งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1
ณ ศูนย์แข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาอุบลราชธานี เขต 1
ระหว่าง วันที่ 2,7,8 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   2 พ.ย. 2560   7 พ.ย. 2560   8 พ.ย. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 8 พ.ย. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/4 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/5 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/6 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 2 ห้อง ป.2/7 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.3/6,ป.3/7 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.2/1 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.2/2 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.2/3 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง ป.3/5 ห้องเก็บตัว ป.3/4 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง ป.3/3 ห้องเก็บตัว ป.3/2 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
11 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารกาญจนาภิเษก ชั้น 4 ห้อง ป.3/1 ห้องเก็บตัว ห้องเสริมทักษะคณิต 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
12 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารรัชดาภิเษก ชั้น 3 ห้อง ป.6/4, ป.6/5 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
13 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 3 ห้อง ป.1/4, ป.1/5 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
14 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 3 ห้อง ป.1/6 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
15 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 4 ห้อง ป.1/7, ป.1/8 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
16 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/1 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
17 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/2 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
18 788 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนมูลนิธิวัดศรีอุบลรัตนารามฯ อาคารศรีอุบลรัตน์ ชั้น 2 ห้อง ป.1/3 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 085 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง ประชุมบัวแก้ว 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี โดมใหญ่หน้าเสาธง(ทิศใต้ฝั่งสหกรณ์โรงเรียน) 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 091 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี โดมใหญ่หน้าเสาธง(ทิศเหนือฝั่งเสาธง) 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 สพป.อุบลราชธานี เขต 1 ห้องประชุมราชธานี 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี โดมใหม่(ระหว่างอาคาร 3 และอาคาร 4) 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 100 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี โดมสนามฟุตซอล(กรงนก) 8 พ.ย. 2560 13.00 เป็นต้นไป
7 181 การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี ห้องประชุมบัวหลวง 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารครองราชย์ 70 ปี โรงเรียนอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
9 190 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารครองราชย์ 70 ปี โรงเรียนอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 770 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารครองราชย์ 70 ปี โรงเรียนอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 738 การแข่งขันแอโรบิก ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม โรงอาหารอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 739 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม โรงอาหารอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
3 816 การแข่งขันคีตะมวยไทย ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม โรงอาหารอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 817 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม โรงอาหารอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
5 818 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม โรงอาหารอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 819 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม โรงอาหารอุบลวิทยาคม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
7 740 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ป.1-ป.6 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารสัตตบรรณ ชั้น 1 ห้อง ประชุมอุบลวิทย์ 1 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนอุบลวิทยาคม อาคารนิลปัทม์ ชั้น 1 ห้อง 616 (ป.4/5 ) 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 352 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร อาคารโดม 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
2 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร อาคารโดม 8 พ.ย. 2560 13.00 เป็นต้นไป
3 736 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร โรงอาหาร 1 โครงการอาหารกลางวัน 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
4 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร โรงอาหาร 1 โครงการอาหารกลางวัน 8 พ.ย. 2560 13.00 เป็นต้นไป
5 602 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุมปทุมทอง 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
6 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุมปทุมทอง 8 พ.ย. 2560 13.00 เป็นต้นไป
7 604 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุมปทุมทอง 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
8 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร หอประชุมปทุมทอง 8 พ.ย. 2560 13.00 เป็นต้นไป
9 372 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ป.1-ป.6 โรงเรียนปทุมวิทยากร โรงอาหาร ระดับมัธยมศึกษา 8 พ.ย. 2560 09.00 เป็นต้นไป
10 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนปทุมวิทยากร โรงอาหาร ระดับมัธยมศึกษา 8 พ.ย. 2560 13.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 010 การแข่งขันการผูกเงื่อน เดินทรงตัวและโยนบอล ป.1-ป.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ ลานกีฬาอเนกประสงค์ (ลานหน้าบัวหลวง) ชั้น 1 ห้อง อาคารอเนกประสงค์ 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป
2 051 การแข่งขันการใช้เข็มทิศและการคาดคะเนและการสะกดรอย ป.4-ป.6 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ สนามฟุตบอล ชั้น 1 ห้อง ลานสนามฟุตบอลหน้าอาคารบัวแก้ว 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป
3 071 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ป.6 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารสัตบงกช ชั้น 1 ห้อง 1 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป
4 776 กิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (YC : Youth Counselor) ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารอุุบลชาด ชั้น 1 ห้อง ห้อง STEM 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป
5 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารโกมุท ชั้น 1 ห้อง 1-2 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 8 พ.ย. 2560 09.00 - 12.00
2 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 3 8 พ.ย. 2560 09.00 - 12.00
3 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 2 8 พ.ย. 2560 09.00 - 12.00
4 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลอุบลราชธานี อาคาร 2 ชั้น 2 ห้อง คอมพิวเตอร์ 1 8 พ.ย. 2560 09.00 - 12.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารบัวหลวง ชั้น 1 ห้อง อาคารอเนกประสงค์ 8 พ.ย. 2560 08.30-12.30
2 004 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารโกมุท ชั้น 1 ห้อง 3 8 พ.ย. 2560 08.30-11.30
3 013 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารโกมุท ชั้น 1 ห้อง 1-2 8 พ.ย. 2560 08.30-11.30
4 019 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารบัวแก้ว อาคารเรียน ป.4 - 6 ชั้น 1 ห้อง 1 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป
5 023 การแข่งขันจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารสัตตบุษย์ ชั้น 1 ห้อง ลานโล่งอเนกประสงค์ 8 พ.ย. 2560 08.30-11.30
6 027 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคารเรียน ป.1-ป.3 8 พ.ย. 2560 08.30 เป็นต้นไป
7 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารสัตบรรณ ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคารเรียน ป.1-ป.3 8 พ.ย. 2560 08.30-11.30
8 050 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารสัตบงกช ชั้น 1 ห้อง ใต้ถุนอาคารห้องสมุดเก่า 8 พ.ย. 2560 08.30-11.30
9 068 การแข่งขันแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนบา้นท่าบ่อ อาคารบุณฑริกา ชั้น 1 ห้อง ห้องเรียนอนุบาล อ.1- อ.2 8 พ.ย. 2560 08.30-11.30

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปวัฒนธรรมอีสาน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ นายปรีชา ทาศิริ โทร0894255770,นายอดุลยศักดิ์ ศรีวิชัย โทร 0815482368และนายเสงี่ยม พวงสุข โทร 0810663797
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]