::sp-bkn

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นายสมดี พละสารผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสมศรี จั่นกันครู โรงเรียนหนองทุ่มวิทยากรรมการ
3. นางสิรินาฎ ตรีวรเวทย์ครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นายภูวนัย ฐานะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาเหว่อโนนอุดมประธานกรรมการ
2. นางสมควร สว่างวงค์ครู โรงเรียนสังวาลย์วิทย์ 1กรรมการ
3. นางสาวอมรรัตน์ ก้อนวันครูอัตราจ้าง โรงเรียนบ้านหนองจันทน์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นายเฉลิมเกียรติ วงษ์หาบุศย์ผู้อำนวยการโรงเรียนประสานมิตรวิทยาประธานกรรมการ
2. นางศรีไสว ประกายสิทธิ์ครู โรงเรียนอนุบาลบุ่งคล้ากรรมการ
3. นางกรทิยา สงวนพิมพ์ครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
1. นายประยุทธ โยธาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านพันลำ ประธานกรรมการ
2. นางปินพนา อัฐนาคครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการ
3. นางสาวประภาพร ดวงโทโคตรครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
1. นายวราศักดิ์ แสงนครผู้อำนวยการโรงเรียนโคกก่องมิตรภาพที่ 86ประธานกรรมการ
2. นางดวงเด่น พันจำปาโรงเรียนประสานมิตรวิทยากรรมการ
3. นางขนิษฐา ภูชมศรีครู โรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยกรรมการ
4. นางสาวติญากรณ์ สุวรรณวงศ์ครู โรงเรียนบ้านซ่อมกอกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นายสิริณัฏฐ์ ประจิมทิศรองผู้อำนวยการโรงเรียนประสานมิตรวิทยาประธานกรรมการ
2. นางธัญมน คุตพันธ์ครู โรงเรียนบ้านคำแก้วโนนสามัคคีกรรมการ
3. นางสาวกมลพร ชิณแสนครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
1. นายสำราญ ประกายศรีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าถาวรประธานกรรมการ
2. นางสาวนัชชา ศรีคุณแสงครู โรงเรียนบ้านท่าสะอาดกรรมการ
3. นางขวัญตา บัวทองครู โรงเรียนบ้านนาสิงห์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นายสุทิน ลีเจ้ยวะระผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยก้านเหลืองประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย ตีตราครู โรงเรียนบ้านคำเตาะเลาะโนนเค็งกรรมการ
3. นางพรพันธุ์ สิงห์จารย์ครู โรงเรียนบ้านดอนหญ้านางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นายประพักตร์ อองตันผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองยาวประธานกรรมการ
2. นางบุบผา คุ้มบุญครู โรงเรียนบ้านโนนเสถียรกรรมการ
3. นางอรทัย ยิ่งยงครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นายไพ เวียงอินทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนสิริภัทรวิทยาประธานกรรมการ
2. นายสงบ เดิมทำรัมย์ครู โรงเรียนบ้านซ่อมกอกกรรมการ
3. นางอุไร อิ่มรักษาครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นายเดชสมัย วรรณคำโกฏิ์ผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนสมสนุกประธานกรรมการ
2. นางมณีวรรณ สมานทรัพย์ครู โรงเรียนบ้านโนนสวางกรรมการ
3. นางนิสากร มั่งมีศรีครู โรงเรียนบ้านท่าสะอาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
1. นายทองม้วน ไชยศรีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนากั้งประธานกรรมการ
2. นางเกษชฎา สนนาครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นางสาวสุภาพรรณ คล่องดีครู โรงเรียนบ้านท่าสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
1. นายปริญญา บุญเพ็งผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบะยาวราษฎร์นุเคราะห์ประธานกรรมการ
2. นางดาวัลย์ วิเศษนามครู โรงเรียนบ้านท่าโพธิ์กรรมการ
3. นางปาณิสรา ประครองพันธ์ครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. ส.ต.ท.วิทยา มาตรขาวผู้อำนวยการโรงเรียน บ้านแสนสำราญประธานกรรมการ
2. นางระเบียบ เทศารืนทร์ครู โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
3. นางสาวสุวรรณี โนนสว่างครู โรงเรียนบ้านคำเตาะเลาะโนนเค็งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นายมาดแมน สกุลสารทองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านกำแพงเพชรประธานกรรมการ
2. นางสมลักษณ์ สุวรรณวงศ์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นางสาวบุพกา สุกทนครู โรงเรียนบ้านกุดสิมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นายสัญญา ศรีบุญเรืองผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองยองวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวศรัณญา ปัคมาครู โรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
3. นางพรพันธุ์ สิงห์จารย์ครู โรงเรียนบ้านดอนหญ้านางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นางลออทิพย์ ถนอมดำรงศักดิ์ครู โรงเรียนบ้านโคกหนองลาดประธานกรรมการ
2. นางกุลธิดา จันทร์เสน่ห์ครู โรงเรียนบ้านดงชมภูกรรมการ
3. นางสาวอัญชนา ภูริศรีครู โรงเรียนบ้านท่าส้มโฮงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นางปฏิญญา ประนมศรีครู โรงเรียนบ้านท่ากกต้องประธานกรรมการ
2. นายธีรวัฒน์ แสงสว่างครู โรงเรียนอนุบาลบุ่งคล้ากรรมการ
3. นางพรนิภา ตระการณ์ครู โรงเรียนบ้านโนนสะแบงหนองสวรรค์กรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายอุทัย บุญประสิทธิ์โรงเรียนบ้านโนนจำปาประธานกรรมการ
2. นางกนกอร มะหลัดโรงเรียนบ้านท่าสำราญกรรมการ
3. นายพิษณุ พวงภู่โรงเรียนบ้านนาเหว่อโนนอุดมกรรมการ
4. นายสิทธิพงษ์ ชูน้ำคำโรงเรียนบ้านเหล่าหนองยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายเดชา ลุนาวงศ์โรงเรียนบ้านเหล่าคาม ประธานกรรมการ
2. นายธนะชัย พาลึกโรงเรียนบ้านบะยาวราษฎร์นุเคราะห์กรรมการ
3. นายบุญเอก ประภัสรางค์โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๑กรรมการ
4. นางสาวพรรณนิภา คุณาคมโรงเรียนบ้านกุดสิมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายเอกนรินทร์ โงนมณีโรงเรียนบ้านดงเสียดประธานกรรมการ
2. นางสาวนลินี ทีหอคำโรงเรียนหอคำพิทยาสรรค์กรรมการ
3. นางสาวศิริพร เพ็งสว่างโรงเรียนบ้านนาเจริญกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายกิตติศักดิ์ ปุยะบาลโรงเรียนบ้านชุมภูทองประธานกรรมการ
2. นางสาวประภัสรา แก้วมาดีโรงเรียนอนุบาลสาสนสิทธิ์อำนวยกรรมการ
3. นางลักขณา ทิพย์ศรีราชโรงเรียนป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายวรการ เวชวงษ์โรงเรียนบ้านห้วยลึก ประธานกรรมการ
2. นางบุษบา ภูการุณย์โรงเรียนหนองทุ่มวิทยากรรมการ
3. นางสาวกมลลักษณ์ สุดาโรงเรียนบ้านบัวโคกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายสมควร ภูมิพันธ์โรงเรียนบ้านหนองตอประธานกรรมการ
2. นางปัทมา บุตรสาระโรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการ
3. นายสุวิทย์ จักรแก้วโรงเรียนบ้านซ่อมกอกกรรมการ
4. นางจริดา พันธไชย โรงเรียนบ้านหนองยองวิทยา กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายอนันต์ นุสนธ์โรงเรียนบ้านหนองพันทาประธานกรรมการ
2. นางกาญจนา บุตรสุวรรณโรงเรียนบ้านนาเหว่อโนนอุดมกรรมการ
3. นายจุน มีทองแสน โรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
4. นางเจษฎาภรณ์ พรหมดาโรงเรียนบ้านนาต้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีชัยมงคล ทุ่งหลวง โรงเรียนสมาคมสื่อมวลชนกีฬาสมัครเล่นและดาราประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีภัทรดิษย์ บุญธะรา โรงเรียนบ้านหนองยาว กรรมการ
3. นายราชินทร์ อุทัยศรีโรงเรียนบ้านนาสะแบงกรรมการ
4. นายขจร อนุญาหงส์โรงเรียนบ้านหนองเดิ่นทุ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายสายัณห์ ทวีวันโรงเรียนบ้านโนนสว่าง ประธานกรรมการ
2. นางสาวพวงชมพู พันธุวรโรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
3. นางสาวนงรัตน์ กุมภิโรโรงเรียนท่าไร่วิทยากรรมการ
4. นายกิตติพันธ์ ไชยหงษ์โรงเรียนบ้านโนนสวาง กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นางศศิธร วงศ์ชาลีโรงเรียนบ้านคลองเค็ม ประธานกรรมการ
2. นางวิไลพรรณ อุทัยวัฒน์โรงเรียนบ้านห้วยไม้ซอดกรรมการ
3. นางสาวกรรณิการ์ ลาภสารโรงเรียนบ้านนาทรายกรรมการ
4. นางสาวกรรณิกา อุทาโยโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
5. นางสุชฏา ไวแสนโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายฟ้าอำนวย ภูพันนาโรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลประธานกรรมการ
2. นางพรรณทิพย์ กุพันลำโรงเรียนบ้านนาสิงห์กรรมการ
3. นางสาวกัลยกร ชัยบัณฑิตโรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการ
4. นางนุชนาฏ พันธุ์พิพัฒน์โรงเรียนบ้านนาดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายอนุชิต ทาต้องโรงเรียนบ้านหนองเดินท่าประธานกรรมการ
2. นางนิธิยา ทุมโยมาโรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการ
3. นางสาวยุพารักษ์ โชติรื่นโรงเรียนบ้านดอนเสียดกรรมการ
4. นางสาวสุพิชญา อามาตย์มนตรี โรงเรียนบ้านใหม่ศรีชมภูกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายรวิภาส วันตาโรงเรียนประวิตร(หนองบ่อ)ประธานกรรมการ
2. นางสาวหญิงไทย วงค์ธรรมโรงเรียนบ้านดงชมภูกรรมการ
3. นางสาวอภิญญา ปาณศรีโรงเรียนบ้านนาขาม(บึงโขงหลง)กรรมการ
4. นางสาวปารณีย์ มุมจันดาโรงเรียนบ้านโนนสาสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายชัยยะเดชน์ มาดีโรงเรียนบ้านโป่งเปือยประธานกรรมการ
2. นายภักดี วรรณวิชิตโรงเรียนบ้านท่าศรีชมชื่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นางสรัญญา วิภักดิ์โรงเรียนบ้านพรสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางสาวคณึงณิต ปะกิระนังโรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
3. นางสาวจุฬาลักษณ์ เชื้อเวียงโรงเรียนบ้านโนนสวางกรรมการ
4. นางสาวเยาวลักษณ์ ทิพอาจโรงเรียนบ้านท่าไร่ไทยเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นางสาวนิภัทรา รอบคอบโรงเรียนบ้านนาแสงประธานกรรมการ
2. นางสาวสายใจ ทีระฆังโรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการ
3. นางสาวเยาวลักษณ์ ทิพอาจโรงเรียนบ้านท่าไร่ไทยเจริญกรรมการและเลขานุการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายทวีศักดิ์ จันทสิงห์โรงเรียนบ้านโนนเหมือดแอ่ประธานกรรมการ
2. นางสาวจิรนันท์ เนื่องแก้วโรงเรียนบึงโขงหลงวิทยาคมกรรมการ
3. นางสาวปัทมาภรณ์ คุณแก้วโรงเรียนบึงโขงหลงวิทยาคมกรรมการ
4. นางจุฬาลักษณ์ สุกันโรงเรียนชุมชนบ้านโนนสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายวิชัย ประดิษฐ์โรงเรียนบ้านนาเจริญประธานกรรมการ
2. นางเจียมใจ รุ่งเรืองวงศ์โรงเรียนบ้านโนนสำราญยางเรียนกรรมการ
3. นางเยาวลักษณ์ พิศพิมลโรงเรียนบ้านนาสะแบงกรรมการ
4. นางหนูเล็ก ธะนาไสย์โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
5. นางบุญชู โสดาคำแสนโรงเรียนอนุบาลเซกากรรมการ
6. นางสาววรรภา ศรีชัยโรงเรียนบ้านโสกก่ามนาตาไก้กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นายพันธ์ศักดิ์ เนื่องอุดมโรงเรียนบ้านกุดสิมประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ กะทู้โรงเรียนบ้านไร่โนนสำราญกรรมการ
3. นางอรุณศรี ลุนาวงศ์โรงเรียนบ้านนาทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายไกสร ถนอมดำรงค์ศักดิ์โรงเรียนบ้านนาซาวประธานกรรมการ
2. นายมนัส พิมพ์กลมโรงเรียนบ้านโนนสากรรมการ
3. นายวชิรา นามเสาร์โรงเรียนบ้านดงบังกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นายสหรัฐ พลวงศ์โรงเรียนบ้านโสกก่ามนาตาไก้ประธานกรรมการ
2. นางอโณทัย จันทร์อ้วนโรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการ
3. นายยุทนา สอนสาระโรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นายโชคชัย คำภูมีโรงเรียนบ้านหนองแวงประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีศุภษร ประเคนคะชาโรงเรียนบ้านหนองเดิ่นทุ่งกรรมการ
3. นางสาวปัทมา แก้วฝ่ายโรงเรียนหนองทุ่มวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นายไวยวุฒิ กุพันลำโรงเรียนกัลยาณิวัฒนา๒ ประธานกรรมการ
2. นางสาวอภิสรา ประเคนคะชาโรงเรียนบ้านหนองเดิ่นทุ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นายสิทธิผล อัศวภูมิ โรงเรียนบ้านดงกะพุงหนองนาแซงประธานกรรมการ
2. นางสาววรรณภา ลีพรมโรงเรียนบ้านซ่อมกอกกรรมการ
3. นางนิจษา สายสิงห์โรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการ
4. นางสาวกิตติวรา กุมภิโรโรงเรียนบ้านหนองชัยวานกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายอมรศักดิ์ บัวโฮมโรงเรียนบ้านท่ากกต้องประธานกรรมการ
2. นางมัชฌิมา ชาแสงบงโรงเรียนประสานมิตรวิทยากรรมการ
3. นางจันทร์จิรา มีทองแสนโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายมงคล ภาคภูมิโรงเรียนบ้านห้วยไม้ซอดประธานกรรมการ
2. นางสาวหยกฟ้า สกุลเดชโรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
3. นายชาญยุทธ บุญพันธ์โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายสมพร ถิ่นปรุโรงเรียนบ้านโนนสวาง ประธานกรรมการ
2. นายสุพัฒน์ จันทพรมโรงเรียนบ้านนาเจริญวิทยากรรมการ
3. สิบเอกชาติชาย พองพรหมโรงเรียนกัลยาณิวัฒนา ๒กรรมการ
4. นายไพโรจน์ แก้วกันหาโรงเรียนบ้านโคกนิยมกรรมการ
5. นายนิเวท พลราชมโรงเรียนบ้านท่าไร่วิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายอนันต์ โทเล โรงเรียนบ้านท่าไร่วิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวมาลี ภักดีเจริญโรงเรียนบ้านสามหนองกรรมการ
3. นางสาวสุพรรษา รากจันทึก โรงเรียนบ้านกุดสิม กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายกิติบดินทร์ นูคำดี โรงเรียนบ้านโคกสะอาดประธานกรรมการ
2. นางสาวธีราภรณ์ สุขะโรงเรียนชุมชนสมสนุกกรรมการ
3. นายนิลนรัตน์ แสนชัยโรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายอุบล ไชยดีโรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์ ประธานกรรมการ
2. นางจินตนา เบญจมาศโรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการ
3. นางสาวประกายคำ เทศารินทร์โรงเรียนโคกก่องมิตรภาพที่ 86กรรมการ
4. นายนิกร เผ่าพันธุ์โรงเรียนบ้านท่าศรีชมชื่นกรรมการ
5. นางเทวี บุตรดาโรงเรียนบ้านโนนวังเยี่ยมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายอุบล ไชยดีโรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์ประธานกรรมการ
2. นายนิกร เผ่าพันธุ์โรงเรียนบ้านท่าศรีชมชื่นกรรมการ
3. นางเทวี บุตรดาโรงเรียนบ้านโนนวังเยี่ยมกรรมการ
4. นางสาวประกายคำ เทศารินทร์โรงเรียนโคกก่องมิตรภาพที่ 86กรรมการ
5. นางจินตนา เบญจมาศโรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายปัญญา นาเมืองรักษ์ครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการ
2. นางมัลจนา พินทาครู โรงเรียนบ้านคลองเค็มกรรมการ
3. นางสาวสโรชา มิชัยวัฒนกุลครู โรงเรียนหนองทุ่มวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายอรรถกร ชัยมูลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยเซือมเหนือประธานกรรมการ
2. นายประกิต เพียงเงินครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการ
3. นางสาวบุษบา สุขกวีครู โรงเรียนบ้านไร่โนนสำราญกรรมการ
4. นายไพบูลย์ เชื้อสาวะถีครู โรงเรียนบ้านโนนแก้วโพนทองกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายสุพจน์ แสงจำปาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านถ้ำเจริญประธานกรรมการ
2. นายอดุลพล ประทุมมาครู โรงเรียนบ้านหนองแก่งทรายกรรมการ
3. นายทวีศิลป์ หอมสมบัติครู โรงเรียนบ้านนาแสงกรรมการ
4. นายสมจิต จิตจักรครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นายประไพ อุณาศรีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองจันทน์ประธานกรรมการ
2. นางคำสอน ทองพาครู โรงเรียนบ้านกุดสิมกรรมการ
3. นายพิทักษ์พงษ์ วิชิตครู โรงเรียนบ้านขามเปี้ยกรรมการ
4. นางสาวสุไล พิรักษาครู โรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นายสมหมาย หลาบหนองแสงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาต้องประธานกรรมการ
2. นายจิรายุทธ บุญเจิมครู โรงเรียนหนองสิมโนนสวรรค์กรรมการ
3. นายอภิศักดิ์ สำนักบ้านโคกครู โรงเรียนบ้านต้องโคกกะแซกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายวิเศษ อิ่มรักษาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นายจำนงค์ วงศาครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการ
3. นางดาววี บุญคงครู โรงเรียนสังวาลย์วิทย์ 1กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายวิชัย สารบัณฑิตผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำหมื่น "ตชด.อนุสรณ์"ประธานกรรมการ
2. นางสาวนุชรินทร์ อินทร์แสงครู โรงเรียนสมาคมสื่อมวลชนกีฬาสมัครเล่นและดารากรรมการ
3. นายปรีชา คำภูษาครู โรงเรียนบ้านดงเสียดกรรมการ
4. นางสาวประภาศิริ สอนสิงห์ครู โรงเรียนบ้านสร้างคำกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายอนุชิต จันทศิลาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสร้างคำประธานกรรมการ
2. นายธีระวุฒิ จันทร์เภาครู โรงเรียนบ้านนาทรายกรรมการ
3. นายยุทธนา สอนสาระครู โรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการ
4. นายอดิศร วงษ์อินตาครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายวินิจ ชิณโสมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านตาลเดี่ยวประธานกรรมการ
2. นางสาวรัชฎาภรณ์ โพธิสว่างครู โรงเรียนชุมชนบ้านโนนสมบูรณ์ฯกรรมการ
3. นางวิมล สีสิงห์ครู โรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
4. นางพุทธรักษ์ อินธิจักรครู โรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายถาวร เงาศรีผู้อำนวยโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมประธานกรรมการ
2. นางสาววิภาวี พรหมจารีย์ครู โรงเรียนบ้านหนองหมูกรรมการ
3. นางสาวราวะดี บุตรแสนลีครู โรงเรียนชุมชนบ้านตูมกรรมการ
4. นางสาวภัควดี รักษ์โคตรครูอัตราจ้าง โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายนพดล ศรีสมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงสุขสมบูรณ์ประธานกรรมการ
2. นางดาววี บุญคงครู โรงเรียนสังวาลย์วิทย์ 1กรรมการ
3. นายวิโรจน์ หมื่นศรีครู โรงเรียนบ้านสะง้อกรรมการ
4. นางสาวมนัญญา คำดอกไม้ครู โรงเรียนอนุบาลพรเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายประดิษฐ์ พาโพนงามผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองโดดอนเสียดประธานกรรมการ
2. นายบรรดาล ศรีดาดิษฐ์ครู โรงเรียนบ้านดอนเสียดกรรมการ
3. นางสุรีพร วงค์คำผิวครู โรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายโชคชัย คำภูมีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองแวงประธานกรรมการ
2. นายพิศาล พรหมจักร์ครู โรงเรียนบ้านดงกะพุงหนองนาแซงกรรมการ
3. นางนราพร ภูมิโคกรักษ์ครู โรงเรียนบ้านหนองจิกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายเอกพล พลเยี่ยมผู้อำนวยการโรงเรียนแก่งอาฮงประธานกรรมการ
2. นายสยาม โยธารินทร์ครู โรงเรียนบ้านหนองแก่งทรายกรรมการ
3. นายไพบูลย์ เชื้อสาวะถีครู โรงเรียนบ้านโนนแก้วโพนทองกรรมการ
4. นางสาวปทันทิญา เมืองปากครู โรงเรียนบ้านโคกสะอาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายปรีชา รุ่งเรืองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกนิยมประธานกรรมการ
2. นายมารุต โพธิปรากฎครู โรงเรียนบ้านโคกสะอาดกรรมการ
3. นายเจริญ พรหมพิมพ์ครู โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลาประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลากรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลาประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลาประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลาประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลาประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
1. นายสมานมิตร ทองเทพผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองตะไก้โนนมันปลาประธานกรรมการ
2. นายศักดิ์สิทธิ์ ไกยวัฒน์ครู โรงเรียนบ้านห้วยสามยอดเทวกุลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ ไพศาลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสว่างประธานกรรมการ
2. นายนัฐพงษ์ เชิดตระกูลศิลป์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นายเอกลักษณ์ ระดาดาษครู โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
4. นางสาวเกศราพร สันเตครู โรงเรียนอนุบาลวิภาวีกรรมการ
5. นายสมัย แพงศรีครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ ไพศาลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสว่างประธานกรรมการ
2. นายนัฐพงษ์ เชิดตระกูลศิลป์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นายเอกลักษณ์ ระดาดาษครู โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
4. นางสาวเกศราพร สันเตครู โรงเรียนอนุบาลวิภาวีกรรมการ
5. นายสมัย แพงศรีครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
1. นายสุรศักดิ์ ไพศาลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสว่างประธานกรรมการ
2. นายนัฐพงษ์ เชิดตระกูลศิลป์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นายเอกลักษณ์ ระดาดาษครู โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
4. นางสาวเกศราพร สันเตครู โรงเรียนอนุบาลวิภาวีกรรมการ
5. นายสมัย แพงศรีครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ ไพศาลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสว่างประธานกรรมการ
2. นายนัฐพงษ์ เชิดตระกูลศิลป์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นายเอกลักษณ์ ระดาดาษครู โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
4. นางสาวเกศราพร สันเตครู โรงเรียนอนุบาลวิภาวีกรรมการ
5. นายสมัย แพงศรีครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายสุรศักดิ์ ไพศาลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกสว่างประธานกรรมการ
2. นายนัฐพงษ์ เชิดตระกูลศิลป์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นายเอกลักษณ์ ระดาดาษครู โรงเรียนบ้านคำบอนกรรมการ
4. นางสาวเกศราพร สันเตครู โรงเรียนอนุบาลวิภาวีกรรมการ
5. นายสมัย แพงศรีครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายไพศาล หงษ์ชูตาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาคำนาในประธานกรรมการ
2. นายนัฐพงษ์ เชิดตระกูลศิลป์ครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นางสาวอำภาภรณ์ ไสทองครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
4. นางดรุณี เจริญผลครู โรงเรียนบ้านศิริพัฒน์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายสำรวย เทพขามผู้อำนวยการโรงเรียนท่าศรีชมชื่นประธานกรรมการ
2. นางวงจันทร์ รุ่งเรืองครู โรงเรียนบ้านปรารถนาดีกรรมการ
3. นางดวงใจ วรรณชูครู โรงเรียนบ้านท่าสะอาดกรรมการ
4. นางบงกช วงศ์ถามาตย์ครู โรงเรียนบ้านท่าส้มโฮงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายวาสนา อัคติผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบ่อพนาประธานกรรมการ
2. นายเรืองศิลป์ สายธิไชยครู โรงเรียนบ้านต้องโคกกะแซกรรมการ
3. นางวงจันทร์ รุ่งเรืองครู โรงเรียนบ้านปรารถนาดีกรรมการ
4. นางสาวอรไท ไชยบุบผาครู โรงเรียนบ้านท่าส้มโฮงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายอดิศร ภาโนชิตครู โรงเรียนบึงกาฬกรรมการ
2. นายวรวิทย์ ภูมศรีแก้วครู โรงเรียนบ้านนาคำกรรมการ
3. นายวิทูรย์ ภูมิประสาทครู โรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยกรรมการ
4. นางเตือนใจ แสนอุบลครู โรงเรียนบ้านห้วยก้านเหลืองกรรมการ
5. นายกรกฎ วงศ์สุวรรณครู โรงเรียนอนุบาลปากคาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายสมพร ถิ่นปรุผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสวางประธานกรรมการ
2. นายอรรชิช ผลจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขามเปี้ยกรรมการ
3. นายเกรียงศักดิ์ พานโคกสูงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าทองหลางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายทักษิณ อุปรีผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านหนองหิ้งประธานกรรมการ
2. นายสุปรีชา อุปัญครู โรงเรียนบ้านดงสว่างกรรมการ
3. นางพูนศิริ หาเคนครู โรงเรียนบ้านโนนม่วงกรรมการ
4. นายเกตุ พาทาจันทร์ครู โรงเรียนบ้านคำแวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายฉลอม วาสชัยกุลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไร่โนนสำราญประธานกรรมการ
2. นายไพชยนต์ บุฬมงคลครู โรงเรียนบ้านห้วยผักขะกรรมการ
3. นางสาวนิตยา อนันตาครู โรงเรียนหนองหมูกรรมการ
4. นางจันทร์เพ็ญ บุญพันธ์ครู โรงเรียนบ้านท่าสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายดาราเวศ คำตาผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำภูประธานกรรมการ
2. นายวรากร ปาวะลีครู โรงเรียนบ้านขามเปี้ยกรรมการ
3. นางสาวศิริญาพร จันทสิงห์ครู โรงเรียนบ้านคลองเค็มกรรมการ
4. นางอินอ้อย ชัยลาครู โรงเรียนบ้านคำสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายสมโภชน์ จันทร์ศิริผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกหนองลาดประธานกรรมการ
2. นายมงคลชัย สาศรีรัตน์ครู โรงเรียนบ้านดงกะพุงหนองนาแซงกรรมการ
3. นางการย์ติมา เชื้อดวงผุยครู โรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายมนัส เทียนไสย์ครู โรงเรียนบ้านขามเปี้ยประธานกรรมการ
2. นางนันน์ยริตา นาเมืองรักษ์ครู โรงเรียนบ้านงัวสายปัญญากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายบันลือศักดิ์ นันทะวงค์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านคำเตาะเลาะโนนเค็งประธานกรรมการ
2. นายอิทธิ พิมจรัสครู โรงเรียนบ้านคำเตาะเลาะโนนเค็งกรรมการ
3. นางสาวสุพัตรา นามวงษาครู โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายคณิต ยลวงค์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นางปราณีต นันทนิครู โรงเรียนบ้านโคกบริการสันกำแพงกรรมการ
3. นายอิทธิ พิมจรัสครู โรงเรียนบ้านคำเตาะเลาะโนนเค็งกรรมการ
4. นางจินดา ป้องคำสิงห์ครู โรงเรียนบ้านท่ากกต้องกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายชูชาติ พวงมาลีผู้อำนวยการโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51ประธานกรรมการ
2. นายธงชัย พรมกมลครู โรงเรียนบ้านหนองหัวช้างกรรมการ
3. นางสาววิรันดา พรมวังครู โรงเรียนบ้านพันลำ "เจริญวิทยา"กรรมการ
4. นายทวี รักษ์โคตรครู โรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายปรีชา พลพันธ์ผู้อำนวยการโรงเรียนสันติสุขเจริญราษฎร์ประธานกรรมการ
2. นางสาวธิดาพร กำทองดีครู โรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
3. นางผกามาศ จันทลีลาครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการ
4. นางสาวสุวพัทร พลหน่วยครู โรงเรียนบ้านห้วยผักขะกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายนพ ขันติยะชัยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองนาแซง ดอนเจริญประธานกรรมการ
2. นายประกิต ยอดเทพครู โรงเรียนอนุบาลบุ่งคล้ากรรมการ
3. นางสมศรี ลุนหล้าครู โรงเรียนบ้านนาสะแบงกรรมการ
4. นางสาวจินตนา คำแพงครู โรงเรียนบ้านหนองเข็งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายธวัชชัย พันธ์น้อยผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองจิกประธานกรรมการ
2. นางจิราพร ทัศมีครู โรงเรียนบ้านหนองจันทน์กรรมการ
3. นางสาวสุมาลี แก้วเทพครู โรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายพิเชษฐ์ เทรักสีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโสกบงประธานกรรมการ
2. นางสาวอาชิรญาณ์ เขียวชอุ่มครู โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการ
3. นางสาวนิรดา แซงดานุชครู โรงเรียนบ้านหนองเดิ่นทุ่งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายพัฒนา อินทรมาตย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านท่าคำรวมประธานกรรมการ
2. นายคำพันธ์ุ ยันตะบุตรครู โรงเรียนบ้านโนนสูงสุขสมบูรณ์กรรมการ
3. นายวัชรากร ถิ่นไทยครู โรงเรียนบ้านโนนยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายช่วง ห้าวหาญผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนางวงสุ่มห้วยเนียมประธานกรรมการ
2. นางอาภรรักษ์ อินทวงษ์ครู โรงเรียนบ้านโคกกระแชขี้เหล็กน้อยกรรมการ
3. นางสุรีพร วงค์คำผิวครู โรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายนพวนา วิภักดิ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดาลบังบดประธานกรรมการ
2. นายปิยวัช คามตะศิลาครู โรงเรียนอนุบาลสาสนสิทธิ์อำนวยกรรมการ
3. นายณัฐพงษ์ ภูนาเงินครู โรงเรียนชุมชนบ้านหนองหิ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายวีระศักดิ์ แก้วนางผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านซำบอนประธานกรรมการ
2. นางรัญจวน พลโยธาครู โรงเรียนบ้านท่าศรีชมชื้นกรรมการ
3. นางวิภาพร ทาต้องครู โรงเรียนบ้านดอนเสียดกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
1. นายอดิศร ภาโนชิตครู โรงเรียนบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายกรกฎ วงศ์สุวรรณครู โรงเรียนอนุบาลปากคาดกรรมการ
3. นายวิทูรย์ ภูมิประสาทครู โรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยกรรมการและเลขานุการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
1. นายอดิศร ภาโนชิตครู โรงเรียนบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายวิทูรย์ ภูมิประสาทครู โรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยกรรมการ
3. นายกรกฎ วงศ์สุวรรณครู โรงเรียนอนุบาลปากคาดกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายสมานมิตร วังหอมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองหมูประธานกรรมการ
2. นายอดิศร ภาโนชิตครู โรงเรียนบึงกาฬกรรมการ
3. นายเรวัต ศรีอุดรครู โรงเรียนบ้านนาทรายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นายสมาน วังหอมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองหมูประธานกรรมการ
2. นายอดิศร ภาโนชิตครู โรงเรียนบึงกาฬกรรมการ
3. นายเรวัต ศรีอุดรครู โรงเรียนบ้านนาทรายกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางอุบลวรรณ ขอดคำผู้อำนวยการโรงเรียนธเนตรวิทยาประธานกรรมการ
2. นางพัชรรัตน์ สัตถาผลครู โรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายวรนันทน์ บรรจงครู โรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการ
4. นายพรชัย ธนะก่ำครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางอุบลวรรณ ขอดคำผู้อำนวยการโรงเรียนธเนตรวิทยาประธานกรรมการ
2. นางพัชรรัตน์ สัตถาผลครู โรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายวรนันทน์ บรรจงครู โรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการ
4. นายพรชัย ธนะก่ำครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นางปาณิสรา ศรีบัวเทศผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนวังเยี่ยมประธานกรรมการ
2. นางวรรณชนา วรรณครู โรงเรียนบ้านหนองบัวน้อยกรรมการ
3. นางโสภาวดี พลอาษาครู โรงเรียนบ้านป่าไร่โนนม่วงกรรมการ
4. นางอัญชลี บงบุตรครู โรงเรียนชุมชนบ้านหนองหิ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นางสาวปาณิสรา ศรีบัวเทศผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนวังเยี่ยมประธานกรรมการ
2. นางวรรณธนา วรรณพราหมณ์ครู โรงเรียนบ้านหนองบัวน้อยกรรมการ
3. นางโสภาวดี พลอาษาครู โรงเรียนบ้านป่าไร่โนนม่วงกรรมการ
4. นางอัญชลี บงบุตรครู โรงเรียนชุมชนบ้านหนองหิ้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นางนิภาภรณ์ จันทรุณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพธิ์น้อยหนองสิมประธานกรรมการ
2. นางสุภาภรณ์ แก้วมณีครู โรงเรียนบ้านหนองโดดอนเสียดกรรมการ
3. นายวิเศษ แพงสุขครู โรงเรียนบ้านวังยาวกรรมการ
4. นางธนัชชา เที่ยงภักดิ์ครู โรงเรียนอนุบาลเซกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นางนิภาภรณ์ จันทรุณผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพธิ์น้อยหนองสิมประธานกรรมการ
2. นางสุภาภรณ์ แก้วมณีครู โรงเรียนบ้านหนองโดดอนเสียดกรรมการ
3. นายวิเศษ แพงสุขครู โรงเรียนบ้านวังยาวกรรมการ
4. นางธนัชชา เที่ยงภักดิ์ครู โรงเรียนอนุบาลเซกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นางเทพิน เหมวงษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งเปือยประธานกรรมการ
2. นางสาวจันทิมา บรรณวงษาครู โรงเรียนอนุบาลพรเจริญกรรมการ
3. นายต๋อย มัชเรศครู โรงเรียนบ้านท่ากกต้องกรรมการ
4. นางลัดดาวัลย์ หารธงชัยครู โรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นางเทพิน เหมวงษ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโป่งเปือยประธานกรรมการ
2. นางสาวจันทิมา บรรณวงษาครู โรงเรียนอนุบาลพรเจริญกรรมการ
3. นายต๋อย มัชเรศครู โรงเรียนบ้านท่ากกต้องกรรมการ
4. นางลัดดาวัลย์ หารธงชัยครู โรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายเฉลิมพล บรรเทาผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยประธานกรรมการ
2. นายบุญหนา คำเดชครู โรงเรียนบ้านศิริพัฒน์กรรมการ
3. นายชุมพร วงศ์เตชะครู โรงเรียนบ้านโคกสว่างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. นายเฉลิมพล บรรเทาผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยประธานกรรมการ
2. นายบุญหนา คำเดชครู โรงเรียนบ้านศิริพัฒน์กรรมการ
3. นายชุมพร วงศ์เตชะครู โรงเรียนบ้านโคกสว่างกรรมการและเลขานุการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นางสาวจีรวดี วิทเวช ครู โรงเรียนบ้านนาทรายประธานกรรมการ
2. นายโกวิท ฮุยเสนา ครู โรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา โยธาครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
1. นายสมัย สมภักดีครู วิทยาลัยเอ็นเทคอินเตอร์เนชั่นแนลเซกาประธานกรรมการ
2. Mrs.TAN SAI JEEครู วิทยาลัยเทคโนโลยีเอ็นเทคบริหารธุรกิจปากคาดกรรมการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
1. นายสมัย สมภักดีครู วิทยาลัยเอ็นเทคอินเตอร์เนชั่นแนลเซกาประธานกรรมการ
2. Mrs.TAN SAI JEEครู วิทยาลัยเทคโนโลยีเอ็นเทคบริหารธุรกิจปากคาดกรรมการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางกัญจนา สัพโส ครู โรงเรียนหนองทุ่มวิทยาประธานกรรมการ
2. นางสาวสุภาวดี โยโส ครู โรงเรียนบ้านห้วยผักขะ กรรมการ
3. นางสาววีรยา นาส้มกบ ครูโรงเรียนบ้านทองสาย กรรมการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางปัณณิศา ไชยลือชาครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลประธานกรรมการ
2. นางสาวพิมลพร บุญเวินครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการ
3. นางสาวสนธยา วิบูลศิลป์ครู โรงเรียนบ้านนาสิงห์กรรมการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายเต็มเดช ต่อโชติผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทองสายประธานกรรมการ
2. นางประคอง สมบัติมนต์ครูโรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการ
3. นางการย์ติมา เชื้อดวงผุยครูโรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการ
4. นางสาวสุนันทา ลุนอุบลครูโรงเรียนบ้านทองสายกรรมการ
5. นายคงเดช ราชาทุมครูโรงเรียนบ้านไคสีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายสมพร ทีหอคำผู้อำนวยการโรงเรียนชุมชนบ้านโนนสมบูรณ์ประธานกรรมการ
2. นายฉัตร อ่อนสีครูโรงเรียนบ้านหาดแฮ่กรรมการ
3. นายวีระกูล ชาจันดาครูโรงเรียนบ้านเหล่าคามกรรมการ
4. นายธีรวุฒิ ชาวสุรินทร์ ครูโรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการ
5. นายสุพจน์ ศรีสว่าง ครูโรงเรียนบ้านนาแสงกรรมการ
6. นายไพบูลย์ พุทธบุรีครูโรงเรียนอนุบาลสาสนสิทธิ์อำนวยกรรมการ
7. นางระเบียบ กาละชิตนักจัดการงานทั่วไป สพป.บึงกาฬกรรมการ
8. นายอนุรักษ์ ศรีครซ้ายครูโรงเรียนบ้านท่าสวาทท่าลี่กรรมการ
9. นายณรงค์เดช แก้วคำครูโรงเรียนบ้านโคกสวางกรรมการ
10. นายภูมิพัฒน์ สุกทนครูโรงเรียนอนุบาลเซกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายนพดล ศรีสมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนสูงสุขสมบูรณ์ประธานกรรมการ
2. นายบุญเคน บาริศรีครูโรงเรียนบ้านโคกกระแชขี้เหล็กน้อยกรรมการ
3. นางวนิดา อวนอ่อนครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายรังสรรค์ ดวงบุปผาครูโรงเรียนหอคำพิทยาสรรค์กรรมการ
5. นายอนุรักษ์ ศรีครซ้ายครูโรงเรียนบ้านท่าสวาทท่าลี่กรรมการ
6. นายณรงค์เดช แก้วคำครูโรงเรียนบ้านโคกสวางกรรมการ
7. นายเต็มเดช ต่อโชติผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านทองสายกรรมการ
8. นายสุภาพ เจริญชาติครูโรงเรียนอนุบาลบุ่งคล้ากรรมการ
9. นายไพบูลย์ พุทธบุรีครูโรงเรียนอนุบาลสาสนสิทธิ์อำนวยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายกมล ลุนอุบลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงประธานกรรมการ
2. นายณัฐพงศ์ เขียวน้ำชุมครูโรงเรียนบ้านโนนสว่างกรรมการ
3. นางการต์ธีรา นามวงศ์ครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสุรฉัตร พลทำครูโรงเรียนบ้านคำภูกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นายคนอง ศรีสรณ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านห้วยผักขะประธานกรรมการ
2. นางสาวจีรพร วันโสครูโรงเรียนบ้านห้วยผักขะกรรมการ
3. นางสาวปัทมา บุญเพ็งครูโรงเรียนบ้านห้วยผักขะกรรมการและเลขานุการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นายชัยวิชิต จันทะรามผู้อำนวยการโรงเรียนเลิดสินประธานกรรมการ
2. นางสาวศรินทิพย์ งามเหลือครูโรงเรียนบ้านบะยาวราษฎร์นุเคราะห์กรรมการ
3. นางวิภารัตน์ ทันแล้วครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการ
4. นางสาวชไมพร พรมจินดาครูโรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นายวีรนนท์ ตะโกนอกผู้อำนวยการโรงเรียนเหล่าหนองยางประธานกรรมการ
2. นางพรวดี วิเศษศรีครูโรงเรียนบ้านท่าสะอาดกรรมการ
3. นางสาวรพีพรรณ สมภักดีครูโรงเรียนบ้านไคสีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นายสุริยา ศรีลาวรรณ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนแก้วโนนอินทร์แปลงประธานกรรมการ
2. นางรัติกาญจน์ อาจวิชัยครูโรงเรียนบ้านท่าสะอาดกรรมการ
3. นางพรทิพย์ สุรัตนะครูโรงเรียนบ้านดอนแก้วโนนอินแปลงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นายบุญจันทร์ จันทร์พวงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนยางประธานกรรมการ
2. นางไพรมณี ศรีดาดิษฐ์ครูโรงเรียนบ้านดอนเสียดกรรมการ
3. นายหนูพิษ ปัดชาชมครูโรงเรียนบ้านโนนสะแบงหนองสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นายไพโรจน์ อุดมมงคลกิจผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนประเสริฐประธานกรรมการ
2. นางจันทรวดี โสภาพครูโรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการ
3. นางรพีพร ถิ่นปรุครูโรงเรียนบ้านโนนแก้วโพนทองกรรมการ
4. นางอัมพวรรณ โคโตสีครูโรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายสุระชัย ปังคะโมผอ.โรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา แก่นจำปาครู โรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการ
3. นางสาวรัตนา โพธิ์มูลครู โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายกิจปกรณ์ คำเดชผอ.โรงเรียนบ้านทุ่งทรายจกประธานกรรมการ
2. นายธีรพัฒน์ ศรีอ่อนครู โรงเรียนบ้านสามหนองกรรมการ
3. นางสาวนภเกตน์ รังโคตรครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการ
4. นายธนาเทพ ติละกูลครู โรงเรียนนางวงสุ่มห้วยเนียมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายนพวนา วิภักดิ์ผอ.โรงเรียนบ้านดาลบังบดประธานกรรมการ
2. นายไพบูรณ์ คำภูษาครู โรงเรียนบ้านโนนเหมือดแอ่กรรมการ
3. นายบุญไทย พานะเวชครู โรงเรียนธเนตรวิทยากรรมการ
4. นายเอกสิทธิ์ สิมพาครู โรงเรียนบ้านหนองบัวงามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายชาญประดิษฐ์ งามฉวีโรงเรียนบ้านโนนประธานกรรมการ
2. นางเยาวรัตน์ สมบัติดีโรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
3. นายสัญญา พันพิลาโรงเรียนบ้านนาสะแบงกรรมการ
4. นายเอกนรินทร์ พันธ์เดชโรงเรียนบ้านเหล่าใหญ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายบุญพิมพ์ ภูชมศรีผอ.โรงเรียนบ้านไทรงามโนนภูดินประธานกรรมการ
2. นายจิรยุทธ มหานิลครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการ
3. นางสาวสุภาวรรณ พันศรีครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
1. นางวิภาดา ลักขษรครู โรงเรียนกัลยาณิวัฒนา 2ประธานกรรมการ
2. นางกฤษณา จันปัดถาครู โรงเรียนบ้านโคกหนองลาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายวันดี เทพอินแดงผอ.โรงเรียนบ้านศรีชมภูประธานกรรมการ
2. นายบุญไทย พานะเวชครู โรงเรียนธเนตรวิทยากรรมการ
3. นายมนตรี โพทมาตย์ครู โรงเรียนบ้านหนองแก่งทรายกรรมการ
4. นางสาวศิริญาพร จันทสิงห์ครู โรงเรียนบ้านคลองเค็มกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายสุริยนต์ หงษ์ทองผอ.โรงเรียนบ้านดอนปอประธานกรรมการ
2. นางสาวมุทิตา ดอกสีครู โรงเรียนบ้านหนองจันทน์กรรมการ
3. นายวรรณศร แสงสง่าครู โรงเรียนสมาคมสื่อมวลชนกีฬาสมัครเล่นและดารากรรมการ
4. นางสาวนาถฤดี ตรีธรรมกุลครู โรงเรียนบ้านท่าสำราญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายญาณวัฒน์ ภูเชดารอง ผอ.โรงเรียนอนุบาลบึงกาฬวิศิษฐ์อำนวยศิลป์ประธานกรรมการ
2. นางสาวขนิษฐา แก่นจำปาครู โรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการ
3. นายจีรศักดิ์ ศรีโยธาครู โรงเรียนอนุบาลพรเจริญกรรมการ
4. นางจุฑาทิพย์ ธนูครู โรงเรียนบ้านดงชมภูกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายบุญทวี สาลีผอ.โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลประธานกรรมการ
2. นายสุรชัย โพธิ์คำครู โรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการ
3. นางสาวจิตรลัดดา โถบำรุงครู โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการ
4. นายเสด็จ สาชิตครู โรงเรียนบ้านตาลเดี่ยวกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายรังสิทธิ์ มังคละคีรีผอ. โรงเรียนบ้านซ่อมกอกกรรมการ
2. นายสุรชัย โพธิ์คำครู โรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการ
3. นางสาวจิตรลัดดา โถบำรุงครู โรงเรียนไทยรัฐวิทยา 51กรรมการ
4. นายเสด็จ สาชิตครู โรงเรียนบ้านตาลเดี่ยวกรรมการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายอดิศร ถวิลคำผอ.โรงเรียนบ้านห้วยเซือมใต้ประธานกรรมการ
2. นางสาวสิริวรรณ พุกหน้าครู โรงเรียนบ้านหนองหมูกรรมการ
3. นายพิเชษฐ์ ภูอ่าวครู โรงเรียนบ้านนาแสงกรรมการ
4. ว่าที่ร้อยตรีณัฐพล บุญเวินครู โรงเรียนบ้านนาต้องกรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
1. นายเกื้อ ไชยชนผอ.โรงเรียนบ้านคำบอนประธานกรรมการ
2. นายอรรถฤทธิ์ เศษฤทธิ์ครู โรงเรียนบ้านโนนสว่างกรรมการ
3. นางสาวชุติมา ภูชมศรีครู โรงเรียนบ้านโนนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
1. นายเกื้อ ไชยชนผอ.โรงเรียนบ้านคำบอนประธานกรรมการ
2. นายอรรถฤทธิ์ เศษฤทธิ์ครู โรงเรียนบ้านโนนสว่างกรรมการ
3. นางสาวชุติมา ภูชมศรีครู โรงเรียนบ้านโนนสวางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
1. นายวัฒนา จันทรโคตร์ผอ.โรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซประธานกรรมการ
2. นายวุฒิไกร ดีวาสนาครู โรงเรียนบ้านหนองหมูกรรมการ
3. นายธีรชัย สีเทพครู โรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
1. นายวัฒนา จันทรโคตร์ผอ.โรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซประธานกรรมการ
2. นายวุฒิไกร ดีวาสนาครู โรงเรียนบ้านหนองหมูกรรมการ
3. นายธีรชัย สีเทพครู โรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายเสถียร แก้วมงคลผอ.โรงเรียนบ้านโนนแก้วโพนทองประธานกรรมการ
2. นายลือชัย สิงหัสครู โรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
3. นายบุญยง วาดวงศ์ครู โรงเรียนบ้านถ้ำเจริญกรรมการ
4. นางหวานใจ เวียงยิ่งครู โรงเรียนบ้านคำไผ่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
1. นายเสถียร แก้วมงคลผอ.โรงเรียนบ้านโนนแก้วโพนทองประธานกรรมการ
2. นายลือชัย สิงหัสครู โรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
3. นายบุญยง วาดวงศ์ครู โรงเรียนบ้านถ้ำเจริญกรรมการ
4. นางหวานใจ เวียงยิ่งครู โรงเรียนบ้านคำไผ่กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6
1. นางสาวนฤมล สุพลครู โรงเรียนบ้านกำแพงเพชรประธานกรรมการ
2. นายชัชวาล แสงจักรวาฬครู โรงเรียนบ้านนาต้องกรรมการ
3. นางสาวอุทุมพร ยางธิสารครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3
1. นางสาวนฤมล สุพลครู โรงเรียนบ้านกำแพงเพชรประธานกรรมการ
2. นายชัชวาล แสงจักรวาฬครู โรงเรียนบ้านนาต้องกรรมการ
3. นางสาวอุทุมพร ยางธิสารครู โรงเรียนบ้านห้วยลึกกรรมการและเลขานุการ

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายอภิชาติ คำเพชรผอ.โรงเรียนบ้านท่าสวาทท่าลี่ประธานกรรมการ
2. นายจิตติพงษ์ กาติวงศ์ผอ.โรงเรียนบ้านโนนสะแบงหนองสวรรค์กรรมการ
3. นางพัชณี ผลจิตร์ครู โรงเรียนบ้านนาเจริญกรรมการ
4. นางนุจรี คำบุญเมืองครู โรงเรียนบ้านดอนแพงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายสมศักดิ์ บุตรแวงผอ.โรงเรียนบ้านโคกกลางประธานกรรมการ
2. นางสาวดาราพร แง่พรมครู โรงเรียนบ้านหนองโดดอนเสียดกรรมการ
3. นางวิลาวัลย์ สุ่มมาตรครู โรงเรียนบ้านใหม่สามัคคีกรรมการ
4. นางสาวเรณู ดีเมืองโขงครู โรงเรียนบ้านโนนวังเยี่ยมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นายจิตติพงษ์ กาติวงศ์ผอ.โรงเรียนบ้านโนนสะแบงหนองสวรรค์ประธานกรรมการ
2. นางดารัตน์ พลจ่าครู โรงเรียนบ้านดอนหญ้านางกรรมการ
3. นางจีรพรรณ วิณโรจน์ครู โรงเรียนบ้านท่าสะอาดกรรมการ
4. นางสาวบุษบา จิตจักรครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายวีระ กองบุตรผอ.โรงเรียนอนุบาลพรเจริญประธานกรรมการ
2. นางฉวีวรรณ มูลตรีสาครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการ
3. นางแจ้งจิต นังตะลาครู โรงเรียนบ้านใหม่สามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นายสุรินทร์ มิทะลาผอ.โรงเรียนบ้านสุขสำราญประธานกรรมการ
2. นางสาววนิดา อนุมาตย์ครู โรงเรียนการกุศลวัดท่าสะอาดกรรมการ
3. นางอุไรวรรณ ชำนาญครู โรงเรียนบ้านนาเจริญกรรมการ
4. นางสาวจำเรียง กราบกรานครู โรงเรียนชุมชนบ้านหนองยองวิทยากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นายประยูร ชมภูฟื้นผอ.โรงเรียนบ้านแสงอรุณประธานกรรมการ
2. นางภัทรวดี เพชรเจริญกุลครู โรงเรียนบ้านแสงอรุณกรรมการ
3. นางทองสวรรค์ โคตรหานามครู โรงเรียนบ้านท่ากกต้องกรรมการ
4. นางกชพรรณ จาวใจเด็ดครู โรงเรียนบ้านแสงอรุณกรรมการ
5. นางสาวขวัญจิตร อนุลีจันทร์ครู โรงเรียนบ้านนากั้งกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายอักษร สมภักดีผอ.โรงเรียนอนุบาลปากคาดประธานกรรมการ
2. ดร.ศรีอุษา กมลธรรมรักษ์ครู โรงเรียนบ้านดงชมภูกรรมการ
3. นางนิตยา โมลีครู โรงเรียนบ้านท่ากกต้องกรรมการ
4. นางปิ่นอนงค์ ดวงดีครู โรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายรุ่งอรุณ ป้องกันผอ.โรงเรียนบ้านคำแวงประธานกรรมการ
2. นางสาวสุพัตรา หมั่นเสนาครู โรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการ
3. นางจันทญา ตั้งตระกูลครู โรงเรียนบ้านนากั้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นายเทพนคร พลเยี่ยมผอ.โรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญาประธานกรรมการ
2. นางวิมล ศรีสอนครู โรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
3. นางสุภารัตน์ ภูเดชาครู โรงเรียนชุมชนสมสนุกกรรมการ
4. นางกาญจนา ศรีจันทร์ครู โรงเรียนหอคำพิทยาสรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นายสุบิน ศรีบุลมผอ.โรงเรียนนาเจริญวิทยาประธานกรรมการ
2. นางนิรันดร ทีหอคำคร โรงเรียนบ้านคำไผ่กรรมการ
3. นายอุทัย มะลิรัตน์ครู โรงเรียนสิริภัทรวิทยากรรมการ
4. นายยงยุทธ พรมเมืองซ้ายครู โรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นายสุรสิทธิ์ คะลีล้วนผอ.โรงเรียนบ้านท่าเชียงเครือประธานกรรมการ
2. นางสุดใจ จันทร์บางครู โรงเรียนบ้านนาเจริญกรรมการ
3. นางราตรี สุระเสนาครู โรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการ
4. นางมะลิซ้อน สีหาวงศ์ครู โรงเรียนบ้านหนองหัวช้างกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นายคงศักดิ์ รินทาผอ.โรงเรียนชุมชนบ้านคำไผ่ประธานกรรมการ
2. นางสาวนันทนา พงทะวงษ์ครู โรงเรียนบ้านนาขามกรรมการ
3. นางกฤษณา ปัจสะขีครู โรงเรียนแก่งอาฮงกรรมการ
4. นางมะลิ เดิมทำรัมย์ครู โรงเรียนชุมชนบ้านซางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นายเรืองศักดิ์ เขื่อนแก้วผอ.โรงเรียนบ้านคำแก้วฯประธานกรรมการ
2. นายทศพล อุทโทครู โรงเรียนบ้านคลองเค็มกรรมการ
3. นางสำเนียง โพธิสว่างครู โรงเรียนบ้านเหล่าถาวรกรรมการ
4. นางฐิติรัตน์ มิตรศรีจารุกุลครู โรงเรียนบ้านคำแก้วโนนสามัคคีกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางสาวอรัญญา สารีโพธิ์รอง ผอ.โรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซประธานกรรมการ
2. นางธัญญรัตน์ วิไลรัตน์ครู โรงเรียนบ้านแสงอรุณกรรมการ
3. นางวิลัยวรรณ ศรีบุตรครู โรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางนันทกานต์ พาโพนงามครู โรงเรียนบ้านคำแวงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นายสมบูรณ์ จันทรุณผอ.โรงเรียนบ้านหัวแฮตประธานกรรมการ
2. นางวงเดือน บุราญศาลครู โรงเรียนบ้านศรีชมภูกรรมการ
3. นางอังคณา นารีนุชครู โรงเรียนบ้านนาคำนาในกรรมการ
4. นางเพชรพราว แพงโคตรครู โรงเรียนบ้านคำสมบูรณ์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นายประจบ สอนโพธิ์ผอ.โรงเรียนบ้านดอนเสียดประธานกรรมการ
2. นางสุรินทร์ ข่าขันมะลิครู โรงเรียนบ้านหนองโดดอนเสียดกรรมการ
3. นางรัชนี ศรีคลังไพรครู โรงเรียนบ้านห้วยก้านเหลืองกรรมการ
4. นางกฤษณา พิลารักษ์ครู โรงเรียนอนุบาลเซกากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางบุญญาพร พลเยี่ยมผอ.โรงเรียนบ้านสรรเสริญประธานกรรมการ
2. นางเทวี โพธิสว่างครู โรงเรียนบ้านขามเปี้ยกรรมการ
3. นางฤทัยรัตน์ ศรีสว่างครู โรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการ
4. นางผดุง ด้วงสะดีครู โรงเรียนบ้านเหล่าหนองยางกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นายวิลัยศักดิ์ อยู่พงษ์ผอ.โรงเรียนบ้านท่าโพธิ์ประธานกรรมการ
2. นางอรพิน โสภาวรรณ์ครู โรงเรียนอนุบาลโซ่พิสัยกรรมการ
3. นางสาวณัฐรินีย์ ประทุมซ้ายครู โรงเรียนบ้านคำแก้วโนนสามัคคีกรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นางกษมา ป้องกันผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่าไร่โนนม่วงประธานกรรมการ
2. นางสาวปิ่นทอง นันทะฉลาดอาจารย์ราชภัฎอุดรธานีกรรมการ
3. นางสุกัญญา พลเยี่ยมครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
4. นางสรัญญา อุดมแสนครูโรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซกรรมการ
5. นางสมใจ ขันแก้วครูโรงเรียนอนุบาลปากคาดกรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางสาววาลิกา อัครนิตย์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านไร่สุขสันต์ประธานกรรมการ
2. นางอรุณี พิทักษ์กุลครูโรงเรียนบ้านเหล่าคามกรรมการ
3. นางสาวรัตน์ติกาญ แอบทิพย์ครูโรงเรียนบ้านนาซาวกรรมการ
4. นางสาวดรุณี นันทาครูโรงเรียนอนุบาลศรีวิไลกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายมานิตย์ ภูคัสมาสผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านนาสะแบงประธานกรรมการ
2. นางพิสมัย เศรษฐแสงศรีครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
3. นางปัญจ๋า รักษ์โคตรครูโรงเรียนบ้านนางัวสายปัญญากรรมการ
4. นางสาววิภา จตุโมงครูโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นางสาวจิตรา เกินชัยครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นางจิราลักษณ์ ทองลาดครูโรงเรียนบ้านไคสีกรรมการ
4. นางสาวดาลัด ศรีสวาสดิ์ครูโรงเรียนบ้านกำแพงเพชรกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
1. นายสิทธิพล นันทะสุธาครูโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธิ์ สุวรรณไตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา สะสิกุลครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายสิทธิพล นันทะสุธาครูโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธิ์ สุวรรณไตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา สะสิกุลครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายสิทธิพล นันทะสุธาครูโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธิ์ สุวรรณไตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา สะสิกุลครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายสิทธิพล นันทะสุธาครูโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธิ์ สุวรรณไตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา สะสิกุลครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสิทธิพล นันทะสุธาครูโรงเรียนบ้านห้วยทรายประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธิ์ สุวรรณไตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา สะสิกุลครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงประธานกรรมการ
2. นายอนิรุทธิ์ สุวรรณไตรครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการ
3. นางสาวณัฐธิดา สะสิกุลครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นายสิทธิพล นันทะสุธาครูโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายประยูร นามวงศ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบึงกาฬประธานกรรมการ
2. นายปรีชา กุมภิโรครูโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีกรรมการ
3. นายมนตรี วงค์คำผิวครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
4. นางสาววิลัยพร บุตรดีครูโรงเรียนบ้านโคกสะอาด (บึงกาฬ)กรรมการและเลขานุการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายวิชัย โนนทิงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นประธานกรรมการ
2. นางบรรลัง ทีหอคำครูโรงเรียนบ้านบึงกาฬกรรมการ
3. นางลักษณา เกษางามครูโรงเรียนธเนตรวิทยากรรมการ
4. นางสุนทราภรณ์ ภูนาสรณ์ครูโรงเรียนชุมชนบ้านโคกอุดมกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางบุญธรรม จิตรจักรครูโรงเรียนบ้านโสกโพธิ์โสกพอกประธานกรรมการ
2. นางสาวมณี อ้วนเติบครูโรงเรียนอนุบาลบุ่งคล้ากรรมการ
3. นางสุรีภรณ์ สาชิตครูโรงเรียนบ้านใหม่ศรีชมภูกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายศุภชาติ ดีแกงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านป่งไฮราษฎร์สามัคคีประธานกรรมการ
2. นางเก็จมณี อินทะวงศ์ครูโรงเรียนบ้านนาทรายกรรมการ
3. นางสาวพัชราภรณ์ ถูหลงเพียครูโรงเรียนบ้านขามเปี้ยกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายประดิษ พรมจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสะง้อประธานกรรมการ
2. นางสาวบุณยสวัสดิ์ เสาะถ่านครูโรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือกรรมการ
3. นายกฤษณ์ บัวโฮมครูโรงเรียนบ้านดงเสียดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายประดิษ พรมจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสะง้อประธานกรรมการ
2. นางสาวบุณยสวัสดิ์ เสาะถ่านครูโรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือกรรมการ
3. นายกฤษณ์ บัวโฮมครูโรงเรียนบ้านดงเสียดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายประดิษ พรมจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสะง้อประธานกรรมการ
2. นางสาวบุณยสวัสดิ์ เสาะถ่านครูโรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือกรรมการ
3. นายกฤษณ์ บัวโฮมครูโรงเรียนบ้านดงเสียดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายประดิษ พรมจันทร์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านสะง้อประธานกรรมการ
2. นางสาวบุณยสวัสดิ์ เสาะถ่านครูโรงเรียนบ้านห้วยเล็บมือกรรมการ
3. นายกฤษณ์ บัวโฮมครูโรงเรียนบ้านดงเสียดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเตือนใจ เศษรักษาครูโรงเรียนบ้านนาแสงประธานกรรมการ
2. นางจำรัส ธาตุวิสัยครูโรงเรียนบ้านหัวแฮตกรรมการ
3. นางจีระะภา โสมปัดทุมครูโรงเรียนบ้านโคกสว่างกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายวิชัย โนนทิงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นประธานกรรมการ
2. นางสาวชมพูนุท ศรีพลน้อยครูโรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซกรรมการ
3. นายณัฐวัช อรัญมิ่งเจ้าหน้าที่ ICT สพป.บึงกาฬกรรมการ
4. นายสิทธิผล ศรีคุณแสงครูโรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการ
5. นางพิสมัย เขจรยศ ครูโรงเรียนบ้านห้วยเซือมเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
1. นายวิชัย โนนทิงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นประธานกรรมการ
2. นางสาวชมพูนุท ศรีพลน้อยครูโรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซกรรมการ
3. นายณัฐวัช อรัญมิ่งเจ้าหน้าที่ ICT สพป.บึงกาฬกรรมการ
4. นายสิทธิผล ศรีคุณแสงครูโรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการ
5. นางพิสมัย เขจรยศ ครูโรงเรียนบ้านห้วยเซือมเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายวิชัย โนนทิงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นประธานกรรมการ
2. นางสาวชมพูนุท ศรีพลน้อยครูโรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซกรรมการ
3. นายณัฐวัช อรัญมิ่งเจ้าหน้าที่ ICT สพป.บึงกาฬกรรมการ
4. นายสิทธิผล ศรีคุณแสงครูโรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการ
5. นางพิสมัย เขจรยศ ครูโรงเรียนบ้านห้วยเซือมเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายวิชัย โนนทิงผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นประธานกรรมการ
2. นางสาวชมพูนุท ศรีพลน้อยครูโรงเรียนบ้านต้องโคกกระแซกรรมการ
3. นายณัฐวัช อรัญมิ่งเจ้าหน้าที่ ICT สพป.บึงกาฬกรรมการ
4. นายสิทธิผล ศรีคุณแสงครูโรงเรียนบ้านโคกสำราญพรสวรรค์กรรมการ
5. นางพิสมัย เขจรยศ ครูโรงเรียนบ้านห้วยเซือมเหนือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงประธานกรรมการ
2. นางปิยาวรรณ สัตตาคม ครูโรงเรียนอนุบาลสาสนสิทธิ์อำนวยกรรมการ
3. นางสาวจิดาภา บัวสายครูโรงเรียนบ้านนาสวรรค์กรรมการ
4. นางกงมณีย์ เกษตระครูโรงเรียนอนุบาลพรเจริญกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสุภสิทธิ์ ดำบรรพ์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโนนม่วงประธานกรรมการ
2. นางสาวเจียมจิตร มะลิรสครูโรงเรียนบ้านโนนสำราญยางเรียนกรรมการ
3. นางสาวอุลัย บุญโทครูโรงเรียนอนุบาลวิศิษฐ์อำนวยศิลป์กรรมการ
4. นางสาวเกษมณี สุทธิสารครูโรงเรียนบ้านใหม่ศรีชมภูกรรมการและเลขานุการ

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6
1. นายสิทธิชัย หารธงชัยโรงเรียนบ้านโคกบริการสันกำแพงประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ ภูมิศรีแก้วโรงเรียนบ้านนาคำกรรมการ
3. นายสายัญ ทรายทองโรงเรียนบ้านหนองผักแว่นกรรมการ
4. นายวีระพันธ์ คำหมุนโรงเรียนบ้านซ่อมกอกกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6
1. นายสยุมภู ชัยปัญหาครู โรงเรียนบ้านโป่งเปือยกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
1. นายสยุมภู ชัยปัญหาครู โรงเรียนบ้านโป่งเปือยกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6
1. นายสยุมภู ชัยปัญหาครู โรงเรียนบ้านโป่งเปือยกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3

ติดต่อผู้ดูแลระบบ นายเสนอ รัมพณีนิล : Tel&ID line 0804619453
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]