ มาสขาวครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกกรรมการ
4. นายมานพ ฤาชัยครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
5. นายประมวล รื่นเริงครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นางนพวรรณ บุญโสมครูโรงเรียนบ้านโคกก่งประธานกรรมการ
2. นางสาวสุทธาทัย ทองกลมครูโรงเรียนปลาค้าวหนองน้ำเที่ยงกรรมการ
3. นางปราณี โพธิหอมครูโรงเรียนบ้านหินกอง(นามน)กรรมการ
4. นางสาวน้ำผึ้ง เอมโอษฐ์ครูโรงเรียนบ้านโนนดู่กรรมการ
5. นางสาวเกษร พันคูครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นางมนัญญา ลาหาญครูโรงเรียนบ้านนาผาง (วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)ประธานกรรมการ
2. นางอำไพ มีบ้านต้นครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
3. นางจิรวดี หอมชื่นครูโรงเรียนบ้านบุ่งเขียวกรรมการ
4. นายประยงค์ โมกขศักดิ์ครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการ
5. นางเพชรอนงค์ บรรลือครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นายชาญศักดิ์ ลาหาญครูโรงเรียนนาผาง (วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)ประธานกรรมการ
2. นางกุศล ไชยพันธ์ครูโรงเรียนบ้านสมสะอาดเนินกุงกรรมการ
3. นางทิพภา คุณวุฒิครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางศิริพร เปรมทาครูโรงเรียนบ้านไร่ขีกรรมการ
5. นางสาวประยงค์ ไชยขันธ์ครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นางศิริพร เหนือโชติครูโรงเรียนบ้านโคกกลางประธานกรรมการ
2. นางสาวบัวเครือ พันคูครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
3. นางอาภรณ์ ทองเพ็ญครูโรงเรียนบ้านโสกถ่อนใหญ่กรรมการ
4. นางปิยะภรณ์ มะอาจเลิศครูโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลากรรมการ
5. นางอุไร เนื้อแก่นครูโรงเรียนบ้านสร้อย (ประชารัฐรังสรรค์)กรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายสุข ลาภารัตน์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสามัคคีประธานกรรมการ
2. นางสาวพรพิมล ไพรสณฑ์ครูโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54กรรมการ
3. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
4. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการ
5. นายเอกวิทย์ ภูวงศ์ครูโรงเรียนอาเวมารีอาอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางศิริรัตน์ ทองโพธิ์ศรีครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นางสาววิลัยวรรณ สุภชาตินักวิชาการคอมพิวเตอร์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายเมืองไทย ชัยมาตย์ครูโรงเรียนตชด.บ้านหนองมะแซวกรรมการ
3. นายพงศ์วัฒนา สืบสิงห์ครูโรงเรียนบ้านหนองแมงดากรรมการ
4. นายสุริยา จารุจิตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการ
5. นางสาวพันธิ์ทิวา เกื้อทานครูโรงเรียนบ้านชะแงะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายจิรศักดิ์ ยุติรักษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนชาดประธานกรรมการ
2. นายอัครชัย ปานุเวชครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
4. นางสาวธนิดา คำมีแก่นพนักงานราชการโรงเรียนบ้านใหม่พัฒนากรรมการ
5. นางสาววิไลลักษณ์ ต้นโพธิ์ครูโรงเรียนเหล่าพนวนป่ากุงโนนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายธีรวัฒน์ สังข์สาลีศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายพงศ์พิสุทธิ์ เงินหมื่นครูโรงเรียนนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
3. นางสาวสุมาลี ทองทับครูโรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 54กรรมการ
4. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีพีระพงษ์ สิงห์จันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนดู่ประธานกรรมการ
2. นายชาตรี สิงห์เทาครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
3. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
4. นางสาวพันธ์ทิวา เกื้อทานครูโรงเรียนบ้านชะแงะกรรมการ
5. นายสุรชาติ จันทนะชาติครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
1. นายสุภวัต ลาภสารผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำโพนประธานกรรมการ
2. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
3. นางปาณิสรา ทองแสวงครูโรงเรียนบ้านโนนสูงกรรมการ
4. นายทศพร วันชูเพลิตพี่เลี้ยงเด็กพิการเรียนร่วมโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
5. นายเสน่ห์ กาเล็กโรงเรียนภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายวุฒิศักดิ์ จักษุพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาเวียง(วรพจนานุสรณ์)ประธานกรรมการ
2. นายอัครชัย ปานุเวชครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นายเสน่ห์ กาเล็กครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายธีรวัฒน์ สังข์สาลีศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายจิรยุทธ สิริสุภะครูโรงเรียนประชารัฐวิทยากรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางสาวปิยา สีหาทนันท์ครูโรงเรียนอาเวมารีอาอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางกันจนา พิลาหลงครูโรงเรียนดงแสนแก้วดงสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นางสาววิลัยวรรณ สุภชาตินักวิชาการศึกษา สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางสาวทำนอง เสนสรครูโรงเรียนบ้านพุทธรักษากรรมการ
3. นายประยูร ทองอินทร์ครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
4. นายพงศ์วัฒนา สืบสิงห์ครูโรงเรียนบ้านหนองแมงดากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นางสาววิลัยวรรณ สุภชาตินักวิชาการคอมพิวเตอร์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายอัครชัย ปานุเวชครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางสาวจิรภัทร์ พิมสุตะครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นายสุริยา จารุจิตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการ
5. นางสาวณฐมน เสี้ยวทองครูโรงเรียนเค็๋งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายทรงยศ ภักตะภาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตำแยประธานกรรมการ
2. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
3. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
4. นายนรินทร์ บุญสอดครูโรงเรียนบ้านภูเขาขามกรรมการ
5. นางสาววิไลลักษณ์ ต้นโพธิ์ครูโรงเรียนเหล่าพนวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
6. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
7. นางสาวพันธิ์ทิวา เกื้อทานครูโรงเรียนบ้านชะแงะกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีพีระพงษ์ สิงห์จันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนดู่ประธานกรรมการ
2. นายสมเจตน์ เจตนาครูโรงเรียนบ้านดอนไร่กรรมการ
3. นายณัฐภูมิ นาคพันธ์ครูโรงเรียนบ้านดงมะยางหนองนกหอกรรมการ
4. นางสาววิไลลักษณ์ ตันโพธิ์ครูโรงเรียนเหล่าพนวนป่ากุงโนนสวางกรรมการ
5. นางสาวณฐมณ เสี้ยวทองครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายสุข ภูตะเวชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนางามประธานกรรมการ
2. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
4. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
5. นายณรงค์ ศิริอำนาจครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
7. นายสิทธิชัย งามเนตรครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
8. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
9. นายธนพล วรชัยครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
10. นายอลงกรณ์ ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
11. นางสาวผุษรัตน์ โลหะสารครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
12. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
13. นางสาวดวงใจ ประถมนามครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
14. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายสุข ภูตะเวชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนางามประธานกรรมการ
2. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
4. นายณรงค์ ศิริอำนาจครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
6. นายสิทธิชัย งามเนตรครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
7. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
8. นายธนพล วรชัยครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
9. นายอลงกรณ์ ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
10. นางสาวผุษรัตน์ โลหะสารครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
11. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
12. นางสาวดวงใจ ประถมนามครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
13. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
14. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายสุข ภูตะเวชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนางามประธานกรรมการ
2. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
4. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
5. นายณรงค์ ศิริอำนาจครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนอนุบาลพนา(อุดมวิทยากร)กรรมการ
7. นายสิทธิชัย งามเนตรครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
8. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
9. นายอลงกรณ์ ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
10. นางสาวผุษรัตน์ โลหะสารครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
11. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
12. นางสาวดวงใจ ประถมนามครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
13. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายสุข ภูตะเวชผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนางามประธานกรรมการ
2. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
4. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
5. นายณรงค์ ศิริอำนาจครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายพงศ์พชกร อุทธาครูโรงเรียนบ้านจานลานกรรมการ
7. นายสิทธิชัย งามเนตรครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
8. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
9. นายธนพล วรชัยครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
10. นายอลงกรณ์ ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)กรรมการ
11. นางสาวผุษรัตน์ โลหะสารครูอัตราจ้างโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
12. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
13. นางสาวดวงใจ ประถมนามครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการ
14. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
3. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน (รัตนวารี)กรรมการ
4. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
5. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
6. นายธนพล วรชัยครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
7. นายเมืองไทย ชัยมาตย์ครูโรงเรียน ตชด.บ้านหนองมะแซวกรรมการ
8. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนนามแยกผดุงวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายโอภาส เมฆาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
3. นายสิริวัฒน์ โชติกเสถียรครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน (รัตนวารี)กรรมการ
4. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
5. นายปวรณัฎฐ์ จันทร์สว่างครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
6. นายธนพล วรชัยครูโรงเรียนบ้านบกกรรมการ
7. นายเมืองไทย ชัยมาตย์ครูโรงเรียน ตชด.บ้านหนองมะแซวกรรมการ
8. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6
1. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายอุกฤษณ์ สมเนตรครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญกรรมการ
3. นายทรงศักดิ์ วิลัยรัตน์ครูโรงเรียนสามแยกผดุงวิทย์กรรมการ
4. นายสิทธิชัย งามเนตรครูโรงเรียนชุมชนโคกสารวิทยากรรมการ
5. นายพิชัยยุทธ กะมณีย์ครูโรงเรียนโคกพระวินัยดีกรรมการ
6. นายสิริรัตน์ ทองโพธิ์ศรีครูโรงเรียนหนองข่าป่าหวายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3
1. นายมรกต อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
2. นายสุริยา จารุจิตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านคำพระกรรมการ
3. นางสาวณฐมน เสี้ยวทองครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
4. นายอลงกรณ์ ภูตะอินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน (รัตนวารี)กรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดครูโรงเรียนโพธิ์ิศิลานาหว้ากรรมการ
6. นายนรินทร์ บุญสอดครูโรงเรียนบ้านภูเขาขามกรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายเทวา สายสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนจานประธานกรรมการ
2. นางลัดดาวัลย์ จำปาครูโรงเรียนบ้านคำมะโค้งหนองแฝกกรรมการ
3. นายสุรพงษ์ ทองพุ่มครูโรงเรียนบ้านทวีผลกรรมการ
4. นายศักดิ์ชัย ประทุมชาติครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจกรรมการ
5. นางภราดา วิริยะพันธ์ครูโรงเรียนบ้านเชือกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีพีระพงษ์ สิงห์จันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนดู่ประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์ระพี ศรีภิรมย์ครูโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลากรรมการ
3. นางโยพิน ศรีบูรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
4. นางดวงใจ แสนไทครูโรงเรียนบ้านกุดน้ำกินกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายไพศาล ทองเกตุผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแสงประธานกรรมการ
2. นางสิริลักษณ์ ทองจันทร์ครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการ
3. นางนราพร บุญประสารครูโรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการ
4. นางลาวัณย์ พวงศรีครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการ
5. นางเตือนจิต จันทรเสนาครูโรงเรียนชุมชนบ้านนาไร่ใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายพิสิษฐ แสงสุขวาวผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาหนองใหญ่ประธานกรรมการ
2. นางจารุพร วุฒิพรหมครูโรงเรียนบ้านนาหนองใหญ่กรรมการ
3. นางทิพวรรณ มณีจักรครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อกรรมการ
4. นายทน โพธารินทร์ครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
5. นายบัณฑิต สิงห์ชาครูโรงเรียนบ้านโนนสูงโคกกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางนวนละออง มูลทราผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนงามประธานกรรมการ
2. นางเตือนจิต จันทรเสนาครูโรงเรียนชุมชนบ้านนาไร่ใหญ่กรรมการ
3. นางวัจนา พันธ์จำปาครูโรงเรียนบ้านนาเรืองกรรมการ
4. นางวราพร ลูกไทยครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
5. นายประวิทย์ ระภาเพศครูโรงเรียนบ้านห้วยทมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางพิศประภา โสดาภักดิ์ศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นายประวิทย์ ระภาเพศครูโรงเรียนบ้านห้วยทมกรรมการ
3. นางอำพร อุทธาครูโรงเรียนบ้านหนองยางกรรมการ
4. นางอัจฉราภรณ์ จันทรศิลป์ครูโรงเรียนบ้านโพนทองกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายประดิษฐ์ โถบำรุงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนหมูประธานกรรมการ
2. นางอาภรณ์ ดารุนิกรครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นายศักดิ์ระพี ศรีภิรมย์ครูโรงเรียนม่วงหนองแดงหนองกะเลากรรมการ
4. นางสาววลัยภรณ์ เพ็ชรัตน์ครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
5. นางสาวทัศนีย์ ลาภสารครูโรงเรียนบ้านคำโพนกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นางสาวจันทร์เพ็ญ อรพลผู้อำนวยการโรงเรียนหนองมะเสี่ยงโนนม่วงประธานกรรมการ
2. นายประยูร ไชยวรรณครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางมาลี สุขสันต์ครูโรงเรียนบ้านนาสีนวนกรรมการ
4. นางพิสมัย อิสระครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางจิตติมา ไชยสารครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายภูเวียง สืบสินผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
2. นางนงเยาว์ แก้วโพนงามครูโรงเรียนนาผือโคกกอกกรรมการ
3. นายบุญเลื่อน แสวงรักษ์ครูโรงเรียนบ้านนาเยียกรรมการ
4. นางสายวรุณ ศรีประเสริฐครูโรงเรียนบ้านโนนดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายเสาร์ วัยพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคึมข่าประธานกรรมการ
2. นายสมพร สมเจตนาครูโรงเรียนบ้านภูเขาขามกรรมการ
3. นางจินตนา กวนเมืองใต้ครูโรงเรียนบ้านหัวตะพานกรรมการ
4. นางเพ็ญนภา เถาว์แสนพนักงานราชการโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางสมหวัน มิตรตระกูลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไร่สมบูรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวเทียมจันทร์ สุตัญตั้งใจครูโรงเรียนบ้านภักดีเจริญหัวนาโคกช้างมะนายกรรมการ
3. นางกันยลักษณ์ นวลอินทร์ครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางจินตนา ไชยโยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาคำประธานกรรมการ
2. นางพัชรี โสภากัณฑ์ครูโรงเรียนบ่อบุโปโลกรรมการ
3. นางวาสนา กาเล็กครูโรงเรียนบ้านนาเรืองกรรมการ
4. นางสุรภี แฮดเมยครูโรงเรียนนาจิกหนองทุ่งมนต์หนองชาดกรรมการ
5. นางอัจฉราภรณ์ รัญน์ชกานนท์ครูโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางสาวรัชนี ลุสมบัติผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเป้าประธานกรรมการ
2. นางวงเดือน นรารักษ์ครูโรงเรียนประชาสามัคคีกรรมการ
3. นางสาวสง่า อุทธาครูโรงเรียนบ้านนาป่าแซงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางสมพานรัศมี พรมโสภาผู้อำนวยการโรงเรียนสามแยกชมภูโคกเจริญยางเครือพัฒนาประธานกรรมการ
2. นางดลฤดี โสภากัณฑ์ครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางรำไพ จันทรภูมีครูโรงเรียนบ้านเชือกกรรมการ
4. นางธีรกานต์ ธรรมสารครูโรงเรียนบ้านกุดสิมกรรมการ
5. นางบังอร ไชยวรรณครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางลำพูล วังทองศึกษานิเทศก์สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางบุณยอร ปะรัมย์ครูโรงเรียนบ้านห้วยทมกรรมการ
3. นางมุกดา คงไชยครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางเรืองอุไร เพียงคุ้มครูโรงเรียนบ้านก่อนาดีกรรมการ
5. นางจินตนา กวนเมืองใต้ครูโรงเรียนบ้านหัวตะพานกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางสุมาลี มลสินครูโรงเรียนอนุบาลหัวตะพาน(รัตนวารี)ประธานกรรมการ
2. นางจำเนียร สวัสดิพันธ์ครูโรงเรียนบ้านโคกเลาะกรรมการ
3. นางอุไร สุริยวงศ์ครูโรงเรียนบ้านหัวภูกรรมการ
4. นางแก่นใจ ตาทองครูโรงเรียนบ้านสมสะอาดเนินกุงกรรมการ
5. นางภานุมาศ ทองห่อครูโรงเรียนบ้านน้ำท่วมกรรมการ
6. นางสาวสุพินดา สงวนสินครูโรงเรียนบ้านสว่างใต้กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางสาวสุดาลักษณ์ บุปผาดาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงประธานกรรมการ
2. นางจิราพร ผลประเสริฐศรีครูโรงเรียนนาห้วยยางสองคอนกรรมการ
3. นางสาวไพรคิด แสงทองครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีกรรมการ
4. นางฑิญารัตน์ วงละครครูโรงเรียนบ้านหัวตะพานกรรมการ
5. นางกันยลักษมิ์ นวลอินทร์ครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีอัมพร ธุมาสิงห์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์ประธานกรรมการ
2. นางสาวปวีณา อุคำครูโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการ
3. นางวรารัตน์ เสือสาครูโรงเรียนบ้านไร่ขีกรรมการ
4. นางฑิญารัตน์ วงละครครูโรงเรียนบ้านหัวตะพานกรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นายทรงวุฒิ มีศิริศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางวัชราภรณ์ วุฒิเสลาครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นางสนธยา มั่นแสงครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
4. นางนิกร อุทธาครูโรงเรียนอนุบาลปทุมราชวงศากรรมการ
5. นางศุภนิดา หน่อแก้วครูโรงเรียนบ้านหนองเทากรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางลำพูล วังทองศึกษานิเทศก์ สพป.อำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางสุดคิด มานะบุตรครูโรงเรียนอนุบาลเสนางคนิคมกรรมการ
3. นางอัจฉราวดี เงินหมื่นครูโรงเรียนบ้านถ่อนดอนม่วงกรรมการ
4. นางสาววิมลพรรณ พันธ์สูงครูโรงเรียนบ้านแยหนองแคนกรรมการ
5. นางสาววาสนา รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านหัวดอนขามสามัคคีกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางปัจฉิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๙๑ประธานกรรมการ
2. นางเยาวลักษณ์ รักษ์ภูเสนครูโรงเรียนบ้านดอนชีหนองมะยอดกรรมการ
3. นางสาวชมัยพร บุบผาจีนครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นางประภารินทร์ มาแสวงครูโรงเรียนบ้านดงบังพัฒนากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นางฉลาด วรเถกิงกุลครูโรงเรียนหนองสามสีหนองดินดำประธานกรรมการ
2. นางลัดดา โสดาภักดิ์ครูโรงเรียนตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
3. นางจินดารัตน์ พิมพ์เทพครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการ
4. นายสังวร ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านหนองบัวสงยางกรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางปัจจิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๙๑ประธานกรรมการ
2. นางเยาวลักษณ์ รักษ์ภูเสนครูโรงเรียนบ้านดอนชีหนองมะยอดกรรมการ
3. นางสาวชมัยพร บุบผาจีนครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นางประภารินทร์ มาแสวงครูโรงเรียนบ้านดงบังพัฒนากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางฉลาด วรเถกิงกุลครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำประธานกรรมการ
2. นางลัดดา โสดาภักดิ์ครูโรงเรียน ตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
3. นางจินดารัตน์ พิมพ์เทพครูโรงเรียนบ้านโคกค่ายกรรมการ
4. นายสังวร ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านหนองบัวสงยางกรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางปัจจิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๙๑ประธานกรรมการ
2. นางเยาวลักษณ์ รักษ์ภูเสนครูโรงเรียนบ้านดอนชีหนองมะยอดกรรมการ
3. นางสาวชมัยพร บุบผาจีนครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นางประภารินทร์ มาแสวงครูโรงเรียนบ้านดงบังพัฒนากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางฉลาด วรเถกิงกุลครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำประธานกรรมการ
2. นางลัดดา โสดาภักดิ์ครูโรงเรียนตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
3. นางจินดารัตน์ พิมพ์เทพครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการ
4. นายสังวร ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางปัจจิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๙๑ประธานกรรมการ
2. นางเยาวลักษณ์ รักษ์ภูเสนครูโรงเรียนบ้านดอนชีหนองมะยอดกรรมการ
3. นางสาวชมัยพร บุบผาจีนครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นางประภารินทร์ มาแสวงครูโรงเรียนบ้านดงบังพัฒนากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางฉลาด วรเถกิงกุลครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำประธานกรรมการ
2. นางลัดดา โสดาภักดิ์ครูโรงเรียนตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
3. นางจินดารัตน์ พิมพ์เทพครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการ
4. นายสังวร ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านหนองบัวสงยางกรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางปัจจิมา ภิญโญครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๙๑ประธานกรรมการ
2. นางเยาวลักษณ์ ภิญโญครูโรงเรียนบ้านดอนชีหนองมะยอดกรรมการ
3. นางสาวชมัยพร บุบผาจีนครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
4. นางประภารินทร์ มาแสวงครูโรงเรียนบ้านดงบังพัฒนากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นางฉลาด วรเถกิงกุลครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำประธานกรรมการ
2. นางลัดดา โสดาภักดิ์ครูโรงเรียนตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
3. นางจินดารัตน์ พิมพ์เทพครูโรงเรียนบ้านโคกช้างฮ้ายกรรมการ
4. นายสังวร ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านหนองคล้ากรรมการ
5. นางสาวมยุรี ลาภสารครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นางวิจิตร วุฒิสังข์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นายลิขิต รักพรมครูโรงเรียนบ้านนาป่าแซงกรรมการ
4. นางธิดาวรรณ จิตจักรครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
5. นางมุกดารัศมิ์ พัชรัษเฐียรครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางวิจิตร วุฒิสังข์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นายลิขิต รักพรมครูโรงเรียนบ้านนาป่าแซง(ประชาสามัคคี)กรรมการ
4. นางธิดาวรรณ จิตจักรครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
5. นางมุกดารัศมิ์ พัชรัษเฐียรครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางวิจิตร วุฒิสังข์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นายลิขิต รักพรมครูโรงเรียนบ้านนาป่าแซง(ประชาสามัคคี)กรรมการ
4. นางธิดาวรรณ จิตจักรครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
5. นางมุกดารัศมิ์ พัชรัษเฐียรครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางวิจิตร วุฒิสังข์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางพิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นายลิขิต รักพรมครูโรงเรียนบ้านาป่าแซง(ประชาสามัคคี)กรรมการ
4. นางธิดาวรรณ จิตจักรครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
5. นางมุกดารัศมิ์ พัชรัษเฐียรครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นางวิจิตร วุฒิสังข์ครูโรงเรียนบ้านสร้างถ่อประธานกรรมการ
2. นางวิมลรัตน์ บุตรมาศครูโรงเรียนชุมชนไร่สีสุกกรรมการ
3. นายลิขิต รักพรมครูโรงเรียนบ้านาป่าแซง(ประชาสามัคคี)กรรมการ
4. นางธิดาวรรณ จิตจักรครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
5. นางมุกดารัศมิ์ พัชรัษเฐียรครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางมนัส อุปนิสากรครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางสาวน้ำผึ้ง เอมโอษฐ์ครูโรงเรียนบ้านโนนดู่กรรมการ
3. นางสาวเกษร พันคูครูโรงเรียนบ้านหนองสามสีหนองดินดำกรรมการ
4. นายชาญศักดิ์ ลาหาญครูโรงเรียนบ้านนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)กรรมการ
5. นางมลัยวัน เถาว์แสนพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางมนัญญา ลาหาญครูโรงเรียนบ้านนาผาง(วิบูลย์ราษฎร์สามัคคี)ประธานกรรมการ
2. นางวิภารัตน์ กล่อมใจครูโรงเรียนบ้านโนนกุงกรรมการ
3. นางอังคณา สุตะภักดิ์ครูโรงเรียนเค็งใหญ่หนองงูเหลือมกรรมการ
4. นางสาวประไพ บรรลุครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นางมลัยวัน เถาว์แสนพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นางอมลณัฐ แก้วกองศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภา เรืองศรีครูโรงเรียนหนองนาเทิงโนนผึ้งกรรมการ
3. นางสำราญ เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
4. นางรุ่งลาวัลย์ กลิ่นหอมครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
5. นางสาวศศิธร แสงใสพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางอมลณัฐ แก้วกองศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภา เรืองศรีครูโรงเรียนหนองนาเทิงโนนผึ้งกรรมการ
3. นางสำราญ เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
4. นางรุ่งลาวัลย์ กลิ่นหอมครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
5. นางสาวศศิธร แสงใสพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางอมลณัฐ แก้วกองศึกษานิเทศก์สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอำนาจเจริญประธานกรรมการ
2. นางพิชญาภา เรืองศรีครูโรงเรียนหนองนาเทิงโนนผึ้งกรรมการ
3. นางสำราญ เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
4. นางรุ่งลาวัลย์ กลิ่นหอมครูโรงเรียนบ้านคำแก้วกรรมการ
5. นางสาวศศิธร แสงใสพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายไพศาล สายวรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายพัชรพงษ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
4. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายไพศาล สายวรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายพัชรพงษ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
4. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายไพศาล สายวรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายพัชรพงษ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
4. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายสุชิน วิริยธรรมเจริญครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสงวน เถาว์โทครูโรงเรียนบ้านคำย่านางกรรมการ
4. นายมโนรส อดทนครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายไพศาล สายวรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายพัชรพงษ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
4. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายสุชิน วิริยธรรมเจริญครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสงวน เถาว์โทครูโรงเรียนบ้านคำย่านางกรรมการ
4. นายมโนรส อดทนครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายไพศาล สายวรณ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายพัชรพงษ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
4. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายสุชิน วิริยธรรมเจริญครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสงวน เถาว์โทครูโรงเรียนบ้านคำย่านางกรรมการ
4. นายมโนรส อดทนครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
2. นายพัชรพงษ์ มีชัยครูโรงเรียนบ้านนายูงกรรมการ
3. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
4. นางเพ็ญประภา รักษาพลครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายสะอาด ศรีวรรณผู้อำนวยการโรงเรียนพัฒนาสามัคคีประธานกรรมการ
2. นายสุชิน วิริยธรรมเจริญครูโรงเรียนเมืองอำนาจเจริญกรรมการ
3. นายสงวน เถาว์โทครูโรงเรียนบ้านคำย่านางกรรมการ
4. นายมโนรส อดทนครูโรงเรียนบ้านคึมข่ากรรมการ
5. นางสาวเพ็ญนภา นานาชาติครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นายนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
1. นายปรีชา บัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าพรวนป่ากุงโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายทองเลียน โสเสมอผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งหินกรรมการ
3. นายทวีสุข พรรณเจริญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกจักจั่นกรรมการ
4. นายแสงศักดิ์ ชัยทองผู้อำนวยการโรงเรียนหนองแห่โนนสมบูรณ์กรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นางประภัสสร ผ่องศาลาครูโรงเรียนนาแวงหนองหัวลิงกรรมการ
7. นายอัศวิน เชื้อวังคำครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
8. นายสุทิน ปาณะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านก่อ(รามคำแหงอนุสรณ์)กรรมการ
9. นายประหยัด ใสบาลครูโรงเรียนบ้านไก่คำกรรมการ
10. นางไพวรรณ จวงวิเศษครูโรงเรียนบ้านนาคำสามัคคีกรรมการ
11. นายอนพัทย์ หาญชัยครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการ
12. นางนิภาวรรณ บุญเมืองครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางนภารัตน์ แสนคุ้มโรงเรียนบ่อบุโปโลประธานกรรมการ
2. นางอารมณ์ จำลองสองโรงเรียนบ้านเจริญสามัคคีกรรมการ
3. นางสาวชลิตา วิชิตพันธ์โรงเรียนบ้านหนองไฮ(อ.เสนางคนิคม)กรรมการ
4. นางมยุลี เกื้อทานโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นางสาวสุทธินี พันพินิจศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางวาสนา กาเล็กครูโรงเรียนบ้านนาเรืองประธานกรรมการ
2. นางสาวสง่า อุทธาครูโรงเรียนบ้านาป่าแซง(ประชาสามัคคี)กรรมการ
3. นางสาวสุภาภรณ์ บูระณะศรีครูโรงเรียนห้วยไร่หาดทรายมูลกรรมการ
4. นางกนกพร นนทะใสครูโรงเรียนบ้านนายมกรรมการ
5. นางสาวอมรรัตน์ ใกล้ผลพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางวาสนา กาเล็กครูโรงเรียนบ้านนาเรืองประธานกรรมการ
2. นางสาวสง่า อุทธาครูโรงเรียนบ้านาป่าแซง(ประชาสามัคคี)กรรมการ
3. นางสาวสุภาภรณ์ บูระณะศรีครูโรงเรียนห้วยไร่หาดทรายมูลกรรมการ
4. นางกนกพร นนทะใสครูโรงเรียนบ้านนายมกรรมการ
5. นางสาวอมรรัตน์ ใกล้ผลพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางผ่องพันธ์ เตาเงินครูโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำปลีกประธานกรรมการ
2. นางบังอร ไขยวรรณครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางเอมอร เสมอภาคครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นางลัดดาวัลย์ จำปาครูโรงเรียนบ้านคำมะโค้งหนองแฝกกรรมการ
5. นางปริตา ถามะพันธ์ครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางผ่องพันธ์ เตาเงินครูโรงเรียนชุมชนบ้านน้ำปลีกประธานกรรมการ
2. นางบังอร ไชยวรรณครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางเอมอร เสมอภาคครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นางลัดดาวัลย์ จำปาครูโรงเรียนบ้านคำมะโค้งหนองแฝกกรรมการ
5. นางสาวปริตา ถามะพันธ์ครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางกฤษณา เจริญวงค์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสายนาดงอุปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์ชัย ประทุมชาติครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางเอมอร เสมอภาคครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นางลัดดาวัลย์ จำปาครูโรงเรียนบ้านคำมะโค้งหนองแฝกกรรมการ
5. นางสาววาสนา ชอบมะลังครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางกฤษณา เจริญวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสายนาดงอุปถัมภ์ประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์ชัย ประทุมชาติครูโรงเรียนอนุบาลลืออำนาจ(ชุมชนเปือยหัวดง)กรรมการ
3. นางเอมอร เสมอภาคครูโรงเรียนบ้านหินเกิ้งกรรมการ
4. นางลัดดาวัลย์ จำปาครูโรงเรียนบ้านคำมะโค้งหนองแฝกกรรมการ
5. นางสาววาสนา ชอบมะลังครูผู้ช่วยศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีโกวิท กันภูมิผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยงูเหลือมประธานกรรมการ
2. นายชาญวิทย์ ผิวสุวรรณครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการ
3. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นายสนธิพนธิ์ ฝั่งสิริครูโรงเรียนบ้านอีเก้ง(รัฐประชานุกูล)กรรมการ
5. นายศิริพงษ์ ถามะพันธ์ครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีโกวิท กันภูมิผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยงูเหลือมประธานกรรมการ
2. นายชาญวิทย์ ผิวสุวรรณครูโรงเรียนบ้านลือนาคำกรรมการ
3. นายชัยชาญ พิมพ์ตราครูโรงเรียนหนองลุมพุกหนองยางสามัคคีกรรมการ
4. นายสนธิพนธิ์ ฝั่งสิริครูโรงเรียนบ้านอีเก้ง(รัฐประชานุกูล)กรรมการ
5. นายศิริพงษ์ ถามะพันธ์ครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางกันยลักษมิ์ นวลอินทร์ครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกประธานกรรมการ
2. นางวราพร ลูกไทยครูโรงเรียนบ้านทวีผลกรรมการ
3. นางรุจีรัตน์ ภาคศิริรัตน์ครูโรงเรียนบ้านเกษมสุขกรรมการ
4. นางปิ่นเพชร พิมพารัตน์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
5. นางสาวชญาดา เสือสาครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางกันยลักษมิ์ นวลอินทร์ครูโรงเรียนบ้านกุดปลาดุกประธานกรรมการ
2. นางวราพร ลูกไทยครูโรงเรียนบ้านทวีผลกรรมการ
3. นางรุจีพัชร์ ภาคศิริรัตน์ครูโรงเรียนบ้านเกษมสุขกรรมการ
4. นางปิ่นเพชร พิมพารัตน์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
5. นางสาวชญาดา เสือสาครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางพรพรหม สุภาพรมครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
6. นายวิชิตชัย ใจว่องครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวอุษามณี ดรบัณฑิตพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางพรพรหม สุภาพรมครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
6. นายวิชิตชัย ใจว่องครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวอุษามณี ดรบัณฑิตพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางพรพรหม สุภาพรมครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
6. นายวิชิตชัย ใจว่องครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวอุษามณี ดรบัณฑิตพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางพรพรหม สุภาพรมครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
6. นายวิชิตชัย ใจว่องครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวอุษามณี ดรบัณฑิตพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางพรพรหม สุภาพรมครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดครูโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
6. นายวิชิตชัย ใจว่องครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวอุษามณี ดรบัณฑิตพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวกมลแข สังข์สาลีครูโรงเรียนบ้านโคกพระวินัยดีประธานกรรมการ
2. นางสาวณัฐวิมล ยำยวนครูโรงเรียนนาแต้โคกสำราญกรรมการ
3. นางถนอมศรี ธนภากุลครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
4. นางพรพรหม สุภาพรมครูโรงเรียนบ้านนาหมอม้ากรรมการ
5. นายทศพร วันชูเพลิดโรงเรียนโพธิ์ศิลานาหว้ากรรมการ
6. นายวิชิตชัย ใจว่องครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
7. นางสาวอุษามณี ดรบัณฑิตพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางนวนละออง มูลทราผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนงามประธานกรรมการ
2. นายทน โพธารินทร์ครูโรงเรียนคำปอแก้วคำไหลกรรมการ
3. นางเตือนจิต จันทรเสนาครูโรงเรียนชุมชนบ้านนาไร่ใหญ่กรรมการ
4. นายเจริญ บุดดาวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโคกสูงกรรมการ
5. นางสาวจาวรีย์ ขวัญแก้วครูศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายพรทวีวัฒน์ รัตนโสภาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนผักหวานประธานกรรมการ
2. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
3. นางเบญจ ทิพย์คุณครูโรงเรียน ตชด.บ้านป่าก่อกรรมการ
4. นายพัฒนสิทธิ์ เจริญบุญครูโรงเรียนพัฒนาสามัคคีกรรมการ
5. นางสาวเบญจวรรณ พิมพาพนักงานราชการศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นางเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3
1. นายบุญส่ง ลันดาผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 91ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายเสรี ศรีพุทธรินทร์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
5. นายอัมพร เจริญวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการ
6. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
7. นางกันยา โพธารินทร์ครูโรงเรียนบ้านโนนงามกรรมการ
8. นายภีรพัฒน์ อุทธาครูโรงเรียนป่าติ้วป่าเตยวิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6
1. นายธนรรณพ ได้พึ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮ(เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นางวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
5. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
6. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
7. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3
1. นายธนรรณพ ได้พึ่งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองไฮ(เสนางคนิคม)ประธานกรรมการ
2. นายนิพล สามาอาพัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
3. นายประมวล กรีฑาพลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำข่ากรรมการ
4. นายวาสนา ชวนชมครูโรงเรียนหนองไหลคึมน้อยวิทยากรรมการ
5. นายบุญศรี รากวงศ์ครูโรงเรียนบ้านโพนขวาวกรรมการ
6. นายคมเพชร โพธารินทร์ครูโรงเรียนม่วงโป้หนองน้ำขุ่นกรรมการ
7. นายจักรกริช พรมเสนรองผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลอำนาจเจริญกรรมการและเลขานุการ

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
คุณธนพร วรวงศ์ โทร. 087-9188373 และคุณสุปราณี แป้นนอก โทร. 087-2459188 ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน สพป.อำนาจเจริญ Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]