::sp-snk3

รายชื่อกรรมการตัดสินการแข่งขัน

ภาษาไทย

การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3
1. นางสาวณัฐชาสกุล เกษรศรีโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี ประธานกรรมการ
2. นางจริยา แก้วศรีนวมโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดรองประธานกรรมการ
3. นางนิรมล ศรีสูงเนินโรงเรียนดงสารกรรมการ
4. นายสมพร อ่อนทุมโรงเรียนคำปลาฝานาทวีกรรมการ
5. นางสาวรุ่งนภา กิจแก้วโรงเรียนบ้านท่างามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6
1. นางสาวณัฐชาสกุล เกษรศรีโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี ประธานกรรมการ
2. นางประนอม กุลอักโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์รองประธานกรรมการ
3. นางรัชนีกร ไชยสุริยวงศ์โรงเรียนบ้านดอนคำกรรมการ
4. นางสมควร อุปพงษ์โรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
5. นางสาวรัดดาวรรณ ไชยโคตร โรงเรียนบ้านวังหว้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3
1. นางสาวณัฐชาสกุล เกษรศรีโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี ประธานกรรมการ
2. นางจินดา ก่อบุญโรงเรียนบ้านบะนกทารองประธานกรรมการ
3. นางสุปราณี บุญสินชัยโรงเรียนบ้านวาใหญ่กรรมการ
4. นางอรุณี ซินเมโรงเรียนบ้านหนองพอกน้อย.กรรมการ
5. นางสาวพัชรินทร์ อัมไพพันธ์โรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3
1. นายทรงศักดิ์ สู่สุขโรงเรียนบ้านโนนแสบง ประธานกรรมการ
2. นางสาวธิดารัตน์ จันทร์อ่อนโรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
3. นางนวรัตน์ เชื้อกุณะโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
4. นายมานพ ปะปีดาโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
5. นางสาวชนิดา จอนขุนโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6
1. นายทรงศักดิ์ สู่สุขโรงเรียนบ้านโนนแสบง ประธานกรรมการ
2. นางวีระวรรณ สิทธิไชยโรงเรียนบ้านปลาหลาย รองประธานกรรมการ
3. นางอรุณวรรณ สาขาสุวรรณโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
4. นางสาวภัครนันท์ บุญมากโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
5. นางสาวอภิญญา ปิ่นทะวงค์โรงเรียนบ้านขัวก่ายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3
1. นายทรงศักดิ์ สู่สุขโรงเรียนบ้านโนนแสบง ประธานกรรมการ
2. นางปิยรัตน์ สังชาตรีโรงเรียนบ้านอินทร์แปลงรองประธานกรรมการ
3. นางวันทอง นามม่องโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
4. นางวรัญญา คิอินธิโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
5. นางสาวศิริวัฒนา ผาฤพลโรงเรียนบ้านท่าช้างเจริญไพศาล กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6
1. นายแสวง แสงหาญโรงเรียนบ้านโนนแพง ประธานกรรมการ
2. นางจินดา สุจริต โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ รองประธานกรรมการ
3. นางสกาวเดือน กองสุวรรณโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
4. นางพิสมัย ฝ่ายรีย์โรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์ตากกรรมการ
5. นางสาวณิชชนากาญน์ สถิตกุลรัตน์ โรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟฯ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3
1. นายแสวง แสงหาญโรงเรียนบ้านโนนแพงประธานกรรมการ
2. นางวีรพร โพธิ์ศรีโรงเรียนบ้านหนองตากวยรองประธานกรรมการ
3. นางสายสุรีย์ พระราชโรงเรียนบ้านโคกแสง กรรมการ
4. นางสาวบัววัน เดือนนิลโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการ
5. นางสาวชลธิดา เงินงามโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3
1. นางพรนภา อัศวาวุฒิโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมประธานกรรมการ
2. นางเสี้ยม ทิพย์สุนา โรงเรียนบ้านคำลอดพื้นรองประธานกรรมการ
3. นางรุจิกร ศรีสร้อยโรงเรียนบ้านบะยาวกรรมการ
4. นางสาวพัณณ์ณิภา ไชยวรพิมพ์โรงเรียนบ้านโนนแต้กรรมการ
5. นางสาวรัตน์ชนก ฝุ่นเงินโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6
1. นางพรนภา อัศวาวุฒิโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมประธานกรรมการ
2. นางจรัสศรี จันชนะโรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรี รองประธานกรรมการ
3. นางรัชนี ศรีพรหมโรงเรียนบ้านหนองเหมือดเมี่ยง กรรมการ
4. นางละอองทิพย์ เกสรจันทร์โรงเรียนบ้านนาบัว กรรมการ
5. นางวิรพร อุปพงษ์โรงเรียนบ้านนาซอกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3
1. นางพรนภา อัศวาวุฒิโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมประธานกรรมการ
2. นางศิริขวัญ บุญศิริโรงเรียนบ้านคำภูทองกรรมการ
3. นางดวงจันทร์ ฉายาวงศ์โรงเรียนบ้านวังเยี่ยมกรรมการ
4. นางสาวณัฐนี ทาพิมพ์โรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์กรรมการ
5. นางสาวสุภา พรมสุริย์โรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3
1. นายสมเพชร ลาบัวใหญ่โรงเรียนบ้านสงเปือยประธานกรรมการ
2. นางเทวา ไชยเชษฐ์โรงเรียนบ้านนาจาร รองประธานกรรมการ
3. นางสาวรัชดากร แว่นแคว้นโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
4. นายกิตติศักดิ์ ไตรโยธีโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
5. นางสาวจารุวรรณ ฆารพันธ์โรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6
1. นายสมเพชร ลาบัวใหญ่โรงเรียนบ้านสงเปือยประธานกรรมการ
2. นางลำไพมณี สู่สุขโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวรองประธานกรรมการ
3. นางบรรลุ พลรัตน์โรงเรียนบ้านขุนภูมิกรรมการ
4. นางสาวทัศนาวัน ปัตพีโรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยว กรรมการ
5. นางอรุณรัตน์ บุตรบุญมา โรงเรียนบ้านดงมะกุ้มกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3
1. นายสมเพชร ลาบัวใหญ่โรงเรียนบ้านสงเปือยประธานกรรมการ
2. นางรัตนา เหมือยพรมโรงเรียนบ้านนากะทาดรองประธานกรรมการ
3. นางศิราณี สิงห์ปั้นโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) กรรมการ
4. นางนงคลักษณ์ บุญเนาว์ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
5. นางสาวสุดารัตน์ บุญทันโรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6
1. นางบุญช่วย พันธุ์เสนา โรงเรียนบ้านดงบังประธานกรรมการ
2. นางจันทร์เพ็ญ พรหมพินิจโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) รองประธานกรรมการ
3. นางฤทัยกานต์ ศรีระวงศ์ โรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม กรรมการ
4. นางพักตร์วิไล สารโภคาโรงเรียนบ้านวังโพน กรรมการ
5. นางสาวภัทราภรณ์ ปิ่นทะวงศ์โรงเรียนบ้านกุดเรือกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3
1. นางบุญช่วย พันธุ์เสนา โรงเรียนบ้านดงบังประธานกรรมการ
2. นางสาวกนกวรรณ สุวรรณภาโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีรองประธานกรรมการ
3. นางอรุณี บงค์บุตรโรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
4. นางสายพิน คิอินธิโรงเรียนบ้านหนองทุ่มท่ากระดันกรรมการ
5. นางสาวสุนิสา การุญโรงเรียนบ้านดอนมุยหนองแฝก กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6
1. นายสมคิด ชิงชัยโรงเรียนนาแต้ประธานกรรมการ
2. นางละมัยศรี สร้างคำโรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์รองประธานกรรมการ
3. นางนิจวรรณ แก้วก่าโรงเรียนบ้านท่าควายกรรมการ
4. นางสาววิไลลักษณ์ สีดาโรงเรียนบ้านน้ำจั้นกรรมการ
5. นางสาวพันธุ์ทิพย์ พรมลาโรงเรียนบ้านโพนก่อ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3
1. นายสมคิด ชิงชัยโรงเรียนนาแต้ประธานกรรมการ
2. นางศุภวรรณ บุษภาโรงเรียนบ้านดงเสียวรองประธานกรรมการ
3. นางสาวอัมพิกา แก้วไพฑูรณ์โรงเรียนบ้านโพนแพงกรรมการ
4. นายบุญจร สมบูรณ์โรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
5. นางสาวรุ่งฤดี อุ่นสัยโรงเรียนสงเปือยกรรมการและเลขานุการ

คณิตศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3
1. นายฐิตินันท์ นันทะศรีโรงเรียนบ้านโนนอุดมประธานกรรมการ
2. นายไชยา พันธุ์เสนาโรงเรียนบ้านหนองเหมือดเมี่ยง รองประธานกรรมการ
3. นายประวิตร กิตติธรรมโรงเรียนบ้านศรีวิชัยรองประธานกรรมการ
4. นายประจักษ์ สุระทัดโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
5. นายธนิกพนธ์ เชื้อแก้วโรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
6. นางจุฬาลักษณ์ เหง้าละครโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
7. นายกฤษดา บุญชาญโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
8. นายพงศ์ชยุตม์ จันทร์ละครโรงเรียนบ้านสร้างแก้วอ่างคำค้ออำนวยวิทย์กรรมการ
9. นางปนิดดา พิมพิสารโรงเรียนสุวรรณคีรีกรรมการ
10. นายโกวิท สุวรรณพันธ์โรงเรียนบ้านปลาหลาย กรรมการ
11. นางรัตนธิดา อริยชาติโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
12. นางสาววรรณภา แง่ไชยโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
13. นางสาววารินท์ นิลมาตรโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
14. นางสาวพรนภา ธุระนนท์โรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
15. นายสุรชาติ ทองดวงโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
16. นายภัทรพล ประเสริฐแก้วโรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นายฐิตินันท์ นันทะศรีโรงเรียนบ้านโนนอุดม ประธานกรรมการ
2. นายไชยา พันธุ์เสนา โรงเรียนบ้านหนองเหมือดเมี่ยง รองประธานกรรมการ
3. นายประวิตร กิตติธรรมโรงเรียนบ้านศรีวิชัยรองประธานกรรมการ
4. นายประจักษ์ สุระทัดโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
5. นายธนิกพนธ์ เชื้อแก้วโรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
6. นางจุฬาลักษณ์ เหง้าละครโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
7. นายภัทรพล ประเสริฐแก้วโรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
8. นายกฤษดา บุญชาญโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
9. นายพงศ์ชยุตม์ จันทร์ละครโรงเรียนบ้านสร้างแก้วอ่างคำค้ออำนวยวิทย์กรรมการ
10. นางปนิดดา พิมพิสารโรงเรียนสุวรรณคีรีกรรมการ
11. นายโกวิท สุวรรณพันธ์โรงเรียนบ้านปลาหลาย กรรมการ
12. นางรัตนธิดา อริยชาติโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
13. นางสาววรรณภา แง่ไชยโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
14. นางสาววารินท์ นิลมาตร โรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
15. นางสาวพรนภา ธุระนนท์โรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
16. นายสุรชาติ ทองดวงโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายฐิตินันท์ นันทะศรีโรงเรียนโนนอุดมประธานกรรมการ
2. นายไชยา พันธุ์เสนา โรงเรียนบ้านหนองเหมือดเมี่ยง รองประธานกรรมการ
3. นายประวิตร กิตติธรรมโรงเรียนบ้านศรีวิชัยรองประธานกรรมการ
4. นายประจักษ์ สุระทัดโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
5. นายธนิกพนธ์ เชื้อแก้วโรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
6. นางจุฬาลักษณ์ เหง้าละครโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
7. นายภัทรพล ประเสริฐแก้วโรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
8. นายกฤษดา บุญชาญโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
9. นายพงศ์ชยุตม์ จันทร์ละครโรงเรียนบ้านสร้างแก้วอ่างคำค้ออำนวยวิทย์กรรมการ
10. นางปนิดดา พิมพิสารโรงเรียนสุวรรณคีรีกรรมการ
11. นายโกวิท สุวรรณพันธ์โรงเรียนบ้านปลาหลาย กรรมการ
12. นางรัตนธิดา อริยชาติโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
13. นางสาววรรณภา แง่ไชยโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
14. นางสาววารินท์ นิลมาตรโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
15. นางสาวพรนภา ธุระนนท์โรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
16. นายสุรชาติ ทองดวงโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6
1. ว่าที่ร้อยตรีชาญวิทย์ เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านดอนแดง(อากาศอำนวย)ประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ อรรถสารโรงเรียนบ้านห้วยแสงรองประธานกรรมการ
3. นางลลิตา เหลาสิทธิ์โรงเรียนกุดเรือคำ กรรมการ
4. นางสาวพิมพ์พร วงศ์คำจันทร์โรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
5. นางจริยา กิตติธรรมโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
6. นายประสบโชค สู่สุขโรงเรียนแพดพิทยารัตน์กรรมการ
7. นายบังอร พลศรีดาโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
8. นายวัชระ แง่พรหมโรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยากรรมการ
9. นางสาวจีระนันท์ ผายดีโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
10. นางอมรรัตน์ หมั่นมีโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3
1. ว่าที่ร้อยตรีชาญวิทย์ เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านดอนแดง ประธานกรรมการ
2. นางวราภรณ์ อรรถสารโรงเรียนบ้านห้วยแสง รองประธานกรรมการ
3. นางสลิตา เหลาสิทธิ์โรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
4. นางสาวพิมพ์พร วงศ์คำจันทร์โรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
5. นางจริยา กิตติธรรมโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
6. นายประสบโชค สู่สุขโรงเรียนแพดพิทยารัตน์กรรมการ
7. นางบังอร พลศรีดาโรงเรียนบ้านขามกรรมการ
8. นายวัชระ แง่พรหมโรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยากรรมการ
9. นางสาวจีระนันท์ ผายดีโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
10. นางอมรรัตน์ หมั่นมีโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6
1. นายอดิศักดิ์ บุตรแสนคมโรงเรียนดอยมุยหนองแฝกประธานกรรมการ
2. นางสุวิมล วงศ์ปทุมโรงเรียนบ้านคำยางรองประธานกรรมการ
3. นายยุทธิชัย เครือจันผาโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
4. นางสาวกาญจนา ชัยเลิศโรงเรียนบ้านซ่อมดู่กรรมการ
5. นางพรรณธิกา นุราชโรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการ
6. นายภควัฒน์ พองพรหมโรงเรียนบ้านนาอวนน้อยกรรมการ
7. นายสมศักดิ์ โคตรวิชาโรงเรียนบ้านอินทร์แปลงกรรมการ
8. นายอิทธิพล บรรจงโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
9. นายสมจิตร เรืองทองโรงเรียนบ้านดอนทอยกรรมการ
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3
1. นายอดิศักดิ์ บุตรแสนคมโรงเรียนดอยมุยหนองแฝกประธานกรรมการ
2. นางสุวิมล วงศ์ปทุมโรงเรียนบ้านคำยางรองประธานกรรมการ
3. นายยุทธิชัย เครือจันผาโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
4. นางสาวกาญจนา ชัยเลิศโรงเรียนบ้านซ่อมดู่กรรมการ
5. นางพรรณธิกา นุราชโรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการ
6. นายภัควัฒก์ พองพรหมโรงเรียนบ้านนาอวนน้อยกรรมการ
7. นายสมศักดิ์ โคตรวิชาโรงเรียนบ้านอินทร์แปลงกรรมการ
8. นายอิทธิพล บรรจงโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
9. นายสมจิตร เรืองทองโรงเรียนบ้านดอนทอยกรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6
1. นายครศักดิ์ เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านดงสารประธานกรรมการ
2. นายวุฒิพงษ์ กุลวงศ์โรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ รองประธานกรรมการ
3. นายเอกวิทย์ เถายะบุตร โรงเรียนบ้านนาคอย กรรมการ
4. นางสาวกานดา ไค่นุ่นโพธิ์โรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
5. นายธนบัตร พละชัยโรงเรียนบ้านจารกรรมการ
6. นางธนาพร เชื้อนนท์โรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
7. นางประไพ อัตสารโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
8. นางสาวิตรี หล้าหิบโรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
9. นางสาวยุวะธิดา ไตรธรรมโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
10. นายนิธิทัศน์ ชายกวดโรงเรียนบ้านโนนอุดม กรรมการ
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3
1. นายครศักดิ เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านดงสารประธานกรรมการ
2. นายวุฒิพงษ์ กุลวงศ์โรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการ
3. นายเอกวิทย์ เถายะบุตร โรงเรียนบ้านนาคอยกรรมการ
4. นางสาวกานดา ไค่นุ่นโพธิ์โรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
5. นายธนบัตร พละชัยโรงเรียนบ้านจารกรรมการ
6. นางธนาพร เชื้อนนท์โรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
7. นางประไพ อัตสารโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
8. นางสาวิตรี หล้าหิบโรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
9. นางสาวยุวะธิดา ไตรธรรมโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
10. นายนิธิทัศน์ ชายกวดโรงเรียนบ้านโนนอุดม กรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3
1. นายกริชเพชร คำโสภาโรงเรียนบ้านดงเหนือ ประธานกรรมการ
2. นายเสกสรร แช่มชื่นโรงเรียนบ้านผาศักดิ์ทรัพย์เจริญ รองประธานกรรมการ
3. นางสุดารัตน์ นิระปะกะโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
4. นายเดชา อุปชัย อุปชัยโรงเรียนบ้านคูสะคามกรรมการ
5. นางสาววราภรณ์ อริยชาติโรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์กรรมการ
6. นายนันท์ อัตสารโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
7. นางสาวพิชญ์ชญานิษฐ์ ตุตะเวชโรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
8. นายอภิศักดิ์ ไตรวงศ์ย้อยโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
9. นายต่อมใจ แง่มสุราชโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
10. นางสาวสุวรรณี ขันเลบโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงกรรมการ
11. นายวีระ หลอดเหลาโรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์ตากกรรมการ
12. นางสาวอุทัยทิพย์ ทองสิงห์โรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือด กรรมการ
13. นางกัณตา จันทร์ใดโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
14. นายพิพัฒน์พงษ์ วิเศษโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6
1. นายกริชเพชร คำโสภาโรงเรียนบ้านดงเหนือ ประธานกรรมการ
2. นายเสกสรร แช่มชื่นโรงเรียนบ้านผาศักดิ์ทรัพย์เจริญ รองประธานกรรมการ
3. นางสุดารัตน์ นิระปะกะโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
4. นายเดชา อุปชัย อุปชัยโรงเรียนบ้านคูสะคามกรรมการ
5. นางสาววราภรณ์ อริยชาติโรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์กรรมการ
6. นายนันท์ อัตสารโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
7. นางสาวพิชญ์ชญานิษฐ์ ตุตะเวชโรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
8. นายอภิศักดิ์ ไตรวงศ์ย้อยโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
9. นายต่อมใจ แง่มสุราชโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
10. นางสาวสุวรรณี ขันเลบโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงกรรมการ
11. นายวีระ หลอดเหลาโรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์ตากกรรมการ
12. นางสาวอุทัยทิพย์ ทองสิงห์โรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือด กรรมการ
13. นางกัณตา จันทร์ใดโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
14. นายพิพัฒน์พงษ์ วิเศษโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการ
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3
1. นายกริชเพชร คำโสภาโรงเรียนบ้านดงเหนือ ประธานกรรมการ
2. นายเสกสรร แช่มชื่นโรงเรียนบ้านผาศักดิ์ทรัพย์เจริญ รองประธานกรรมการ
3. นางสุดารัตน์ นิระปะกะโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
4. นายเดชา อุปชัยโรงเรียนบ้านคูสะคามกรรมการ
5. นางสาววราภรณ์ อริยชาติโรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์กรรมการ
6. นายนันท์ อัตสารโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
7. นางสาวอุทัยทิพย์ ทองสิงห์โรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือด กรรมการ
8. นายพิพัฒน์พงษ์ วิเศษโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการ
9. นางสาวพรนภา ธุระนนท์โรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
10. นายอภิศักดิ์ ไตรวงศ์ย้อยโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6
1. นายตรีเนตร ตรงดีโรงเรียนบ้านโคกกลางประธานกรรมการ
2. นายวิบูลย์ สิงห์ครามโรงเรียนบ้านโคกก่องคูสะคาม รองประธานกรรมการ
3. นายวีระนันท์ รินทะชัยโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัว กรรมการ
4. นางสาวศิริวรรณ มีพรหม โรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือด กรรมการ
5. นายวิการณ์ แก้วมะ แก้วมะโรงเรียนบ้านท่างามกรรมการ
6. นางสาวนุสรา ไชยเชษฐ์โรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวฐิติมา เห็นหลอดโรงเรียนบ้านนาจาร กรรมการ
8. นายไกรพล ไชยราชโรงเรียนบ้านหนองนาแซงโนนงิ้วกรรมการ
9. นายบดินทร์ เสวาภพโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
10. นางสาวแพรทิพย์ ซาแสนโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
11. นางสาวสรญา วัชระสังกาศโรงเรียนบ้านยางคำกรรมการ
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3
1. นายตรีเนตร ตรงดีโรงเรียนบ้านโคกกลาง ประธานกรรมการ
2. นายวิบูลย์ สิงห์ครามโรงเรียนบ้านโคกก่องคูสะคาม รองประธานกรรมการ
3. นายวีระนันท์ รินทะชัยโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
4. นางสาวศิริวรรณ มีพรหมโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
5. นายวิการณ์ แก้วมะโรงเรียนบ้านท่างามกรรมการ
6. นางสาวนุสรา ไชยเชษฐ์โรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวฐิติมา เห็นหลอดโรงเรียนบ้านนาจารกรรมการ
8. นายไกรพล ไชยราชโรงเรียนบ้านหนองนาแซงโนนงิ้วกรรมการ
9. นายบดินทร์ เสวาภพโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
10. นางสาวแพรทิพย์ ซาแสนโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
11. นางสาวสรญา วัชระสังกาศโรงเรียนบ้านยางคำกรรมการ
การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6
1. นายทนงชัย ไฝทาคำโรงเรียนบ้านโคกถาวร ประธานกรรมการ
2. นายเมธา ปัญญาวัฒน์โรงเรียนบ้านหนองสามขารองประธานกรรมการ
3. นางสาวณะภา ลีพรมโรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
4. นายกงใจ ริยะบุตร ริยะบุตรโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่กรรมการ
5. นางสาวจันทร์ทิพย์ แก้วก่าโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
6. นายปริพนธ์ ประพันธ์โรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
7. นางสุดารัตน์ นาคม่วงโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
8. นางประภาพร ธงหารโรงเรียนบ้านโนนเจริญศิลป์กรรมการ
9. นางจุรีวัลย์ เรืองนุ่นโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
10. นางสาวเนจรินทร์ ธรรมคันทีโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
11. นางสาวสรญา วัชระสังกาศโรงเรียนบ้านยางคำกรรมการ
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3
1. นายทนงชัย ไฝทาคำโรงเรียนบ้านโคกถาวร ประธานกรรมการ
2. นายเมธา ปัญญาวัฒน์โรงเรียนบ้านหนองสามขารองประธานกรรมการ
3. นางสาวณะภา ลีพรมโรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
4. นายกงใจ ริยะบุตรโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่กรรมการ
5. นางสาวจันทร์ทิพย์ แก้วก่าโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
6. นายปริพนธ์ ประพันธ์โรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
7. นางสุดารัตน์ นาคม่วงโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
8. นางประภาพร ธงหารโรงเรียนบ้านโนนเจริญศิลป์กรรมการ
9. นางจุรีวัลย์ เรืองนุ่นโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
10. นางสาวเนจรินทร์ ธรรมคันทีโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
11. นางสาวสรญา วัชระสังกาศโรงเรียนบ้านยางคำกรรมการ

วิทยาศาสตร์

การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6
1. นางศิริวรรณ เคนไชยวงศ์ โรงเรียนบ้านนาดอกไม้ประธานกรรมการ
2. นางศิขรินทร์ธาร โคตรสิงห์โรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์รองประธานกรรมการ
3. นางอริสา ธุระนนท์โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
4. นายรักชนะ บุญชาญโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
5. นางสาวนิรชา สมโชคโรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์กรรมการ
6. นางสาวนิตยา นามุนทาโรงเรียนบ้านโนนแสบง กรรมการ
7. นายอัสนี อ้มพรมโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
8. นางสาวศศินภา ลุนาวันโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นางจินตนา หลานเศรษฐาโรงเรียนบ้านตาดประธานกรรมการ
2. นางรุ่งสิยาภรณ์ อนุศาสน์โรงเรียนบ้านโพนสวาง กรรมการ
3. นางสาวกนกวรรณ แสนคำโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่าง กรรมการ
4. นายชูศักดิ์ ใครบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
5. นางสาวนภาลัย มนตรีโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
6. นางสาวพิมพิดา ทองนำโรงเรียนบ้านกุดเรือ กรรมการ
7. นางสาวธนัชญา นนทวรางค์กุลโรงเรียนบ้านโคกสว่างกรรมการ
8. นางหทัยชนก สมบูรณ์โรงเรียนบ้านนาอวนน้อยกรรมการ
9. นางมัธติกา ศรีหาคลังโรงเรียนบ้านเซือม กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6
1. นายสราวุธ อินทร์คำน้อยโรงเรียนบ้านคำเจริญ ประธานกรรมการ
2. นายณรงค์ฤทธิ์ บุญเฉลิม โรงเรียนบ้านโนนทับช้างรองประธานกรรมการ
3. นางสาววรินรำไพ คำอ้วนโรงเรียนบ้านผาศักดิ์ทรัพย์เจริญกรรมการ
4. นางนีรนุช แก้วบัวสาโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
5. นางมยุรา มิ่งใจดีโรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยา กรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3
1. นายทรงฤทธิ์ วงศ์คำจันทร์โรงเรียนบ้านโนนทับช้างประธานกรรมการ
2. นายสุทธิพงค์ พรมวัง โรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ รองประธานกรรมการ
3. นายปทุมรัตน์ ศรีประทุมวงศ์โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัย กรรมการ
4. นางหทัยทิพย์ ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านอากาศ กรรมการ
5. นางสาวเย็นฤดี นนตระอุดรโรงเรียนบ้านท่างาม กรรมการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6
1. นางกีรติ เดชทองทิพย์ โรงเรียนบ้านคำลอดพื้นประธานกรรมการ
2. นางสาวกัลญาภรณ์ อรุณรัตน์โรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
3. นางสาวจีราพร แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านนาฮี กรรมการ
4. นางสาววิไลพร นาสมใจ โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการ
5. นางสาวจุฑารัตน์ วงศ์อินทร์อยู่โรงเรียนบ้านอินทร์แปลงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3
1. นายเกรียงศักดิ์ พละไกร โรงเรียนบ้านท่าก้อน ประธานกรรมการ
2. นางอนงค์ วรสาร โรงเรียนบ้านคำเจริญกรรมการ
3. นางนัยนา สาขันธ์โคตรโรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์กรรมการ
4. นางจารุวรรณ เรืองชัยโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์ กรรมการ
5. นางพิสมัย หมื่นศรีโรงเรียนบ้านบะยาว กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6
1. นางภาวินี ผิวบุญเรืองโรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยวประธานกรรมการ
2. นางพัชราภรณ์ ลัมพ์คิน โรงเรียนบ้านคำลอดพื้น รองประธานกรรมการ
3. นางสาวิตรี ไชยบุญตา โรงเรียนบ้านตาดโตน กรรมการ
4. นางพิศมัย บุญชาญโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
5. นายพัฒนภูมิ เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านท่างาม กรรมการ
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3
1. นางอัญชลี เหลาสิทธิ์โรงเรียนบ้านคำภูทอง กรรมการ
2. นายดาบเพชร อุทโท โรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
3. นางสุพัตรา ช่วยรักษา โรงเรียนบ้านนาซอ กรรมการ
4. นายชัยรัตน์ เพ็งสีแสงโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
5. นางเนาวรัตน์ มหาชัย โรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6
1. นายชาญชัย ปริตวาโรงเรียนบ้านดอนคำ ประธานกรรมการ
2. นางสาวเกษมณี เงินลาง โรงเรียนบ้านกลางนาโน รองประธานกรรมการ
3. นางปรียานุช วงศ์ก้อมโรงเรียนบ้านดงเหนือ กรรมการ
4. นางสาวเนตรระญา ปัญจันทร์สิงห์โรงเรียนบ้านวังเวิน กรรมการ
5. นางสมสะอาด สุวรรณพันธ์โรงเรียนบ้านวาใหญ่ กรรมการ
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3
1. นายไมตรี ปัญหาวงศ์โรงเรียนบ้านบ่อแดง ประธานกรรมการ
2. นายกิตติพันธุ์ ชัยสิทธิ์ โรงเรียนบ้านก่อ กรรมการ
3. นางสาวทัศนีย์ อุปนันท์ โรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์กรรมการ
4. นางสาวกุลจิรา บุตรแพงสีโรงเรียนบ้านหนองบ่อ กรรมการ
5. นางสาวธิดารัตน์ สิงห์คามโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนแบบเดินตาม ป.1-ป.3
1. นายเจน ศรีคุณ โรงเรียนบ้านเม่นน้อย ประธานกรรมการ
2. นายเกียรติศักดิ์ งับแสนสาโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่าง กรรมการ
3. นายเจษฎา ศรีประทุมวงศ์ โรงเรียนบ้านโนนไทย กรรมการ
4. นายอำนวย มูลดี โรงเรียนบ้านวังเวิน กรรมการ
5. นายถวัลย์ ฟองอ่อนโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
6. นายสุรชัย เดชขันธ์ โรงเรียนบ้านนาดอกไม้ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6
1. นายเอกสิทธิ์ ไตรธิเลน โรงเรียนบ้านนาโพธิ์ ประธานกรรมการ
2. ว่าที่ร้อยตรีสะท้านเดช นามมนตรีโรงเรียนบ้านหนองท่มท่ากระดัน กรรมการ
3. นางสาวอ้อยทิพย์ สมกุล โรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์ กรรมการ
4. นายอาวุธ บุตรวัง โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการ
5. นายเมฆา สกุลเดช โรงเรียนแพดพิทยารัตน์ กรรมการ
6. นายสุทัศน์ งอยภูธร โรงเรียนบ้านวาใหญ่ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6
1. นายเอกสิทธิ์ ไตรธิเลน โรงเรียนบ้านนาโพธิ์ ประธานกรรมการ
2. นายสุทธิ ไชยวงศาโรงเรียนบ้านนาจาร กรรมการ
3. นายสุรชัย สมบูรณ์โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง กรรมการ
4. นายอาคม เลิศสงครามโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
5. นายวัชระ มังธานีโรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่ กรรมการ
6. นายเริงฤทธิ์ งิ้วโสมโรงเรียนบ้านเซือม กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายยนต์ ดั่นเจริญโรงเรียนบ้านห้วยหิน ประธานกรรมการ
2. นายประชาชาติ ไชยพรม โรงเรียนบ้านโนนแต้ กรรมการ
3. นายอิทธิพัทธ์ แก้วฝ่าย โรงเรียนบ้านคำภูทองกรรมการ
4. นายธนูทอง รัตนกรโรงเรียนบ้านตาด กรรมการ
5. นายเอกพันธ์ อรกุลโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงามกรรมการ
6. นายสุรพล จึงไกรสีห์โรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3
1. นายสุวัฒน์ มานิตย์ โรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ ประธานกรรมการ
2. นายสิทธิชัย สิงห์คำ โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
3. นางสาวธิติสุดา เข็มอุทา โรงเรียนบ้านด่านสมบูรณ์ กรรมการ
4. นายธวัชชัย เพริศแก้ว โรงเรียนสร้างแก้วอ่างคำค้อฯ กรรมการ
5. นางอุราพร ธุระแพง โรงเรียนบ้านส้งเปือย กรรมการ
6. นายปรีชา พันดาโรงเรียนบ้านบะยาว กรรมการและเลขานุการ

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางอังคณา ไกรพลรักษ์ โรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
2. นายแสงจันทร์ เพ็งสีแสง โรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอม กรรมการ
3. นางสลวย กลยนี โรงเรียนบ้านบะหว้า กรรมการ
4. นางพิไลรัตน์ คิดโสดา โรงเรียนบ้านโนนชนะสังคม กรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางพิไลรัตน์ คิดโสดา โรงเรียนบ้านโนนชนะสังคม ประธานกรรมการ
2. นายอุทัย บังพะจารโรงเรียนบ้านด่านสมบูรณ์ กรรมการ
3. นางละมัย มณีปกรณ์ โรงเรียนบ้านหนองแวงกรรมการ
4. นางทิพาภรณ์ ไชยวงศ์ษา โรงเรียนบ้านวาใหญ่ กรรมการ
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางพิไลรัตน์ คิดโสดา โรงเรียนบ้านโนนชนะสังคม ประธานกรรมการ
2. นายพิชิต ไขไพวัน โรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
3. นางศรีสุดา มานะวงศ์ โรงเรียนบ้านวังม่วง กรรมการ
4. นายณรงค์ศักดิ์ บุตรแสง โรงเรียนบ้านหนองนาหารฯ กรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นายปรัชวุฒิ คำผุยโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือย ประธานกรรมการ
2. นางบังอร กาญบุตรโรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
3. นางลัดดาพร อุดมมา โรงเรียนบ้านอากาศ กรรมการ
4. นางดนารัตน์ ถาบุตร โรงเรียนอนุบาลบ้านม่วง กรรมการ
5. นายพรสวรรค์ สายทอง โรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นายปรัชวุฒิ คำผุยโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือย ประธานกรรมการ
2. นางสาวพจนารถ อินทปัญญาโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์ กรรมการ
3. นางอาภรณ์ ช่วยรักษา โรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโน กรรมการ
4. นางวิไลลักษณ์ ญาณรักษ์ โรงเรียนบ้านหนองตากวย กรรมการ
5. นายอภัย ปังอุทาโรงเรียนบ้านนาซอ กรรมการ
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นายปรัชวุฒิ คำผุยโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือย ประธานกรรมการ
2. นางนิษา นะวะสด โรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการ
3. นายอรรถพล พรหมสาขาฯโรงเรียนบ้านขัวก่าย กรรมการ
4. นางพาชื่น ศรีคุณโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
5. นางสาวรัชฎาภรณ์ ฝาชัยภูมิโรงเรียนบ้านดงยาง กรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6
1. นายปรัชวุฒิ คำผุยโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือย ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ ไชยวงศ์คต โรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา “โพธิ์คำอนุสรณ์”กรรมการ
3. นายพีระวัฒน์ ศรีธรรมมาโรงเรียนบ้านม่วงพิทยาคม กรรมการ
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3
1. นายปรัชวุฒิ คำผุยโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือย ประธานกรรมการ
2. นายวรวิทย์ ไชยวงศ์คต โรงเรียนเจริญศิลป์ศึกษา “โพธิ์คำอนุสรณ์”กรรมการ
3. นายพีระวัฒน์ ศรีธรรมมาโรงเรียนบ้านม่วงพิทยาคม กรรมการ
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3
1. นายไพจิตร คิดโสดาโรงเรียนบ้านเสาวัด ประธานกรรมการ
2. นายเดชาธร จันทะเดชโรงเรียนบ้านโนนทับช้าง กรรมการ
3. นายณรงค์ฤทธิ์ ทิพย์พรมมาโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่าง กรรมการ
4. นางสุขสม นาคบุตรโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
5. นายจำเนียร พลศรีดาโรงเรียนบ้านวังเวิน กรรมการ
6. นางสาวธวรัญกานต์ จารุเกษมโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
7. นางสาวรัชธิดา ไผทาคำ โรงเรียนบ้านท่าก้อน กรรมการ
การประกวดละครประวัติศาสตร์ ป.1-ม.3
1. นายไพจิตร คิดโสดาโรงเรียนบ้านเสาวัด ประธานกรรมการ
2. นายเดชาธร จันทะเดชโรงเรียนบ้านโนนทับช้าง กรรมการ
3. นายณรงค์ฤทธิ์ ทิพย์พรมมาโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
4. นางสุขสม นาคบุตรโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
5. นายจำเนียร พลศรีดา โรงเรียนบ้านวังเวิน กรรมการ
6. นางสาวธวรัญกานต์ จารุเกษมโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือย กรรมการ
7. นางสาวรัชธิดา ไผทาคำโรงเรียนบ้านท่าก้อน กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.1-ป.3
1. นางสาวภัทราวดี อุปทุมโรงเรียนบ้านนาถ่อน ประธานกรรมการ
2. นายจรูญ อุณหโชติโรงเรียนบ้านพุทธรักษากรรมการ
3. นางปาริยา พันธ์เสนาโรงเรียนบ้านดงอีด่อย กรรมการ
4. นางเครือวัลย์ สุทธิอาจโรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
5. นางสาวกรรณิกา จำปาไชยศรีโรงเรียนบ้านดงมะกุ้ม กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6
1. นางภัทราวดี อุปทุมโรงเรียนบ้านนาถ่อน ประธานกรรมการ
2. นางสาวจารุวรรณ ชมภูพื้นโรงเรียนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
3. นางสาวอัญชลี ศรีสุโคตรโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ กรรมการ
4. นายปรวัตร แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านถ้ำเต่า กรรมการ
5. นายไพศาล สวัสดิวงศ์ไชยโรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์ตาก กรรมการ
การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3
1. นางสาวภัทราวดี อุปทุม โรงเรียนบ้านนาถ่อน ประธานกรรมการ
2. นางธีระดา นิสิทธิชัยโรงเรียนบ้านแพงใหญ่ กรรมการ
3. นายสุทธี กำทองดีโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
4. นางวันเพ็ญ วังทะพันธ์โรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
5. นางนิภาพร แก้วศรีรัง โรงเรียนบ้านศรีวิชัย กรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.1-ป.3
1. นายนิธิพงศ์ เถายะบุตรโรงเรียนบ้านโพนก่อ ประธานกรรมการ
2. นางอร่าม ใจแน่นโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการ
3. นางสดชื่น อุปชัยโรงเรียนบ้านอินทร์แปลงกรรมการ
4. นางยุดา สัพโส โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
5. นางสาวดารุณี สาริบุตรโรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยวกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6
1. นายนิธิพงศ์ เถายะบุตรโรงเรียนบ้านโพนก่อ ประธานกรรมการ
2. นางสุดารัตน์ สุวรรณกูฏโรงเรียนบ้านนาดูนนาดีกรรมการ
3. นางวิไล สืบสุวรรณ์โรงเรียนบ้านบะยาว กรรมการ
4. นางฑิติภา อิ้มพัฒน์โรงเรียนบ้านยางคำกรรมการ
5. นางนิภาพร ชิงชัยโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3
1. นายนิธิพงศ์ เถายะบุตรโรงเรียนบ้านโพนก่อ ประธานกรรมการ
2. นางสาวธัญญลักษณ์ จงใจโรงเรียนบ้านท่างามกรรมการ
3. นายไมตรี ธงหารโรงเรียนบ้านวังเยี่ยม กรรมการ
4. นายรวมพล ดวงศรีจันทร์โรงเรียนบ้านนาเมือง กรรมการ
5. นางนงค์รักษ์ เพชรราม โรงเรียนคำปลาฝานาทวีกรรมการ
6. นางสาววิไลลักษณ์ ทาเทพโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
7. นางธนารมย์ วรรณบุรีโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3
1. นายกิตติชัย โคงันโรงเรียนคำปลาฝานาทวีประธานกรรมการ
2. นายวิชัย ช่วยสุดโรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคม กรรมการ
3. นางสาวชลิดา ยศมา โรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
4. นายสถิต ชาไมล์ โรงเรียนบ้านดงบัง กรรมการ
5. นายทรงศาสตร์ โมคมูลโรงเรียนบ้านอากาศ กรรมการ
6. นางพิสมัย กิณเรศโรงเรียนบ้านท่าช้างเจริญไพศาลกรรมการ
7. นายบุญสงค์ ช่วยรักษา โรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
8. นางนิวาส บุษบงค์โรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
9. นางวิภานนท์ อาจหาญโรงเรียนบ้านสรศรี กรรมการ
10. นางสาววิภาพร แสงพระจันทร์โรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่กรรมการ
11. นางสมคิด นุ่มกัลยาโรงเรียนบ้านสงเปือย กรรมการ
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3
1. นายกิตติชัย โคงันโรงเรียนคำปลาฝานาทวีกรรมการ
2. นายวิชัย ช่วยสุด โรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคม กรรมการ
3. นางชลิดา ยศมา โรงเรียนบ้านสุวรรณคีรี กรรมการ
4. นายสถิต ชาไมล์โรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
5. นายทรงศาสตร์ โมคมูล โรงเรียนบ้านอากาศ กรรมการ
6. นางพิสมัย กิณเรศโรงเรียนบ้านท่าช้างเจริญไพศาลกรรมการ
7. นายบุญสงค์ ช่วยรักษาโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
8. นางนิวาส บุษบงค์โรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
9. นางวิภานนท์ อาจหาญโรงเรียนบ้านสรศรีกรรมการ
10. นางสาววิภาพร แสงพระจันทร์โรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่ กรรมการ
11. นางสมคิด นุ่มกัลยาโรงเรียนบ้านสงเปือย กรรมการ

สุขศึกษา และพลศึกษา

การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6
1. นายทรงศิลป์ ไฝทาคำโรงเรียนบ้านนากะทาดประธานกรรมการ
2. นางสาวสกาวเดือน กางทองโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
3. นางครองชิต แง่มสุราชโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นายรัตน์ติชัย ชัยมัดชิมโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
5. นายวชิระ ยืนยงค์โรงเรียนบ้านดงอีด่อยกรรมการ
6. นายสกล ช่วยรักษาโรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกวิทยา กรรมการ
7. นายเกียรติศักดิ์ ไชยยศโรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
8. นายชาติชาย วารีย์โรงเรียนบ้านแก้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3
1. นายทรงศิลป์ ไฝทาคำโรงเรียนบ้านนากะทาดประธานกรรมการ
2. นางสาวสกาวเดือน กางทองโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
3. นางครองชิต แง่มสุราชโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นายรัตน์ติชัย ชัยมัดชิมโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
5. นายวชิระ ยืนยงค์โรงเรียนบ้านดงอีด่อยกรรมการ
6. นายสกล ช่วยรักษาโรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกวิทยา กรรมการ
7. นายเกียรติศักดิ์ ไชยยศโรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
8. นายชาติชาย วารีย์โรงเรียนบ้านแก้งกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6
1. นายวีระศักดิ์ ศรีถาพรโรงเรียนบ้านหนองลาดประธานกรรมการ
2. นายชัยวัฒน์ บุตรแสนโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
3. นายโกวิทย์ ประสารวงค์โรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
4. นายพล ทองประทุมโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
5. นายกฤษกร อินทรสิทธิ์โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ฯ กรรมการ
6. นายสุรสิทธิ์ สมแสนโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นายนิมิต สุ่ยอุบลโรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
8. นายพีระพงษ์ อินทรสันติ์โรงเรียนบ้านคำภูทองกรรมการ
9. นายอดิศร ช่วยไชยศรี โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3
1. นายวีระศักดิ์ ศรีถาพรโรงเรียนบ้านหนองลาดประธานกรรมการ
2. นายชัยวัฒน์ บุตรแสนโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
3. นายโกวิทย์ ประสารวงค์โรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
4. นายพล ทองประทุมโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
5. นายกฤษกร อินทรสิทธิ์โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ฯ กรรมการ
6. นายสุรสิทธิ์ สมแสนโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นายนิมิต สุ่ยอุบลโรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
8. นายพีระพงษ์ อินทรสันติ์โรงเรียนบ้านคำภูทองกรรมการ
9. นายอดิศร ช่วยไชยศรีโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6
การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6
1. นายบรรดา แก้วบัวสาโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างประธานกรรมการ
2. นายไพโรจน์ สุวรรณเทนโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
3. นางอุดมพร สิงห์บุตราโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นายวิระ นิเทียนโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการ
5. นายสนามชัย อินทรสิทธิ์โรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
6. นายวิวัฒน์ ชูจิตโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
7. นายประดิษฐ์ กวดวงศ์ษาโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
8. นายสมเกียรติ ศรีบุญลือโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
9. นายชยังกูร ภูริศรีโรงเรียนบ้านส้งเปือยกรรมการ
10. นายจรันต์ ผินแก้วโรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
11. นายอวยพร ผ่องแผ้วโรงเรียนบ้านคำเจริญกรรมการ
12. นายพุฒินันท์ รัตนภักดีโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
13. นายเสน่ห์ เหลือขันธ์โรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
14. นางสาววรภรณ์ เหง้าละครโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
15. นายนิพนธ์ ขันธ์แก้วโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3
1. นายบรรดา แก้วบัวสาโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างประธานกรรมการ
2. นายไพโรจน์ สุวรรณเทนโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอม กรรมการ
3. นางอุดมพร สิงห์บุตราโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นายวิระ นิเทียนโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการ
5. นายสนามชัย อินทรสิทธิ์โรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
6. นายวิวัฒน์ ชูจิตโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
7. นายประดิษฐ์ กวดวงศ์ษาโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
8. นายสมเกียรติ ศรีบุญลือโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
9. นายชยังกูร ภูริศรีโรงเรียนบ้านส้งเปือยกรรมการ
10. นายจรันต์ ผินแก้วโรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
11. นายอวยพร ผ่องแผ้วโรงเรียนบ้านคำเจริญกรรมการ
12. นายพุฒินันท์ รัตนภักดีโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
13. นายเสน่ห์ เหลือขันธ์โรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
14. นางสาววรภรณ์ เหง้าละครโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
15. นายนิพนธ์ ขันธ์แก้วโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการและเลขานุการ

ศิลปะ-ทัศนศิลป์

การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.1-ป.3
1. นายปิยะ วงศ์คำจันทร์โรงเรียนบ้านปลาหลายประธานกรรมการ
2. นายสุภาหุ เฮียงราชโรงเรียนบ้านโคกก่องหนองแวงกรรมการ
3. นายวีระวัฒน์ แก้วบัวสาโรงเรียนบ้านข้าวแป้งกรรมการ
4. นางบูรณกิจ โคตรหานามโรงเรียนบ้านดอนแดงคำอ้อกรรมการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ป.4-ป.6
1. นายปิยะ วงศ์คำจันทร์โรงเรียนบ้านปลาหลายประธานกรรมการ
2. นางสุรีพร เอ้มะราชโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
3. นายคมกฤษ ไวยพัฒน์โรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
4. นายสมถวิล เหลาพรมโรงเรียนบ้านขุนภูมิ กรรมการ
การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายปิยะ วงศ์คำจันทร์โรงเรียนบ้านปลาหลายประธานกรรมการ
2. นายวีระศักดิ์ ป้อมไชยาโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางพิพาพันธุ์ เขื่อนกองแก้วโรงเรียนบ้านโคกสว่างกรรมการ
4. นายเทพฤทธิ์ สมบูรณ์โรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.1-ป.3
1. นายประจักษ์ อมลาโรงเรียนบ้านกุดจอกน้อยประธานกรรมการ
2. นายคมสันต์ สารเนตรโรงเรียนบ้านโคกไม้ล้มกรรมการ
3. นายเสมานันท์ พีรวิชเมธากุลโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
4. นายหรรษา เกียววงค์โรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ป.4-ป.6
1. นายเสริมชัย โพธิ์ไชยรัตน์โรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมประธานกรรมการ
2. นางสาวพิกุล มีทองแสนโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นายวัชรพันธ์ ใครบุตรโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
4. นายไพศาล อาจหาญโรงเรียนสร้างแก้วอ่างคำค้ออำนวยวิทย์กรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3
1. นายแดนไพร สีมาคามโรงเรียนบ้านวังม่วงประธานกรรมการ
2. นายวิรัตน์ แง่พรหมโรงเรียนนาจานกล้วยน้อยกรรมการ
3. นายวีระศักดิ์ เดชขันธ์โรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
4. นายจีโรจน์ จูมสุพรรณโรงเรียนบ้านท่างามกรรมการ
การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3
1. นายสมพงค์ ดีวันไชยโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนประธานกรรมการ
2. นายประเสริฐ วะเศษสร้อยโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่กรรมการ
3. นายชัยณรงค์ ศรีพรหมทัตโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
4. นายทวีสุข นารินรักษ์โรงเรียนบ้านบะป่าคากรรมการ
การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3
1. นายชัยประสิทธิ์ เพริศแก้วโรงเรียนบ้านกุดจอกประธานกรรมการ
2. นายสกล ภูมิประเสิรฐโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นายเสรี กุลอักโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
4. นายเดชา ไชยแสงราชโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.1-ป.3
1. นายอาทิตย์ นิวาสวัฒน์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงประธานกรรมการ
2. นางเพ็ญแข ติธรรมโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
3. นายนิกรณ์ มัครมย์โรงเรียนบ้านโคกแสงกรรมการ
4. นายสุเมธ อาจวิชัยโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
การแข่งขันการสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ป.4-ป.6
1. นายวรวิทย์ บุญพูลผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหินเหิบประธานกรรมการ
2. นางสาวชลธิชา นันทะวงศ์โรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
3. นางสาวสุทธิลักษณ์ โคตรลาคำโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
4. นางเสาวลักษณ์ บุญพรมมาโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3
1. นายเศรษฐศิลป์ อาจสาระมนต์ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดงอีด่อยประธานกรรมการ
2. นายเชาวนา เฮียงราชโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
3. นายนายกฤตชัย ญาณรักษ์โรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
4. นายสานิท แก่นท้าวโรงเรียนบ้านท่าแร่ดงปลาปากกรรมการ
การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3
1. นายอนันตเดช งิ้วโสมผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโคกไม้ล้มประธานกรรมการ
2. นายสัมฤทธิ์ ศรีระวงศ์โรงเรียนบ้านหนองสามขากรรมการ
3. นางนภาลัย สีสุวะโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
4. นายคมกริช อินทรสิทธิ์โรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกวิทยากรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.1-ป.3
1. นายอภิชาติ กุลอักผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำบุ้นประธานกรรมการ
2. นายดำรง เฮียงราชโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
3. นายฤาชัย ช่วยรักษาโรงเรียนบ้านแพงน้อยกรรมการ
4. นางวรุณยุภา ดีสีแก้วโรงเรียนบ้านคำภูทองกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ป.4-ป.6
1. นายอภิชาติ กุลอักผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำบุ้นประธานกรรมการ
2. นายทองชัย คำมุงคุณโรงเรียนบ้านวังเวินกรรมการ
3. นายบ้านวังเวิน คิดโสดาโรงเรียนคิดโสดากรรมการ
4. นางกชกร ป้านภูมิโรงเรียนบ้านดงอีด่อยกรรมการ
การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3
1. นายอภิชาติ กุลอักผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านน้ำบุ้นประธานกรรมการ
2. นายสมอ นิ่มมาโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
3. นายสนิท มุสิกะพันธ์โรงเรียนบ้านนาฮีกรรมการ
4. นายกรุณา อินทรสิทธิ์โรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟฯกรรมการ

ศิลปะ-ดนตรี

การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม กรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ป.1-ป.6
การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3
การแข่งขันวงอังกะลุง ป.1-ป.6
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3
1. นายหนูใจ ทมถาโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม ประธานกรรมการ
2. นายนิพนธ์ ศรีชัยโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
3. นางสาวจุฬารัตน์ สารเนตรโรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
4. นางสาวนิศาชล กุลอัก โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสุพรรณี ทองสะอาด โรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์ กรรมการ
6. นายวรเชษฐ์ คุ้มหนองฮีโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
7. นายไพศาล ประคองพวก โรงเรียนบ้านโคกกลาง กรรมการ
8. นายยุทธนา หมื่นแพน โรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
9. นายสมพอ บงบุตรโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3
1. นายจิรพงษ์ เลิศลำหวาน โรงเรียนกุดเรือคำพิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายจักรพล ตรีศรี โรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
3. นายกิติพงษ์ เวทย์บูชาโรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
4. นายมานา ชื่นใจโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ป.1-ม.3
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ป.1-ม.3
1. นายจิรพงษ์ เลิศลำหวาน โรงเรียนกุดเรือคำพิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายจักรพล ตรีศรี โรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
3. นายกิติพงศ์ เวทย์บูชาโรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
4. นายมานา ชื่นใจโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายชัชวาลย์ ธุระนนท์โรงเรียนบ้านขุนภูมิประธานกรรมการ
2. นางบรรจง พลาชัยโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นางจินตนา ใจซื่อโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
4. นางพูลทรัพย์ สุผาโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
5. นางสาวฤทัยรัตน์ พรมสารโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
6. นางสุภาวดี กะนะฮาดโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
7. นายจรัสพงศ์ สุวรรณวงษ์ โรงเรียนบ้านบะยาวกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายชัชวาลย์ ธุระนนท์โรงเรียนบ้านขุนภูมิประธานกรรมการ
2. นายเสกสันต์ จูมจันทา โรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
3. นายไตร สุจริตโรงเรียนบ้านสรศรีกรรมการ
4. นายนคร จำปาศิลป์โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสาวธนิตา อุปสิทธิ์โรงเรียนบ้านขัวก่าย กรรมการ
6. นายธีระพงษ์ ดวงสุภาโรงเรียนบ้านบะหว้า กรรมการ
7. นางบุญล้ำ พรมวงศานนท์โรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายชัชวาลย์ ธุระนนท์โรงเรียนบ้านขุนภูมิประธานกรรมการ
2. นางบรรจง พลาชัยโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นางจินตนา ใจซื่อโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
4. นางพูลทรัพย์ สุผาโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
5. นางสาวฤทัยรัตน์ พรมสารโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
6. นางสุภาวดี กะนะฮาดโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
7. นายจรัสพงศ์ สุวรรณวงษ์ โรงเรียนบ้านบะยาวกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายชัชวาลย์ ธุระนนท์โรงเรียนบ้านขุนภูมิ ประธานกรรมการ
2. นายเสกสันต์ จูมจันทา โรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
3. นายไตร สุจริตโรงเรียนบ้านสรศรีกรรมการ
4. นายนคร จำปาศิลป์โรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
5. นางสาวธนิตา อุปสิทธิ์โรงเรียนบ้านขัวก่าย กรรมการ
6. นายธีระพงษ์ ดวงสุภาโรงเรียนบ้านบะหว้า กรรมการ
7. นางบุญล้ำ พรมวงศานนท์โรงเรียนบ้านดงสาร กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายวีระชัย จักรไชยโรงเรียนบ้านเดื่อศรีคันไชยประธานกรรมการ
2. นางสาวกรีระภัส พลศรีโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
3. นางจีรภัทร์ พลศรีดาโรงเรียนบ้านส้งเปือย กรรมการ
4. นายสำราญ พรมวังโรงเรียนโคกก่องหนองแวงกรรมการ
5. นายสมบัติ บงบุตรโรงเรียนบ้านดอนแดง กรรมการ
6. นายเสรี ปานแก้วโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
7. นายนิกรณ์ มัครมย์โรงเรียนบ้านโคกแสงกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายวีระชัย จักรไชยโรงเรียนบ้านเดื่อศรีคันไชยประธานกรรมการ
2. นายปิยบุตร ศรีใจโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์ กรรมการ
3. นางจารุณี เนตรกันหาโรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยากรรมการ
4. นายอุลิต ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
5. นายประจญ คำภูแสนโรงเรียนบ้านโนนแพง กรรมการ
6. นางสาวจริยาพร ไชยสุระโรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายวีระชัย จักรไชยโรงเรียนบ้านเดื่อศรีคันไชยประธานกรรมการ
2. นางสาวกรีระภัส พลศรีโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
3. นางจีรภัทร์ พลศรีดา โรงเรียนบ้านส้งเปือย กรรมการ
4. นายสำราญ พรมวังโรงเรียนโคกก่องหนองแวง กรรมการ
5. นายสมบัติ บงบุตรโรงเรียนบ้านดอนแดง กรรมการ
6. นายเสรี ปานแก้วโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
7. นายนิกรณ์ มัครมย์โรงเรียนบ้านโคกแสงกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายวีระชัย จักรไชยโรงเรียนบ้านเดื่อศรีคันไชยประธานกรรมการ
2. นายปิยบุตร ศรีใจโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
3. นางจารุณี เนตรกันหา โรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยากรรมการ
4. นายอุลิต ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
5. นายประจญ คำภูแสนโรงเรียนบ้านโนนแพง กรรมการ
6. นางสาวจริยาพร ไชยสุระโรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายวิเลิศ พรไธสงโรงเรียนบ้านวังโพน ประธานกรรมการ
2. นายเอกพงศ์ วงศ์สุริยวรรณโรงเรียนบ้านนาเมือง กรรมการ
3. นายชำนาญ คำปัญโญสีโนทัยโรงเรียนบ้านน้ำบุ้นกรรมการ
4. นายชัยวัติ ธุระนนท์โรงเรียนบ้านหนองนาหารฯ กรรมการ
5. นายวีระวัฒน์ แก้วก่าโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
6. นางสาวณัฐนิชา ปู่วังโรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์ กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายวิเลิศ พรไธสงโรงเรียนบ้านวังโพน ประธานกรรมการ
2. นายวีระวัฒน์ ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านวังเยี่ยมกรรมการ
3. นางบุญโฮม มูลราชโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคีกรรมการ
4. นางขวัญสุดา คชพลโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
5. นายกมลภพ พินิจมนตรีโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
6. นายเปลุวัฒน์ เกื้อหนองขุ่นโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์ กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายวิเลิศ พรไธสงโรงเรียนบ้านวังโพน ประธานกรรมการ
2. นายเอกพงศ์ วงศ์สุริยวรรณโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
3. นางชำนาญ คำปัญโญสีโนทัยโรงเรียนบ้านน้ำบุ้นกรรมการ
4. นายชัยวัติ ธุระนนท์โรงเรียนบ้านหนองนาหารฯกรรมการ
5. นายวีระวัฒน์ แก้วก่าโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
6. นางสาวณัฐนิชา ปู่วังโรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์ กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายวิเลิศ พรไธสงโรงเรียนบ้านวังโพน ประธานกรรมการ
2. นายวีระวัฒน์ ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านวังเยี่ยม กรรมการ
3. นางบุญโฮม มูลราชโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
4. นางขวัญสุดา คชพลโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
5. นายกมลภพ พินิจมนตรี โรงเรียนบ้านห้วยหิน กรรมการ
6. นายเปลุวัฒน์ เกื้อหนองขุ่นโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์ กรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ป.1-ป.6
1. นายปฏิวัตร นารินรักษ์โรงเรียนบ้านยางคำประธานกรรมการ
2. นางลักขณาพรรณ ต้นเจริญกิจโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ กรรมการ
3. นายหวานเย็น โพธิสว่าง โรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
4. นายอารมณ์ คำเกาะโรงเรียนบ้านโคกไม้ล้ม กรรมการ
5. นายวิรัช สิรถนอมทรัพย์ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง กรรมการ
6. นายพูลสวัสดิ์ เหง้าละคร โรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยวกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3
1. นายปฏิวัตร นารินรักษ์โรงเรียนบ้านยางคำประธานกรรมการ
2. นายยศดนัย สุขจรโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงามกรรมการ
3. นางไพบูลย์ พรหมศิริโรงเรียนบ้านโนนชนะสังคมกรรมการ
4. นายสำนวน แสงกล้าโรงเรียนบ้านดงเหนือ กรรมการ
5. นายปรีชา เงินนามโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
6. นายสันติ สุนันธรรมโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6
1. นายปฏิวัตร นารินรักษ์โรงเรียนบ้านยางคำ ประธานกรรมการ
2. นางลักขณาพรรณ ต้นเจริญกิจโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ กรรมการ
3. นายหวานเย็น โพธิสว่าง โรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
4. นายอารมณ์ คำเกาะโรงเรียนบ้านโคกไม้ล้ม กรรมการ
5. นายวิรัช สิรถนอมทรัพย์ โรงเรียนบ้านหนองบัวแดง กรรมการ
6. นางพูลสวัสดิ์ เหง้าละคร โรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยวกรรมการ
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3
1. นายปฏิวัตร นารินรักษ์โรงเรียนบ้านยางคำประธานกรรมการ
2. นายยศดนัย สุขจรโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม กรรมการ
3. นายไพบูลย์ พรหมศิริโรงเรียนบ้านโนนชนะสังคมกรรมการ
4. นายสำนวน แสงกล้าโรงเรียนบ้านดงเหนือ กรรมการ
5. นายปรีชา เงินนามโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
6. นายสันติ สุนันธรรมโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3
การประกวดขับขานประสานเสียง ป.1-ป.6
1. นายจิรพงษ์ เลิศลำหวาน โรงเรียนกุดเรือคำพิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายจักรพล ตรีศรี โรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
3. นายกิติพงศ์ เวทย์บูชา โรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
4. นายมานา ชื่นใจโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
การประกวดขับขานประสานเสียง ม.1-ม.3
1. นายจิรพงษ์ เลิศลำหวาน โรงเรียนกุดเรือคำพิทยาคารประธานกรรมการ
2. นายจักรพล ตรีศรี โรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
3. นายกิติพงศ์ เวทย์บูชาโรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
4. นายมานา ชื่นใจโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ

ศิลปะ-นาฏศิลป์

การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวานรนิวาสกรรมการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ป.1-ป.6
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นายสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายธรากร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวกลิ่นทิพย์ วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวกลิ่นทิพย์ วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ กรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายธรากร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ กรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
การแข่งขันมายากล ป.1-ม.3
1. นายวัชระ คำพลงามศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ ประธานกรรมการ
2. นางสุคนธ์ทิพย์ อันเกรียงไกรโรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
3. นายณธกร นันทะวงค์โรงเรียนอากาศอำนวยศึกษากรรมการ
4. นางสาวทิพกลิ่น วันคำโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
5. นายสมชาย ศรีลาดอินโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ
6. นายพัฒนพิศิษย์ พรหมเทศโรงเรียนมัธยมวารนิวาสกรรมการ

ภาษาต่างประเทศ

การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.1-ป.3
1. นายสมพงษ์ แสนโคตรโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดประธานกรรมการ
2. นางสมสอาด อินสุขโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นางบุญโฮม มูลราชโรงเรียนแสนสุขสามัคคีกรรมการ
4. นางสนธยา อุตรหงส์โรงเรียนบ้านวาใหญ่กรรมการ
5. นางวริดา เรืองฤาหารโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
6. นางแสงแข แสนขวาโรงเรียนบ้านหนองบ่อกรรมการ
7. นายศุภชัย มาละอินทร์โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
8. นางสาวชไมพร ศรีกุลโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
9. นางสาวพรรณิภา ศรีท้าวโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
10. นางสาวสุภาพร คำมุงคุณโรงเรียนบ้านน้ำจั้นกรรมการ
11. นางสาวมณี แก้วก่าโรงเรียนคำลอดพื้นกรรมการ
12. Mr.Ray Simmonsโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
13. นางเสาวพร ผ่านชมพูโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
14. นางวราพร ใจใสโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
15. นางปรียา สารผลโรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ป.4-ป.6
1. นายสมพงษ์ แสนโคตรโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดประธานกรรมการ
2. นางสมสอาด อินสุขโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นางบุญโฮม มูลราชโรงเรียนแสนสุขสามัคคีกรรมการ
4. นางสนธยา อุตรหงส์โรงเรียนบ้านวาใหญ่กรรมการ
5. นางวริดา เรืองฤาหารโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
6. นางแสงแข แสนขวาโรงเรียนบ้านหนองบ่อกรรมการ
7. นายศุภชัย มาละอินทร์โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
8. นางสาวชไมพร ศรีกุลโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
9. นางสาวพรรณิภา ศรีท้าวโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
10. นางสาวสุภาพร คำมุงคุณโรงเรียนบ้านน้ำจั้นกรรมการ
11. นางสาวมณี แก้วก่าโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
12. Mr.Ray Simmonsโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
13. นางสาวเสาวพร ผ่านชมพูโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
14. นางวราพร ใจใสโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
15. นางปรียา สารผลโรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3
1. นายสมพงษ์ แสนโคตรโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดประธานกรรมการ
2. นางสมสอาด อินสุขโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นางบุญโฮม มูลราชโรงเรียนแสนสุขสามัคคีกรรมการ
4. นางสนธยา อุตรหงส์โรงเรียนบ้านวาใหญ่กรรมการ
5. นางวริดา เรืองฤาหารโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
6. นางแสงแข แสนขวาโรงเรียนบ้านหนองบ่อกรรมการ
7. นายศุภชัย มาละอินทร์โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
8. นางสาวชไมพร ศรีกุลโรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
9. นางสาวพรรณิภา ศรีท้าวโรงเรียนบ้านสุวรรณคีรีกรรมการ
10. นางสาวสุภาพร คำมุงคุณโรงเรียนบ้านน้ำจั้นกรรมการ
11. นางสาวมณี แก้วก่าโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
12. Mr.Ray Simmonsโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
13. นางเสาวพร ผ่านชมพูโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
14. นางวราพร ใจใสโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
15. นางปรียา สารผลโรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6
1. นางมยุรี อุ่นวิเศษโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงประธานกรรมการ
2. นางสามินี ขันธุปัทม์โรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
3. นางสาวระวิวรรณ ประทุมทองโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
4. นายวารินทร์ หอมเฮ้าโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
5. นางศุภวรรณ โทอิ้งโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการ
6. นางสาวปนัดดา ฤทธิ์ทานันท์โรงเรียนหนองทุ่มท่ากระดันกรรมการ
7. นางมัลลิกา งาสิทธิ์โรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์กรรมการ
8. นางวารุณี รักษาภักดีโรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
9. นางสาววันวิวาห์ มาลาโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์(ประชาราษฎร์ 347)กรรมการ
10. Mr.Edito Gandamโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
11. นางสาวณัฐนิชา ปู่วังโรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์กรรมการ
12. นางเทียมใจ ณ นครพนมโรงเรียนบ้านโนนอุดมกรรมการ
13. นายณัฐวุฒิ ปัญญาประชุมโรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
14. นายวีระศักดิ์ สุวรรณไตรโรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่กรรมการ
15. นางพัชราภรณ์ วงศ์กระจ่างโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3
1. นางมยุรี อุ่นวิเศษโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงประธานกรรมการ
2. นางสามินี ขันธุปัทม์โรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
3. นางสาวระวิวรรณ ประทุมทองโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
4. นายวารินทร์ หอมเฮ้าโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
5. นางศุภวรรณ โทอิ้งโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการ
6. นางสาวปนัดดา ฤทธิ์ทานันท์โรงเรียนหนองทุ่มท่ากระดันกรรมการ
7. นางมัลลิกา งาสิทธิ์โรงเรียนบ้านหนองแอกกรรมการ
8. นางวารุณี รักษาภักดีโรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
9. นางสาววันวิวาห์ มาลาโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์(ประชาราษฎร์ 347)กรรมการ
10. Mr.Edito Gandamโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
11. นางสาวณัฐนิชา ปู่วังโรงเรียนสามแยกพิทักษ์กรรมการ
12. นางเทียมใจ ณ นครพนมโรงเรียนบ้านโนนอุดมกรรมการ
13. นายณัฐวุฒิ ปัญญาประชุมโรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
14. นางพัชราภรณ์ วงศ์กระจ่างโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
15. นายวีระศักดิ์ สุวรรณไตรโรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่กรรมการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ป.4-ป.6
1. นายศักดิ์พงษ์ วรรณวาสสพป.สกลนคร เขต 3ประธานกรรมการ
2. นางสาวสิริลักษณ์ วสุริย์โรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง)กรรมการ
3. นางสาวกัญญารัตน์ นิธิเจริญโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
4. นางแก้วใจ สีมาคามโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
5. นายนาถณรงค์ กุลอักโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
6. นางขวัญฤทัย อุ่นวิเศษโรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
7. นายวิทยา ศรีวงศ์โรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
8. นางกัลยา ปัญเศษโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟมิตรภาพที่ 81(พระเทพญาณวิศิษฏ์ "ชัยทวี" อุปถัมภ์)กรรมการ
9. นางสาวเนตรนุช พงศ์ศรีโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
10. นางสาวจันทร์ทิพย์ แก้วก่าโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
11. นางนิภาพร แก้วศรีรังโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
12. นางสุมาลี พละกรตโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
13. นางสาวนัยนา ศรีสมัยโรงเรียนบ้านนาอวนน้อยกรรมการ
14. นางกรรณิกา ใครบุตรโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
15. นางสาววริศรา อ่อนตาจันทร์โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงกรรมการ
16. นายเสมานันท์ พีรวิชเมธากุลโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
17. นางชลนิดา หมื่นแพนโรงเรียนชุมชนขัวสูงสวรรค์กรรมการ
18. นายกันตินันท์ ดรกันยาโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
19. นางสาวธัญลักษณ์ ชิณวงศ์โรงเรียนบ้านวังบงกรรมการ
20. นางกรวรรณ อุปชิตโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3
1. นายศักดิ์พงษ์ วรรณวาสสพป.สกลนคร เขต 3ประธานกรรมการ
2. นางสาวสิริลักษณ์ วสุริย์โรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง)กรรมการ
3. นางสาวกัญญารัตน์ นิธิเจริญโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
4. นางแก้วใจ สีมาคามโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
5. นายนาถณรงค์ กุลอักโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
6. นางขวัญฤทัย อุ่นวิเศษโรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
7. นายวิทยา ศรีวงศ์โรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
8. นางกัลยา ปัญเศษโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟมิตรภาพที่ 81(พระเทพญาณวิศิษฏ์ "ชัยทวี" อุปถัมภ์)กรรมการ
9. นางสาวเนตรนุช พงศ์ศรีโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
10. นางสาวจันทร์ทิพย์ แก้วก่าโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
11. นางนิภาพร แก้วศรีรังโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
12. นางสุมาลี พละกรตโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
13. นางสาวนัยนา ศรีสมัยโรงเรียนบ้านนาอวนน้อยกรรมการ
14. นางกรรณิกา ใครบุตรโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
15. นางสาววริศรา อ่อนตาจันทร์โรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงกรรมการ
16. นายเสมานันท์ พีรวิชเมธากุลโรงเรียนโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
17. นางชลนิดา หมื่นแพนโรงเรียนชุมชนขัวสูงสวรรค์กรรมการ
18. นายกันตินันท์ ดรกันยาโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
19. นางสาวธัญลักษณ์ ชิณวงศ์โรงเรียนบ้านวังบงกรรมการ
20. นางกรวรรณ อุปชิตโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3
1. นายสมพงษ์ แสนโคตรโรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดประธานกรรมการ
2. นางสารี อ่อนสุระทุมโรงเรียนบ้านโพธิ์ตากกรรมการ
3. นางสาวรติยา ลีพรมโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
4. นายวิทยา ศรีมงค์โรงเรียนบ้านจารกรรมการ
5. นางสาวธีราภรณ์ หมื่นโรจน์โรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
6. นางอุดมพร คำอ้วนโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคีกรรมการ
7. นางทัศนีย์ ผินแก้วโรงเรียนบ้านห้วยหินลาดกรรมการ
8. นางสาวพัชรี สาฆ้องโรงเรียนบ้านบ่อแดงกรรมการ
9. นางกรรณิกา ใครบุตรโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ป.4-ป.6
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3
การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ป.1-ป.6
1. นางพัชรี แก้วตาบรรเจิดโรงเรียนบ้านนาง่ามเล้าประธานกรรมการ
2. นายสมรชัย สมบูรณ์โรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
3. นายธงชัย สุทธิอาจโรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
4. นางแก้วใจ สีมาคามโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
5. นางวราพร ใจใสโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
6. นายกันตินันท์ ดรกันยาโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
7. นางสาวนัยนา ศรีสมัยโรงเรียนบ้านนาอวนน้อยกรรมการ
8. นายจักรกริช ผาคุยคำโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
9. นายเอกลักษณ์ สืบสายพร้อมโรงเรียนบ้านหนองแอกดอนสวรรค์กรรมการ
10. นางสาวเสาวนี พลขันธ์โรงเรียนบ้านดอนยานางกรรมการ
11. นางอังคณา ชาเหลาโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
12. นางทิพวรรณ ผาลีโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการ
13. นางสาวธัญลักษณ์ ิชิณวงศ์โรงเรียนบ้านวังบงกรรมการ
14. นางกรวรรณ อุปชิตโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง)กรรมการ
การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3
1. นางชมพูนุช ศรีสุราชโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมประธานกรรมการ
2. นางสาวชนม์นิภา บุพศิริโรงเรียนบ้านสงเปือยกรรมการ
3. นางสาวเสาวภา ชูรัตน์โรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
4. นางวรพร ใจใสโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
5. นางเด่นนภา ดะอังกุโรงเรียนบ้านดอนคำกรรมการ
6. นางขวัญฤทัย อุ่นวิเศษโรงเรียนท่าศรีไคลวิทยาคมกรรมการ
7. นางสาวกัญญารัตน์ นิธิเจริญโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
8. นางสาวสุพรรษา ไตรทองโรงเรียนบ้านขัวก่ายกรรมการ
9. นางทิชากร จันทร์แก้วโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
10. นางสุกันยา จันทร์ละครโรงเรียนบ้านสรศรีกรรมการ
11. นายศุภชัย มาละอินทร์โรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
12. นางนิโรจน์ คำสงค์โรงเรียนบ้านวาใหญ่กรรมการ
13. นางสาวจินตหรา ศรีลาวงศ์โรงเรียนบ้านแพดพิทยารัตน์กรรมการ
14. นางสาววันวิวาห์ มาลาโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์(ประชาราษฎร์ 347)กรรมการ

กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3
1. นายสมเด็จ ขาวนาเขโรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่ประธานกรรมการ
2. นายโคจร อินธิปีกโรงเรียนอนุบาลคำตากล้ากรรมการ
3. นายศักดิ์สิทธิ์ พ่อขันชายโรงเรียนบ้านลืมบองกรรมการ
4. นายปิติศักดิ์ เสวาภพโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
5. นายสุรศักดิ์ ต้นภูบาลโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ
6. นายเกรียงศักดิ์ ประณมศรีโรงเรียนบ้านบ่อแดงกรรมการ
7. นายเฉลิมยศ สุจริตโรงเรียนนาแต้กรรมการ
8. นายธีระวัฒน์ เฮียงราชโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการ
9. นายพัฒนพงษ์ พันแสนโรงเรียนบ้านนาบัวกรรมการ
การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6
1. นายชวลิต มินพิมายโรงเรียนบ้านโนนไทยประธานกรรมการ
2. นางสาวจงรัก มังธานีโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
3. นายชวนากร ลาภอุดมศักดาโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการ
4. นายเสอ็ม คิดโสดาโรงเรียนบ้านหนองผือกรรมการ
5. นายวีระวัฒน์ ศรีเทียวไทยโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
6. นายพนาศักดิ์ ชาคำหลอยโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
7. นายนีรมัย คิดโสดาโรงเรียนโพนงามศึกษากรรมการ
การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3
1. นายพงศกร ต้นภูบาลโรงเรียนบ้านหนองพอกน้อยประธานกรรมการ
2. นายนิเวศน์ ชื่นค้าโรงเรียนบ้านโนนไทยกรรมการ
3. นายบรรเจิด กัลยาโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นายธวัชชัย กองธรรมโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
5. นายพิรุณ อ่อนสุระทุมโรงเรียนบ้านยางคำกรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6
1. นายปัญญา ศรีสมยาโรงเรียนบ้านตาดโตนกรรมการ
2. นายอรรถพล วงค์กิ่งโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
3. นายมณเฑียร อินทรสิทธิ์โรงเรียนบ้านดงห้วยเปลือยกรรมการ
4. นางประภัสสร โพธิกุลโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3
1. นางวิภารัตน์ สัพโสโรงเรียนบ้านดอนแดงคำอ้อประธานกรรมการ
2. นายชูชาติ มาละอินทร์โรงเรียนบ้านโคกถาวรรกรรมการ
3. นางมุทิตา สังฆะมณีโรงเรียนบ้านวังบงกรรมการ
4. นายวัชระ บุพศิริโรงเรียนบ้านสงเปือยกรรมการ
กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3
1. นางวิภารัตน์ สัพโสโรงเรียนบ้านดอนแดงคำอ้อประธานกรรมการ
2. นางประภัสสร โพธิกุลโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
3. นายมณเฑียร อินทรสิทธิ์โรงเรียนดงห้วยเปลือยกรรมการ
4. นายอรถพล วงค์กิ่งโรงเรียนหนองฮางกรรมการ
5. นายชูชาติ มาละอินทร์โรงเรียนบ้านโคกถาวรรกรรมการ
6. นางมุทิตา สังฆะมณีโรงเรียนบ้านวังบงกรรมการ
7. นายปัญญา ศรีสมยาโรงเรียนบ้านตาดโตนกรรมการ
8. นายวัชระ บุพศิริโรงเรียนบ้านสงเปือยกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ป.4-ป.6
1. นายชัดเจน กุลอักโรงเรียนบ้านบะหว้าประธานกรรมการ
2. นางสาวิตรี เดชขันธ์โรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
3. นางเฉลิมศรี แก้วก่าโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
4. นางสาวพรรณนิภา ผากงคำโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
5. นางบุญโฮม เฮียงราชโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคีกรรมการ
การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3
1. นายชัดเจน กุลอักโรงเรียนบ้านบะหว้าประธานกรรมการ
2. นางอรอุษา พินิจมนตรีโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
3. นางบุษบา หาญมานพโรงเรียนบ้านส้งเปือยกรรมการ
4. นางสุภาวดี แก้วกัณหาโรงเรียนบ้านลืมบองกรรมการ
5. นายเอกชัย อุตระหงษ์โรงเรียนบ้านวาใหญ่กรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6
1. นายภิญโญ ศรีถาพรโรงเรียนบ้านโนนเจริญศิลป์ประธานกรรมการ
2. นางนงคลักษณ์ ทิพนนท์โรงเรียนบ้านหนองพอกน้อยกรรมการ
3. นางสุมาลี สุดาชาติโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยงกรรมการ
4. นางพูนศรี ศรีประทุมโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นางสาวพัชรินทร์ แก้วพาดีโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3
1. นายภิญโญ ศรีถาพรโรงเรียนบ้านโนนเจริญศิลป์ประธานกรรมการ
2. นางจงรักษ์ ดอนอาจทันโรงเรียนบ้านตาดกรรมการ
3. นางรักเล่ห์ ริยะบุตรโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นางบุปผาสวรรค์ วรรณทองโรงเรียนบ้านเหล่าผักใส่กรรมการ
5. นายอดุลศักดิ์ ยะมุงคุณโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ

คอมพิวเตอร์

การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์กราฟิก ป.1-ป.3
1. นายนพรัตน์ ชรินทร์โรงเรียนบ้านนายมประธานกรรมการ
2. นายวิพัฒน์ จันทร์หล้าโรงเรียนบ้านศรีวิชัยกรรมการ
3. นางสาววารุณี แก้วนาโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการ
4. นางสาวเพชราภรณ์ แก้วพรมโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
5. นายฉัตรชัย กลั่นบุศย์โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการ
6. นางสาวปราณี กุลอักโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
7. นางสาวกาญจนา ยาวะโนภาสโรงเรียนบ้านหนองลาดกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3
1. นายปัญญา พันธ์เสนาโรงเรียนบ้านกุดจานประธานกรรมการ
2. นางวิวรรัตน์ สีมาโรงเรียนบ้านนาจารกรรมการ
3. นายชยันต์ กิติศรีวรพันธุ์โรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
4. นางสาวแววตา กาญบุตร โรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
5. นายปกรณ์ ไปยะพรหมโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายประยุทธ หมายมั่นโรงเรียนบ้านดงหม้อทองประธานกรรมการ
2. นายวีระยุทธ เพริศแก้วโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
3. นางสาวปราณี กุลอักโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
4. นายจีรศักดิ์ ศรีรัตน์โรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ป.4-ป.6
1. นายสัญญา วัฒนาเนตรโรงเรียนบ้านนาคอยประธานกรรมการ
2. นายสถาพร สิงโตโรงเรียนบ้านห้วยหิน กรรมการ
3. นางสาวอุไรภรณ์ หามวงค์โรงเรียนบ้านบ่อแดงกรรมการ
4. นายประดับ เรืองนุ่นโรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์กรรมการ
5. นายคมพิทักษ์ แมดมิ่งเหง้าโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
6. นางสาวคชาภรณ์ ก่ำจำปาโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส (ราษฎร์บำรุง)กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3
1. นายสัญญา วัฒนาเนตรโรงเรียนบ้านนาคอยประธานกรรมการ
2. นายสถาพร สิงโตโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
3. นางสาวอุไรภรณ์ หามวงค์โรงเรียนบ้านบ่อแดงกรรมการ
4. นายประดับ เรืองนุ่นโรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์กรรมการ
5. นายคมพิทักษ์ แมดมิ่งเหง้าโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
6. นางสาวคชาภรณ์ ก่ำจำปาโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส (ราษฎร์บำรุง) กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6
1. นายวงศ์นรินทร์ แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านท่าแร่ดงปลาปาก ประธานกรรมการ
2. นายอาธร คนเสงี่ยมโรงเรียนบ้านดงเสียว กรรมการ
3. นางสาวลักขณา เหง้าละครโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
4. นายสุรสิทธิ์ ขันบรรจงโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นายสุลิมา ผาอินทร์โรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่กรรมการ
6. นายชัยวุฒิ ศรีสร้อยโรงเรียนบ้านวังเยี่ยม กรรมการ
7. นางสาวสุทธิพร ศุภวุฒิโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
8. นางสาวฑิฆัมพร ทองนำโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
9. นางทิพย์สุดา ธิศรีโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟฯกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3
1. นายวงศ์นรินทร์ แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านท่าแร่ดงปลาปากประธานกรรมการ
2. นายอาธร คนเสงี่ยมโรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
3. นางสาวลักขณา เหง้าละครโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโน กรรมการ
4. นายสุรสิทธิ์ ขันบรรจงโรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นายสุลิมา ผาอินทร์โรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
6. นายชัยวุฒิ ศรีสร้อยโรงเรียนบ้านวังเยี่ยม กรรมการ
7. นางสาวสุทธิพร ศุภวุฒิโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
8. นางสาวฑิฆัมพร ทองนำโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
9. นางทิพย์สุดา ธิศรีโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟฯกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6
1. นายจำรัส สิงห์คามโรงเรียนบ้านโพนสวางประธานกรรมการ
2. นางสาวรัชภรณ์ เบญจรูญโรงเรียนบ้านกลางนาโน กรรมการ
3. นายเสทื้อน อินทะประเสริฐโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
4. นางสาวปฑิตา กาญจนสุเมฆินโรงเรียนบ้านหนองท่มท่ากระดันกรรมการ
5. นางสาวกัญญพร พิมพบุตรโรงเรียนบ้านหนองม่วงกรรมการ
6. นางสาวนงนุช จันทร์นวล โรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3
1. นายวัฒนา อุประโรงเรียนบ้านวังหว้าประธานกรรมการ
2. นางสาววิไลพร มูลปลัดโรงเรียนบ้านขาวสง่าเจริญวิทย์ กรรมการ
3. นางกัลยาณีย์ ขันติยูโรงเรียนบ้านแก้งกรรมการ
4. นายนำโชค สุทธิเสนโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
5. นางสุภาวดี ไตรโยธีโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
6. ว่าที่ร้อยตรีชาญวุฒิ ชาลีเชียงพิณโรงเรียนบ้านขามกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6
1. นายกิติชัย สมบัติดีโรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยแหลมทองประธานกรรมการ
2. นางสาววราภรณ์ สุ่ยอุบลโรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกกรรมการ
3. นายณัฐพงษ์ โพนสูงโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
4. นายกฤษฎา โพยนอกโรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
5. นายธนวัฒน์ แสงสุวรรณโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
6. นายธีระวัฒน์ ทับสีรักโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
7. นางสาวอริศรา กิริมิตรโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3
1. นายกิติชัย สมบัติดีโรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยแหลมทองประธานกรรมการ
2. นางสาววราภรณ์ สุ่ยอุบลโรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกกรรมการ
3. นายณัฐพงษ์ โพนสูงโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วง กรรมการ
4. นายกฤษฎา โพยนอกโรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
5. นายธนวัฒน์ แสงสุวรรณโรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
6. นายธีระวัฒน์ ทับสีรักโรงเรียนบ้านนากะทาดกรรมการ
7. นางสาวอริศรา กิริมิตรโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์ กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3
1. นายธีระพงษ์ แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านนาฮีประธานกรรมการ
2. นางจานุรัตน์ ริยะบุตรโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
3. นายบุญเติม พรมอารักษ์โรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
4. นางสาวผ่องพรรณ เจินธรรมโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
5. นางสาวมัณฑนา มณีแสงโรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์ กรรมการและเลขานุการ

หุ่นยนต์

การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ป.1-ป.6
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ป.1-ป.6
1. นายสง่า ฮุงหวนโรงเรียนสร้างแก้วอ่างคำค้ออำนวยวิทย์ประธานกรรมการ
2. นายอาธร คนเสงี่ยมโรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
3. นายสะเทื้อน อินทประเสริฐโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
4. นางสาวคชาภรณ์ ก่ำจำปาโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ป.1-ป.6
การประกวดโครงงานระบบสมองกลฝังตัว ม.1-ม.3

การงานอาชีพ

การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6
1. นายชัยณรงค์ วงศ์สง่าโรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์ตากประธานกรรมการ
2. นางสาววราภรณ์ อุปทองโรงเรียนดงหม้อทองกรรมการ
3. นายประพรชัย ฮาบเมืองซองโรงเรียนบ้านโนนเจริญศิลป์กรรมการ
4. นายไกรเดช คะลีล้วนโรงเรียนบ้านสงเปือย กรรมการ
5. นายสุเนตร แจ่มสุวรรณโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
6. นางดารุณี สุราราชโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
7. นายสมชาย โคตรคำโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
8. นางสารภี พันธ์สะอาด โรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์ กรรมการ
9. นายศักดา อุปฌาใต้โรงเรียนบ้านหินเหิบ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3
1. นายชัยณรงค์ วงศ์สง่าโรงเรียนชุมชนบ้านโพธิ์ตากประธานกรรมการ
2. นางสาววราภรณ์ อุปทองโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
3. นายประพรชัย ฮาบเมืองซองโรงเรียนบ้้านโนนเจริญศิลปืกรรมการ
4. นายไกรเดช คะลีล้วนโรงเรียนบ้านสงเปือยกรรมการ
5. นายสุเนตร แจ่มสุวรรณโรงเรียนบ้านดอนแดงเม่นใหญ่ กรรมการ
6. นางดารุณี สุราราชโรงเรียนบ้านคึมกรรมการ
7. นายสมชาย โคตรคำโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
8. นางสารภี พันธ์สะอาด โรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์ กรรมการ
9. นายศักดา อุปฌาใต้โรงเรียนบ้านหินเหิบ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ป.4-ป.6
1. นางสุบรรณ สายทองโรงเรียนบ้านดงเสียวประธานกรรมการ
2. นายสมโพธิ สุวรรณคำโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
3. นางจุฬารัตน์ การุญโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
4. นายชวลิต วรเมธานนทกุลโรงเรียนบ้านนาฮีกรรมการ
5. นายพนา ริยะบุตรโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
6. นายปิยะวัฒน์ ประฮาดไชยโรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกกรรมการ
7. นายเรืองเดช เทอำรุงโรงเรียนบ้านแพดพิทยารัตน์กรรมการ
8. นางสาวภัทรวดี ทองแสงโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟมิตรภาพฯกรรมการ
9. นายพรศักดิ์ ปานจันทร์โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3
1. นายสมโพธิ สุวรรณคำโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามประธานกรรมการ
2. นางจุฬารัตน์ การุณโรงเรียนบ้านก่อกรรมการ
3. นางสุบรรณ สายทองโรงเรียนบ้านดงเสียวกรรมการ
4. นายชวลิต วรเมธานนทกุลโรงเรียนบ้านนาฮีกรรมการ
5. นายพนา ริยะบุตรโรงเรียนบ้านนาเมืองกรรมการ
6. นายปิยะวัฒน์ ประฮาดไชยโรงเรียนบ้านหนองนาหารสมสนุกกรรมการ
7. นายเรืองเดช เทอำรุงโรงเรียนบ้านแพดพิทยารัตน์กรรมการ
8. นางสาวภัทรวดี ทองแสงโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟมิตรภาพฯกรรมการ
9. นายพรศักดิ์ ปานจันทร์โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6
1. นางเมตตา หาญรักษ์โรงเรียนบ้านหนองนาหารฯประธานกรรมการ
2. นางเฉลิมขวัญ นรสารโรงเรียนบ้านท่าแร่ดงปลาปาก กรรมการ
3. นายพรรณา มาตเลียงโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
4. นายวิทยาลงกรณ์ ชูพันธ์โรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
5. นางหทัยกาญจน์ โคแก้วโรงเรียนบ้านดอนมุยหนองแฝก กรรมการ
6. นายรังสัน พรหมศิริโรงเรียนบ้านโนนชนะสังคมกรรมการ
7. นางสาวศิริลักษณ์ วะชุมโรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยากรรมการ
8. นางสุนิสสัย มาต้นโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
9. นางมณีรัตน์ ศิริประทุมวงศ์ โรงเรียนบ้านดอนแดงคำอ้อกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3
1. นางเมตตา หาญรักษ์โรงเรียนบ้านหนองนาหารฯประธานกรรมการ
2. นางเฉลิมขวัญ นรสารโรงเรียนบ้านท่าแร่ดงปลาปาก กรรมการ
3. นายพรรณา มาตเลียงโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
4. นายวิทยาลงกรณ์ ชูพันธ์โรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
5. นางหทัยกาญจน์ โคแก้วโรงเรียนบ้านดอนมุยหนองแฝก กรรมการ
6. นายรังสัน พรหมศิริโรงเรียนบ้านโนนชนะสังคมกรรมการ
7. นางสาวศิริลักษณ์ วะชุม โรงเรียนบ้านหว้านสหวิทยากรรมการ
8. นางสุนิสสัย มาต้นโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการ
9. นางมณีรัตน์ ศิริประทุมวงศ์ โรงเรียนบ้านดอนแดงคำอ้อกรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6
1. นายนิรันดร โฮมวงศ์โรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายบุญจร สมบูรณ์โรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
3. นางสุพัตรา ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านนาบัว กรรมการ
4. นายชูชาติ คุณบุราณโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
5. นายวิทวัฒน์ คำแหงไทย โรงเรียนบ้านคำเจริญกรรมการ
6. นางประพรรณศรี ขานพลโรงเรียนบ้านเชียงเพ็งกรรมการ
7. นางรัชณี อินธิปีกโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
8. นางสาวอนุสรา ทาไธสงค์ โรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
9. นางกุศล เถาว์สอนโรงเรียนบ้านวังบง กรรมการและเลขานุการ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3
1. นายนิรันดร โฮมวงศ์โรงเรียนบ้านแก้งประธานกรรมการ
2. นายบุญจร สมบูรณ์โรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
3. นางสุพัตรา ทอนฮามแก้วโรงเรียนบ้านนาบัว กรรมการ
4. นายชูชาติ คุณบุราณโรงเรียนบ้านบะหว้ากรรมการ
5. นายวิทวัฒน์ คำแหงไทย โรงเรียนบ้านคำเจริญกรรมการ
6. นางประพรรณศรี ขานพลโรงเรียนบ้านเชียงเพ็งกรรมการ
7. นางรัชณี อินธิปีกโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
8. นางสาวอนุสรา ทาไธสงค์ โรงเรียนบ้านโนนสะอาดนาเหมือดกรรมการ
9. นางกุศล เถาว์สอนโรงเรียนบ้านวังบง กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบแห้ง ป.4-ป.6
1. นางมยุรี อุ่นวิเศษโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยง ประธานกรรมการ
2. นายศุภกิตติ์ พรหมสมบัติโรงเรียนบ้านหนองท่มท่ากระดันกรรมการ
3. นางสุภาวดี แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านโพนก่อ กรรมการ
4. นางหวานเบา แสงวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
5. นายไพฑูรย์ วิลาชัยโรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
6. นางวราภรณ์ พิสุราชโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
7. นางบังอร มานะพาณิชย์โรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟมิตรภาพฯ กรรมการ
8. นายสุริยา เอ้มะราชโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
9. นางสาวจิตประสงค์ บุญชาญ โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3
1. นางมยุรี อุ่นวิเศษโรงเรียนบ้านห้วยน้ำเที่ยง ประธานกรรมการ
2. นายศุภกิตติ์ พรหมสมบัติ โรงเรียนบ้านหนองท่มท่ากระดันกรรมการ
3. นางสุภาวดี แก้วฝ่ายโรงเรียนบ้านโพนก่อ กรรมการ
4. นางหวานเบา แสงวงค์โรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
5. นายไพฑูรย์ วิลาชัยโรงเรียนบ้านกุดเรือคำ กรรมการ
6. นางวราภรณ์ พิสุราชโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
7. นายสุริยา เอ้มะราชโรงเรียนเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
8. นางบังอร มานะพาณิชย์โรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟมิตรภาพฯ กรรมการ
9. นางสาวจิตประสงค์ บุญชาญ โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ป.4-ป.6
1. นางสุดาวรรณ ศรีสิงห์พันธุ์โรงเรียนบ้านวังบง ประธานกรรมการ
2. นางประไพศรี อุตรนครโรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
3. นางรัจติยา วงศาโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
4. นางละม่อม เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
5. นางนวพร ปานสมุทรโรงเรียนบ้านข้าวแป้งกรรมการ
6. นางเพลินนภา แสงสุวรรณโรงเรียนบ้านอินทร์แปลงกรรมการ
7. นางวันเพ็ญ คำผุยโรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
8. นางนันทวรรณ บุญโพธิ์โรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
9. นางสุภารัตน์ นิเทียนโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการและเลขานุการ
การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3
1. นางสุดาวรรณ ศรีสิงห์พันธุ์โรงเรียนบ้านวังบง ประธานกรรมการ
2. นางประไพศรี อุตรนครโรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
3. นางรัจติยา วงศาโรงเรียนบ้านนาแต้กรรมการ
4. นางละม่อม เคนไชยวงศ์โรงเรียนบ้านดอนแดงกรรมการ
5. นางนวพร ปานสมุทรโรงเรียนบ้านข้าวแป้งกรรมการ
6. นางเพลินนภา แสงสุวรรณโรงเรียนบ้านอินทร์แปลงกรรมการ
7. นางวัณเพ็ญ คำผุยโรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
8. นางนันทวรรณ บุญโพธิ์โรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรีกรรมการ
9. นางสุภารัตน์ นิเทียนโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6
1. นางจินดา อินทรสิทธิ์โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธนสร สุจริต โรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
3. นางเจนจิรา พวงสิงห์โรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคีกรรมการ
4. นายสวัสดิ์ จู่มาโรงเรียนบ้านหนองแวงกรรมการ
5. นายนิพนธ์ เหลาพรหมโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
6. นางสาวเข็มพร วงศ์สูงโรงเรียนบ้านหนองนาแซงโนนงิ้วกรรมการ
7. นายสุรพล ศรีษะโคตรโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
8. นายทรงชัย สร้อยจักรโรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
9. นางมลิวรรณ เฮียงราชโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3
1. นางจินดา อินทรสิทธิ์โรงเรียนบ้านกุดเรือประธานกรรมการ
2. นางธนสร สุจริตโรงเรียนบ้านถ้ำเต่ากรรมการ
3. นางเจนจิรา พวงสิงห์โรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคีกรรมการ
4. นายสวัสดิ์ จู่มาโรงเรียนบ้านหนองแวงกรรมการ
5. นายนิพนธ์ เหลาพรหมโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
6. นางสาวเข็มพร วงศ์สูงโรงเรียนบ้านหนองนาแซงโนนงิ้วกรรมการ
7. นายสุรพล ศรีษะโคตรโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
8. นายทรงชัย สร้อยจักรโรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
9. นางมลิวรรณ เฮียงราชโรงเรียนบ้านคำลอดพื้นกรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ป.4-ป.6
1. นางวรรณวิภา เฒ่าอุดม โรงเรียนบ้านนาบัว ประธานกรรมการ
2. นางกัลนิกานต์ ชาเหลาโรงเรียนบ้านนาดอกไม้กรรมการ
3. นายบัญชา ใยพันธุ์โรงเรียนบ้านวังหว้า กรรมการ
4. นางพนา วิริยะเจริญกิจโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
5. นายสมพร แขกวันวงศ์ โรงเรียนบ้านหนองแสงคำกรรมการ
6. นายมนตกานต์ พรหมภาพโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
7. นางเดือนเพ็ญ รักเสมอวงศ์โรงเรียนบ้านนาดูนนาดีกรรมการ
8. นางสาวกันต์กนิษฐ์ ใจเวียงโรงเรียนบ้านซ่อมดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3
1. นางวรรณวิภา เฒ่าอุดม โรงเรียนบ้านนาบัว ประธานกรรมการ
2. นางกัลนิกานต์ ชาเหลาโรงเรียนบ้านนาดอกไม้กรรมการ
3. นายบัญชา ใยพันธุ์โรงเรียนบ้านวังหว้ากรรมการ
4. นางพนา วิริยะเจริญกิจโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
5. นายสมพร แขกวันวงศ์โรงเรียนบ้านหนองแสงคำกรรมการ
6. นายมนตกานต์ พรหมภาพโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
7. นางเดือนเพ็ญ รักเสมอวงศ์โรงเรียนบ้านนาดูนนาดีกรรมการ
8. นางสาวกันต์กนิษฐ์ ใจเวียงโรงเรียนบ้านซ่อมดู่กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ป.4-ป.6
1. นางสาวประพิณ ใครลามเมาโรงเรียนบ้านหนองแวงประธานกรรมการ
2. นางสุรัชฎา เดชขันธ์โรงเรียนบ้านหนองผือกรรมการ
3. นางธณัติตา ปานแก้วโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
4. นางพิสมัย สุวรรณเทนโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
5. นายชวน จันทร์แดงโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
6. นายวีระวัฒน์ พลศรีดาโรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
7. นางสุมาลี พละกรตโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
8. นางสุนันท์ จอดนอกโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
9. นางยุคลธร ธวบุรีโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ กรรมการและเลขานุการ
การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3
1. นางสาวประพิณ ใครลามเมาโรงเรียนบ้านหนองแวงประธานกรรมการ
2. นางสุรัชฎา เดชขันธ์โรงเรียนบ้านหนองผือ กรรมการ
3. นางธณัติตา ปานแก้วโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
4. นางพิสมัย สุวรรณเทนโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
5. นายชวน จันทร์แดงโรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
6. นายวีระวัฒน์ พลศรีดาโรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
7. นางสุมาลี พละกรตโรงเรียนบ้านทุ่งโพธิ์กรรมการ
8. นางสุนันท์ จอดนอกโรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
9. นางยุคลธร ธวบุรีโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาสฯ กรรมการและเลขานุการ

ปฐมวัย

การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย
1. นายวสุกฤต สุวรรณเทน โรงเรียนบ้านบะป่าคา ประธานกรรมการ
2. นางผ่องศรี ชาวโคกสีโรงเรียนบ้านห้วยโทงดอนสวรรค์กรรมการ
3. นางบุณณดา ช่วยรักษาโรงเรียนบ้านข้าวแป้งกรรมการ
4. นางกัลยาณี ไตรยงค์โรงเรียนบ้านขัวก่ายกรรมการ
5. นางสาวอวัสฎา นาโสกโรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
6. นางสาวมาลาตี ไชยอินทร์โรงเรียนบ้านโนนแพงกรรมการ
7. นางสาวอัจฉราพร พรไธสง โรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรี กรรมการและเลขานุการ
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย
1. นางเดือนเพ็ญ อัครจันทร์โรงเรียนบ้านหนองนาแซงโนนงิ้วประธานกรรมการ
2. นางพรเพ็ญ ภูวงศ์โรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
3. นางครองขวัญ แก้วฝ่ายโรงเรียนบ่อแก้วดงมะไฟฯกรรมการ
4. นางประวีณา สุทธิเสนโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
5. นางเจรจิรา คำคุณคำโรงเรียนชุมชนพอกใหญ่ไทยสมบูรณ์กรรมการ
6. นางหัทยา ทัศวงษาโรงเรียนบ้านกุดเรือคำกรรมการ
7. นางขวัญ ใครบุตรโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการและเลขานุการ

เรียนรวม - ภาษาไทย

การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
1. นายสนั่น ศิลป์ชัยโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
2. นางพูลศรี ทิพม่อมโรงเรียนบ้านโนนขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
3. นางปราณี บุญชาญโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม กรรมการ
4. นางศศิธร นาเมืองรักษ์โรงเรียนบ้านตาดโตนกรรมการ
5. นางสาวเกล็ดดาว ไกรธิราชโรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
6. นางสาวกิ่งกนก กิณเรศโรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นายสนั่น ศิลป์ชัยโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
2. นางพูลศรี ทิพม่อมโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการ
3. นางปราณี บุญชาญโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงามกรรมการ
4. นางศศิธร นาเมืองรักษ์โรงเรียนบ้านตาดโตนกรรมการ
5. นางสาวเกล็ดดาว ไกรธิราชโรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
6. นางสาวกิ่งกนก กิณเรศโรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นายสนั่น ศิลป์ชัยโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
2. นางพูลศรี ทิพม่อมโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์ กรรมการ
3. นางปราณี บุญชาญโรงเรียนชุมชนบ้านโพนงาม กรรมการ
4. นางศศิธร นาเมืองรักษ์โรงเรียนบ้านตาดโตนกรรมการ
5. นางสาวเกล็ดดาว ไกรธิราชโรงเรียนบ้านท่าก้อนกรรมการ
6. นางสาวกิ่งกนก กิณเรศโรงเรียนบ้านโพนก่อกรรมการ
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางวิภา วงศ์อามาตย์โรงเรียนบ้านท่างามกรรมการ
2. นางสาวอวนมา จันทะมาลาโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) กรรมการ
3. นายสายพิน เศษเพ็งโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
4. นายสุทธิ สุวรรณจันทร์โรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
5. นางบรรจง วิเชียรโรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
6. นางอัญชลี อัครจันทร์โรงเรียนบ้านวาน้อยกรรมการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางวิภา วงศ์อามาตย์โรงเรียนบ้านท่างามกรรมการ
2. นางสาวอวนมา จันทะมาลาโรงเรียนอนุบาลวานรนิวาส(ราษฎร์บำรุง) กรรมการ
3. นางสายพิน เศษเพ็งโรงเรียนบ้านเซือมกรรมการ
4. นายสุทธิ สุวรรณจันทร์โรงเรียนบ้านหนองบัวแดงกรรมการ
5. นางบรรจง วิเชียรโรงเรียนบ้านบะนกทากรรมการ
6. นางอัญชลี อัครจันทร์โรงเรียนบ้านวาน้อยกรรมการ
การแข่งขันนักอ่านข่าวรุ่นเยาว์ ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.4-ป.6
1. นางสุชาดา คนเสงี่ยมโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
2. นางสาวเบญจมาศ วารีโรงเรียนบ้านซ่อมดู่กรรมการ
3. นางพัสตราภรณ์ ขวัญทองโรงเรียนขาวสง่าเจริญวิทย์กรรมการ
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางละอองแก้ว แก้วทองโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
2. นางประภัสสร วรรณขาวโรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
3. นางสาวฝ้าย คำจันดาโรงเรียนบ้านคำปลาฝากรรมการ
การประกวดมารยาทงามอย่างไทย ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางละอองแก้ว แก้วทองโรงเรียนบ้านท่าเยี่ยมโนนคอมกรรมการ
2. นางประภัสสร วรรณขาวโรงเรียนบ้านหนองตากวยกรรมการ
3. นางสาวฝ้าย คำจันดาโรงเรียนบ้านคำปลาฝากรรมการ

เรียนรวม - ศิลปะ

การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสุมนา อ่อนนางโรงเรียนบ้านดอนศรีบะสแบงกรรมการ
2. นางพิศมัย นนทะวงษ์โรงเรียนบ้านวัังเวินกรรมการ
3. นางกุหลาบ ทีสุกโรงเรียนบ้านหนองผือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
1. นางสาวสไบแพร อินธิโรงเรียนบ้านส้งเปลือยกรรมการ
2. นางอนงค์ พลภักดีโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการ
3. นางสาววราภรณ์ ทัศพงษ์โรงเรียนบ้านหนองหารฯกรรมการ
4. นางสมรัก โสมศรีโรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสุมนา อ่อนนางโรงเรียนบ้านดอนศรีบะสแบงกรรมการ
2. นางพิศมัย นนทะวงษ์โรงเรียนบ้านวัังเวินกรรมการ
3. นางกุหลาบ ทีสุกโรงเรียนบ้านหนองผือกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นางสาวสไบแพร อินธิโรงเรียนบ้านส้งเปลือยกรรมการ
2. นางอนงค์ พลภักดีโรงเรียนบ้านโพนสวางกรรมการ
3. นางสาววราภรณ์ ทัศพงษ์โรงเรียนบ้านหนองหารฯกรรมการ
4. นางสมรัก โสมศรีโรงเรียนบ้านดงบังกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางกฤษณา จันทร์ทองศรีโรงเรียนบ้านข้าวแป้งกรรมการ
2. นายขจรเดช ศิริวานกโรงเรียนแพดพิทยารัตน์กรรมการ
3. นางทองวาท คำภูษาโรงเรียนบ้านหนองสามขากรรมการ
4. นางฐิติพร ศรีถาพรโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
5. นางลัดดา กลิ่นลั่นทมโรงเรียนบ้านแพงใหญ่กรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางกฤษณา จันทร์ทองศรีโรงเรียนบ้านข้าวแป้งกรรมการ
2. นายขจรเดช ศิริวานกโรงเรียนแพดพิทยารัตน์กรรมการ
3. นางทองวาท คำภูษาโรงเรียนบ้านหนองสามขากรรมการ
4. นางฐิติพร ศรีถาพรโรงเรียนบ้านดงยางกรรมการ
5. นางลัดดา กลิ่นลั่นทมโรงเรียนบ้านแพงใหญ่กรรมการ
การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายทวีทรัพย์ มาละอินทร์สพป.สกลนคร เขต ๓กรรมการ
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ป.1-ป.6
การประกวดการร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3
การแข่งขันการเต้นหางเครื่องประกอบเพลง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาววิชวาพร ไพคำนามโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
2. นางสาวสำลี พลสวัสดิ์โรงเรียนแพดพิทยารัตน์กรรมการ
3. นางพรนิภา สกุลเดชโรงเรียนบ้านกุดจานกรรมการ
4. นางจรัสศรี จันชนะโรงเรียนบ้านหนองกวั่งหนองกรุงศรี กรรมการ
5. นายธีรวุฒิ ชมพูแดงโรงเรียนบ้านโคกกลางกรรมการ

เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการทำอาหาร ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์งานใบตองประเภทบายศรีปากชาม ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสมภพ ศรีภัทรนันท์โรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยว กรรมการ
2. นางจารุวรรณ ขันละโรงเรียนบ้านนาบัว กรรมการ
3. นางพรทิพย์ เฮียงราชโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางเยาวเรศ แก้วมะโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
2. นางพัทจรี ชูพันธ์โรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
3. นายจิรเดช วรรณทองโรงเรียนบ้านดงเหนือ กรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของใช้จากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายกฤษณะ นวลตาโรงเรียนบ้านสามแยกพิทักษ์กรรมการ
2. นางชลิตา ฉล่าดเขียวโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
3. นางจุไรรัตน์ เปี่ยมหน้าไม้โรงเรียนบ้านปลาหลายกรรมการ
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางเยาวเรศ แก้วมะโรงเรียนบ้านดงหม้อทองกรรมการ
2. นางพัทจรี ชูพันธ์โรงเรียนบ้านสันติสุขสระแก้วกรรมการ
3. นายจิรเดช วรรณทองโรงเรียนบ้านดงเหนือ กรรมการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางสาวนภาพร รองทองโรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
2. นางอรัญญา ราชโสโรงเรียนบ้านบ่อแดงกรรมการ
3. นางสุภาวดี แก้วกันหาโรงเรียนบ้านลืมบองกรรมการ
4. นางเกษสิณี ไขไพวันโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
การแข่งขันการร้อยมาลัยดอกไม้สด ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางสาวนภาพร รองทองโรงเรียนบ้านโพธิ์ชัยกรรมการ
2. นางอรัญญา ราชโสโรงเรียนบ้านบ่อแดงกรรมการ
3. นางสุภาวดี แก้วกันหาโรงเรียนบ้านลืมบองกรรมการ
4. นางเกษสิณี ไขไพวันโรงเรียนบ้านแสนสุขสามัคคี กรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ป.1-ป.6
1. นางวราภรณ์ มาตรชะลาโรงเรียนบ้านหนองสนมกรรมการ
2. นางนวลตา ขวาวงศาโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ป.1-ป.6
1. นางริญญารัศม์ ปุณพิชญ์นาฎ์โรงเรียนบ้านขัวก่ายกรรมการ
2. นางสาวเกศศักดาพร นิยมคุณโรงเรียนบ้านนาฮีกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นายสกล อุ่นทะยาโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์กรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ พลไชยโรงเรียนหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นางสุนันทา สุวรรณไตรโรงเรียนสร้างแก้วอ่างคำค้อฯกรรมการ
การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3
1. นายสกล อุ่นทะยาโรงเรียนชุมชนนาเต่าสุขสวรรค์กรรมการ
2. นางสาวอมรรัตน์ พลไชยโรงเรียนบ้านหนองแสงดงอีบ่างกรรมการ
3. นางสุนันทา สุวรรณไตรโรงเรียนสร้างแก้วอ่างคำค้อฯกรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางไพวรรณ สุพรมอินทร์โรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
2. นางฉันทนา แดนสลัดโรงเรียนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
3. นางนิ่มนวล กวดวงศ์ษาโรงเรียนบ้านเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ
การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบแห้ง ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6
1. นางไพวรรณ สุพรมอินทร์โรงเรียนชุมชนบ้านมายกรรมการ
2. นางฉันทนา แดนสลัดโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
3. นางนิ่มนวล กวดวงศ์ษาโรงเรียนบ้านเพียพิทยาพัฒน์กรรมการ

ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ป.1-ป.6
1. นายชวลิต อวนป้องโรงเรียนบ้านข้างแป้งประธานกรรมการ
2. นายไพโรจน์ พิมพัทโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
3. นายสายัน บุตรละครโรงเรียนบ้านพุทธรักษากรรมการ
4. นางสาวกมลรัตน์ แก่นจันทร์โรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยวกรรมการ
5. นางพเยาว์ จตุภักตร์พิสิฐโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการ
6. นายปรัชญา เกตุทุมมีโรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโปงลาง ม.1-ม.3
1. นายชวลิต อวนป้องโรงเรียนบ้านข้างแป้งประธานกรรมการ
2. นายไพโรจน์ พิมพัทโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
3. นายสายัน บุตรละครโรงเรียนบ้านพุทธรักษากรรมการ
4. นางสาวกมลรัตน์ แก่นจันทร์โรงเรียนบ้านธาตุตาลเดี่ยวกรรมการ
5. นางพเยาว์ จตุภักตร์พิสิฐโรงเรียนบ้านวังม่วงกรรมการ
6. นายปรัชญา เกตุทุมมีโรงเรียนบ้านนาซอกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ป.1-ป.6
1. นายชวลิต อวนป้องโรงเรียนบ้านข้างแป้งประธานกรรมการ
2. นายเชษฐา แสนโคตรโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
3. นายสุวรรณ บงศ์บุตรโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
4. นางสุรี ไชยราชโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
5. นายเสถียร ต้นคำโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
6. นายวิศรุต หนันสุขโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
7. นายสิทธิชัย กลิ่นแก้วโรงเรียนบ้านโนนแสบงกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวโหวด ม.1-ม.3
1. นายชวลิต อวนป้องโรงเรียนบ้านข้างแป้งประธานกรรมการ
2. นายเชษฐา แสนโคตรโรงเรียนชุมชนบ้านห้วยหลัวกรรมการ
3. นายสุวรรณ บงศ์บุตรโรงเรียนบ้านดงสารกรรมการ
4. นางสุรี ไชยราชโรงเรียนบ้านห้วยหินกรรมการ
5. นายเสถียร ต้นคำโรงเรียนบ้านขี้เหล็กเหล่าสมบูรณ์กรรมการ
6. นายวิศรุต หนันสุขโรงเรียนอนุบาลบ้านม่วงกรรมการ
7. นายสิทธิชัย กลิ่นแก้วโรงเรียนบ้านโนนแสบงกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ป.1-ป.6
1. นายพนม ธุระนนท์โรงเรียนบ้านสงเปือยประธานกรรมการ
2. นายไพโรจน์ พิมพ์ทาโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
3. นายวัฒนา พันธ์ุสะอาดโรงเรียนชุมชนนาเต่าฯกรรมการ
4. นายวัฒนศักดิ์ แสงโพธิ์โรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นางดารุณี ขันตะราชโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
6. นายสิทธิชัย กลิ่นแก้วโรงเรียนบ้านโนนแสบงกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวพิณ ม.1-ม.3
1. นายพนม ธุระนนท์โรงเรียนบ้านสงเปือยประธานกรรมการ
2. นายไพโรจน์ พิมพ์ทาโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
3. นายวัฒนา พันธ์ุสะอาดโรงเรียนชุมชนนาเต่าฯกรรมการ
4. นายวัฒนศักดิ์ แสงโพธิ์โรงเรียนบ้านหนองฮางกรรมการ
5. นางดารุณี ขันตะราชโรงเรียนชุมชนบ้านกลางนาโนกรรมการ
6. นายสิทธิชัย กลิ่นแก้วโรงเรียนบ้านโนนแสบงกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ป.1-ป.6
1. นายพนม ธุระนนท์โรงเรียนบ้านตาดโตนประธานกรรมการ
2. นายสมบูรณ์ พานิชพงษ์โรงเรียนบ้านด่านสมบูรณ์กรรมการ
3. นางวันนี โคตะมาโรงเรียนบ้านหนองแสงคำกรรมการ
4. นายประดิษฐ์ คิอินธิโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
5. นายบาง ชินชาคำโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
6. นายพัฒนพงษ์ คำชนะโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
การแข่งขันเดี่ยวดนตรีพื้นเมือง เดี่ยวแคน ม.1-ม.3
1. นายพนม ธุระนนท์โรงเรียนบ้านตาดโตนประธานกรรมการ
2. นายสมบูรณ์ พานิชพงษ์โรงเรียนบ้านด่านสมบูรณ์กรรมการ
3. นางวันนี โคตะมาโรงเรียนบ้านหนองแสงคำกรรมการ
4. นายประดิษฐ์ คิอินธิโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
5. นายบาง ชินชาคำโรงเรียนบ้านนาหวายกรรมการ
6. นายพัฒนพงษ์ คำชนะโรงเรียนบ้านหนองปลาหมัดบัวงามกรรมการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ป.1-ป.6
1. นายไพรสันต์ พละศักดิ์โรงเรียนประชานาดอกไม้ประธานกรรมการ
2. นายวรวุฒิ ไชยสัตย์โรงเรียนบ้านห้วยทรายกรรมการ
3. นางสาวณฤดี บัวเทศโรงเรียนบ้านหนองบัวสิมกรรมการ
4. นายประยงค์ ตรงกระพงษ์โรงเรียนบ้านส้งเปือยกรรมการ
5. นางศิริพันธุ์ จำปามูลโรงเรียนบ้านอากาศกรรมการ
6. นายสมจิตร เพ็ชรเสนาโรงเรียนบ้านโนนสวรรค์กรรมการ
7. นางรัตนาภรณ์ นรภารโรงเรียนบ้านโนนทับช้างกรรมการ
การแข่งขันวงดนตรีพื้นเมือง(โปงลาง) ม.1-ม.3

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ศน.วัชระ คำพลงาม ศึกษานิเทศก์ สพป.สน.3 Tel.042792133 (ในวันและเวลาราชการ) และ คุณครูธเนศ ศรีท้าว ครูโรงเรียนบ้านโพนสวาง
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]